งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 (ลำปาง เชต 1)

[ ทั้งหมด   10 ก.ย. 2562   11 ก.ย. 2562   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 10 ก.ย. 2562

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารกัลยารัตน์ ชั้น 3 ห้อง 132 10 ก.ย. 2562 09.00-10.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารกัลยารัตน์ ชั้น 3 ห้อง 133 10 ก.ย. 2562 09.00-10.30
3 650 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารกัลยารัตน์ ชั้น 3 ห้อง 134 10 ก.ย. 2562 10.00-11.30
4 651 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารกัลยารัตน์ ชั้น 3 ห้อง 135 10 ก.ย. 2562 10.00-11.30
5 654 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 634 10 ก.ย. 2562 10.00-11.30
6 655 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 635 10 ก.ย. 2562 10.00-11.30
7 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 636 10 ก.ย. 2562 09.00-10.30
8 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น 3 ห้อง 637 10 ก.ย. 2562 09.00-10.30
9 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารกัลยารัตน์ ชั้น 2 ห้อง 124 10 ก.ย. 2562 9.00
10 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารกัลยารัตน์ ชั้น 2 ห้อง 121 10 ก.ย. 2562 9.00
11 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัตวิทยา ชั้น 2 ห้อง 621 และ 622 10 ก.ย. 2562 09.00-10.00
12 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ (๔ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารสรรพประสงค์สุดา ชั้น 4 ห้อง 444 และ 445 10 ก.ย. 2562 09.00-10.00
13 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ห้องสมุดอ้างอิง ห้อง ห้องสมุดอ้างอิง 10 ก.ย. 2562 9.00
14 687 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ห้องสมุด ห้อง ห้องสมุด 10 ก.ย. 2562 9.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 4 ห้อง 741 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
2 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 4 ห้อง 746 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
3 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 3 ห้อง 732 – 733 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
4 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 3 ห้อง 734 – 735 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
5 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 2 ห้อง 722 – 723 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
6 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 2 ห้อง 724 – 725 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
7 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 6 (เสริมสรรพวิทย์) ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
8 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 6 (เสริมสรรพวิทย์) ห้อง ห้อง ICT 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
9 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 6 (เสริมสรรพวิทย์) ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมทานตะวัน 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
10 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 6 (เสริมสรรพวิทย์) ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุมทานตะวัน 10 ก.ย. 2562 13.00 – 16.30
11 688 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 1 (พ.เกษมอุปถัมภ์) ห้อง 104 – 107 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
12 689 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 1 (พ.เกษมอุปถัมภ์) ห้อง 104 – 107 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
13 690 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 4 ห้อง 742 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
14 691 การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 4 ห้อง 743 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30
15 726 การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร อาคาร 7 (อาคารใหม่) ชั้น 4 ห้อง 744 10 ก.ย. 2562 09.00 – 16.30

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบวรวิทย์ ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุมเหมันต์อนุสรณ์ 10 ก.ย. 2562 08.30 - 16.30 น.
2 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบวรวิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องวิทย์ 7 และห้อง BC 10 ก.ย. 2562 08.30 - 16.30 น.
3 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบวรวิทย์ ชั้น 2 ห้อง ห้องวิทย์ 2 และห้องวิทย์ 3 10 ก.ย. 2562 08.30 - 16.30 น.
4 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารวิบุลพล1 ชั้น 1 10 ก.ย. 2562 08.30 - 16.30 น.
5 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารบวรวิทย์ ชั้น 2 ห้อง ห้องโลก ดาราศาสตร์และห้องฟิสิกส์1 10 ก.ย. 2562 08.30 - 16.30 น.
6 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย อาคารสมรรถเกียรติ ชั้น 2 10 ก.ย. 2562 08.30 - 16.30 น.

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 724 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ศูนย์กีฬา 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
2 725 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ศูนย์กีฬา 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 542 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
2 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 542 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
3 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 543 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
4 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 543 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
5 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 5411 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
6 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 5411 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
7 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 5412 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
8 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 5412 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
9 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 548 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
10 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 545 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
11 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 4 ห้อง 545 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
12 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 1 ห้อง โถงใต้ตึก 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00
13 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผทกาญจนาภิเษก (อาคาร5) ชั้น 1 ห้อง โถงใต้ตึก 10 ก.ย. 2562 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย หอประชุมบุญชูตรีทอง 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
2 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย หอประชุมบุญชูตรีทอง 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
3 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย หอประชุมบุญชูตรีทอง 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
4 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย หอประชุมบุญชูตรีทอง 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
5 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ห้อง ปฏิบัติการดนตรีสากล 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
6 692 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ห้อง ปฏิบัติการดนตรีสากล 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
7 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ห้อง ปฏิบัติการดนตรีสากล 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
8 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ห้อง ปฏิบัติการดนตรีสากล 10 ก.ย. 2562 08.00 - 16.00น.
9 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
10 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
11 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
12 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
13 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
14 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
15 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
16 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
17 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
18 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
19 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
20 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
21 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
22 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
23 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
24 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
25 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
26 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
27 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
28 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
29 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
30 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
31 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00
32 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นไผท ชั้น 2 ห้อง ห้องดนตรีไทย 10 ก.ย. 2562 08.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี หอประชุมวรกัญญาวลัย 10 ก.ย. 2562 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 693 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 2 ห้อง 225 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
2 694 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 2 ห้อง 224 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
3 697 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 2 ห้อง 221 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
4 698 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 3 ห้อง 231 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
5 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 213 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
6 702 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 211 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
7 721 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารศรีรัตนศาสตร์สมบูรณ์ ชั้น 2 ห้อง 726 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
8 722 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารศรีรัตนศาสตร์สมบูรณ์ ชั้น 2 ห้อง 727 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
9 703 การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารศรีรัตนศาสตร์สมบูรณ์ ชั้น 3 ห้อง 733 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
10 704 การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารศรีรัตนศาสตร์สมบูรณ์ ชั้น 3 ห้อง 735 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
11 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 3 ห้อง 236 10 ก.ย. 2562
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-16.00
12 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 3 ห้อง 236 10 ก.ย. 2562
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-16.00
13 709 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นผไทกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง 541 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
14 708 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัต ชั้น 3 ห้อง 631 10 ก.ย. 2562 08.30-12.00
15 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ภัทรนารี ชั้น 1 ห้อง 216 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
16 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 3 ห้อง 236 10 ก.ย. 2562
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-16.00
17 720 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นผไทกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง 541 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
18 719 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัต ชั้น 3 ห้อง 631 10 ก.ย. 2562 08.30-12.00
19 713 การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี ห้องเรียนขงจื่อ ชั้น 1 ห้อง ห้องเรียนขงจื่อ 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
20 714 การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 3 ห้อง 236 10 ก.ย. 2562
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-16.00
21 715 การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารราชนิทัต ชั้น 3 ห้อง 631 10 ก.ย. 2562 08.30-12.00
22 716 การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นผไทกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง 541 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
23 710 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารศรีรัตนศาสตร์สมบูรณ์ ชั้น 3 ห้อง 732 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
24 711 การแข่งขันเขียนภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารภัทรนารี ชั้น 3 ห้อง 235 10 ก.ย. 2562
ลำดับที่ 1 - 2
09.00-16.00
25 712 การแข่งขันเขียนภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารปิ่นผไทกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง 541 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 089 การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 4 10 ก.ย. 2562 09:00-14:00
2 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 4 10 ก.ย. 2562 09:00-12:00
3 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ห้อง ใต้ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) 10 ก.ย. 2562 09:00-15:00
4 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ห้อง ใต้ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) 10 ก.ย. 2562 09:00-15:00
5 080 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 2 10 ก.ย. 2562 09:00-12:00
6 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 5,6 10 ก.ย. 2562 09:00-12:00
7 635 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 1,5 10 ก.ย. 2562 13:30-16:30
8 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 3 10 ก.ย. 2562 13:30-16:30
9 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย ตึกมานิตธำรง (ตึก 9) ชั้น 4 ห้อง คอม 3 10 ก.ย. 2562 09:00-12:00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
2 166 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
3 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
4 685 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
5 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
6 683 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
7 627 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00
8 628 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.4-ม.6 โรงเรียนลำปางกัลยาณี อาคารหอประชุม 100 ปี ชั้น 2 ห้อง อาคารหอประชุม 100 ปี 10 ก.ย. 2562 09.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร เต็นท์ หน้าอาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 13.00
2 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร ใต้ถุน อาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
3 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร ใต้ถุน อาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
4 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร ใต้ถุน อาคาร 7 (ด้านหน้า) 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
5 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร ใต้ถุน อาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
6 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร ใต้ถุน อาคาร 7 (ด้านหน้า) 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
7 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร เต็นท์หน้า หน้าอาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
8 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร เต็นท์หน้า หน้าอาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00
9 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ เขลางค์นคร เต็นท์หน้า หน้าอาคาร 7 10 ก.ย. 2562 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ : นายยมนา สุขหอม 0956821352 [email protected]
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2021 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]