::sp-cnx6

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางสาวสังวาลย์ ใจเที่ยงโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นายพัทธพล สิทธิคงชนะโรงเรียนบ้านห้วยปูกรรมการ
3. นางสาววิชิตา เสริมวุฒิกล้าโรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางสาวสังวาลย์ ใจเที่ยงโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นายพัทธพล สิทธิคงชนะโรงเรียนบ้านห้วยปูกรรมการ
3. นางสาววิชิตา เสริมวุฒิกล้าโรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางสาวสังวาลย์ ใจเที่ยงโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นายพัทธพล สิทธิคงชนะโรงเรียนบ้านห้วยปูกรรมการ
3. นางสาววิชิตา เสริมวุฒิกล้าโรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นางณัฐกานต์ แนบสนิทธรรรมโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ ปู่เดือนโรงเรียนบ้านทุ่งยาวกรรมการ
3. นางสาวพิชามญชุ์ กุออโรงเรียนบ้านสบวากกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นางณัฐกานต์ แนบสนิทธรรรมโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ ปู่เดือนโรงเรียนบ้านทุ่งยาวกรรมการ
3. นางสาวพิชามญชุ์ กุออโรงเรียนบ้านสบวากกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
1. นายวิทยา กันทะสอนโรงเรียนไทยรัฐวิทยา79ประธานกรรมการ
2. นางสาวธัญญา กิติโรงเรียนบ้านบนนากรรมการ
3. นางสาวศุภดา โชติเลิศสกุลโรงเรียนบ้านแม่หงานหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
1. นางสาววัชรี ไชยบุตรโรงเรียนบ้านกองแขกประธานกรรมการ
2. นางปรารถนา วงษ์ชื่นโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่กรรมการ
3. นายพินิจ วรรณคำโรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นางสาววัชรี ไชยบุตรโรงเรียนบ้านกองแขกประธานกรรมการ
2. นางปรารถนา วงษ์ชื่นโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่กรรมการ
3. นายพินิจ วรรณคำโรงเรียนบ้านนากลาง สาขาห้วยผักกูดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางจุไรรัตน์ พรหมซาวโรงเรียนบ้านกองแขกประธานกรรมการ
2. นางสาวอรพรรณ เดชชิตโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี ชูกลิ่นนิรันดรโรงเรียนบ้านแม่หอยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางจุไรรัตน์ พรหมซาวโรงเรียนบ้านกองแขกประธานกรรมการ
2. นางสาวอรพรรณ เดชชิตโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี ชูกลิ่นนิรันดรโรงเรียนบ้านแม่หอยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางจุไรรัตน์ พรหมซาวโรงเรียนบ้านกองแขกประธานกรรมการ
2. นางสาวอรพรรณ เดชชิตโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี ชูกลิ่นนิรันดรโรงเรียนบ้านแม่หอยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางสิริกร ภัคลดาโรงเรียนบ้านใหม่สารภีประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพิมล จันต๊ะวงศ์โรงเรียนบ้านขุนแม่นายกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกานต์พิชชา งามสมโรงเรียนบ้านท่าหลุกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นางสิริกร ภัคลดาโรงเรียนบ้านใหม่สารภีประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพิมล จันต๊ะวงศ์โรงเรียนบ้านขุนแม่นายกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงกานต์พิชชา งามสมโรงเรียนบ้านท่าหลุกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางระเบียบ แสนสีอ่องโรงเรียนบ้านแม่สอยประธานกรรมการ
2. นายปรัชยา สมนาโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการ
3. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางณัฐณิช พรหมปัญญาโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นายณัฐพล มุมวงค์โรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นางสาวณิชดาภา มะโนภัทรกุลโรงเรียนบ้านอมเม็งกรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายปิยะณัฐ วงค์ยะโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นายอนุรักษ์ บุญเป็งโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่กรรมการ
3. นางสาวปุณณ์ยาภรณ์ ฐิติสุทธิกุลโรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางสาวนัทธ์หทัย ยศแก่นโรงเรียนชุมชนบ้านท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวชลธิชา จิณไชยโรงเรียนบ้านกองแขกกรรมการ
3. นางสาวชมลดา คำมูลโรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายปิยะณัฐ วงค์ยะโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นายอนุรักษ์ บุญเป็งโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่กรรมการ
3. นางสาวปุณณ์ยาภรณ์ ฐิติสุทธิกุลโรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายสิทธิชัย ปั่นป้อมโรงเรียนบ้านแม่เอาะประธานกรรมการ
2. นายศราวุฒิ กองพนัสสักโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวสุมัชชา แก้วกันทาโรงเรียนบ้านแม่ตูมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายสุรชัย แสนสุรินทร์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
2. นางธนาภรณ์ ทนันชัยโรงเรียนบ้านขุนแม่รวมกรรมการ
3. นางสาววีรยา ชุ่มใจโรงเรียนสามัคคีสันม่วงกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายสุรชัย แสนสุรินทร์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79 ประธานกรรมการ
2. นางธนาภรณ์ ทนันชัยโรงเรียนบ้านขุนแม่รวมกรรมการ
3. นางสาววีรยา ชุ่มใจโรงเรียนสามัคคีสันม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นางสาวสุรีย์ ชำนาญโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นายกฤติพัส ดวงสนิทโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
3. นายณัฐกรณ์ จันตาดูโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นางสาวสุรีย์ ชำนาญโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นายกฤติพัส ดวงสนิทโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
3. นายณัฐกรณ์ จันตาดูโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นางจุฬาวรรณ ส่งศรีโรงเรียนนิยมไพรผาหมอนประธานกรรมการ
2. นายยุทธพงษ์ ชัยชนะโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนภาพร ทองคำโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นางจุฬาวรรณ ส่งศรีโรงเรียนนิยมไพรผาหมอนประธานกรรมการ
2. นายยุทธพงษ์ ชัยชนะโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนภาพร ทองคำโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นางปวีณา แก้ววงค์วานโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา ธรรมดาโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นางสาวกัญญภา ศรีชัยตันโรงเรียนบ้านแม่หอยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีเอื้อมพร บุญเกิดโรงเรียน ออป.13ประธานกรรมการ
2. นางสาวนันทนา ไชยชนะโรงเรียนบ้านผานังกรรมการ
3. นายอิทธิชัย มาเรือนโรงเรียนบ้านสองธารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นางภัทรนาถ วะไลใจโรงเรียนบ้านปางหินฝนประธานกรรมการ
2. นายธีรศักดิ์ ศรีมาเหล็กโรงเรียนบ้านแม่แดดน้อยกรรมการ
3. นางวลีรัตน์ กันจะนะโรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางภัทรนาถ วะไลใจโรงเรียนบ้านปางหินฝนประธานกรรมการ
2. นายธีรศักดิ์ ศรีมาเหล็กโรงเรียนบ้านแม่แดดน้อยกรรมการ
3. นางวลีรัตน์ กันจะนะโรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
1. นางสาวรุ่งอรุณ ทวีรัตน์ภูผาโรงเรียนบ้านแม่เอาะประธานกรรมการ
2. นางสาวเปรมฤทัย ด้านยาโรงเรียนบ้านปางหินฝนกรรมการ
3. นางสาวเบญจวรรณ กันใหม่โรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6
1. นางสาวรุ่งอรุณ ทวีรัตน์ภูผาโรงเรียนบ้านแม่เอาะประธานกรรมการ
2. นางสาวเปรมฤทัย ด้านยาโรงเรียนบ้านปางหินฝนกรรมการ
3. นางสาวเบญจวรรณ กันใหม่โรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นางสาววิไล จิตย์สุขโรงเรียนบ้านกองแขกประธานกรรมการ
2. นางสาววัฒนา ปุญเกิดโรงเรียนบ้านแม่ปานกรรมการ
3. นางสาวอัมพร อินตาลาโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางปิยฉัตร ก๋องเงินโรงเรียนบ้านใหม่สารภีประธานกรรมการ
2. นางสาวญาณสุมินทร์ องค์สวัสดิ์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นางสุธินีย์ สุขใจโรงเรียนบ้านพร้าวหนุ่มกรรมการ
4. นางสาวศรีนภา ทาหนักโรงเรียนบนนากรรมการ
5. นางสาวมนัสนันท์ บุญยังโรงเรียนบ้านปางอุ๋งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางวนิดา คำลือโรงเรียนบ้านท่าข้ามประธานกรรมการ
2. นางสาวเพียงฤทัย บัวตองพัฒนาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการ
3. นางสาวกฤติยา กิติตวัชรพงศ์โรงเรียนแม่แฮเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายพิทักษ์ เพ็ญธรรมโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นายดิเรก สารขาวโรงเรียนบ้านอมขูดกรรมการ
3. นายธวัชชัย เมืองกลางโรงเรียนบ้านแจ่มหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6
1. นายธนวัชต์ โขนขุนทดโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นายกำเนิด แสงปันโรงเรียนบ้านผานังกรรมการ
3. นายสราวุธ จีนใจโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
4. นางสาวทิพวัลย์ ชื่นชมธารากุลโรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6
1. นายธนวัชต์ โขนขุนทดโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นายกำเนิด แสงปันโรงเรียนผานังกรรมการ
3. นายสราวุธ จีนใจโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
4. นางสาวทิพวัลย์ ชื่นชมธารากุลโรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสุพรรณ ตาคำโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นายฐิตวัฒน์ ห้วยสะปุ๋งโรงเรียนบ้านแม่หงานหลวงกรรมการ
3. นายอนันต์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่ปวนกรรมการ
4. นายนวพล สนวิเศษณ์โรงเรียนบ้านห้วยผากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3
1. นายสุพรรณ ตาคำโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นายอนันต์ กันทะวงค์โรงเรียนบ้านแม่ปวนกรรมการ
3. นายฐิตวัฒน์ ห้วยสะปุ๋งโรงเรียนบ้านแม่หงานหลวงกรรมการ
4. นายนวพล สนวิเศษณ์โรงเรียนบ้านห้วยยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นางสาวรัชนี เมืองใจโรงเรียนบ้านโรงวัวประธานกรรมการ
2. นางสุภาพร กันทะใจโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นางสุนารี มณฑนมโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการ
4. นางสาวมนต์ทิพย์ ระหารโรงเรียนบ้านท่าข้ามกรรมการ
5. นางสาวลัดดา แซ่เฒ่าโรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นางรัชนี เมืองใจโรงเรียนบ้านโรงวัวประธานกรรมการ
2. นางสุนารี มณฑนมโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการ
3. นางสุภาพร กันทะใจโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
4. นางสาวลัดดา แซ่เฒ่าโรงเรียนบ้านแม่ตะละเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางนงคราญ จันทร์วันโรงเรียนบ้านขุนแปะประธานกรรมการ
2. นายเอกชัย สิงห์คำโรงเรียนบ้านบนนากรรมการ
3. นางสาวธนพร พรหมยาโนโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6
1. นางเกศชฎา ศรีติ๊บโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นางวิจิตรา จันทร์มาข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นางสุพินท์ นิลรัตน์โรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นางเกศชฎา ศรีติ๊บโรงเรียนศรีจอมทองประธานกรรมการ
2. นางวิจิตรา จันทร์มาข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นางสุพินท์ นิลรัตน์โรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นางนงคราญ จันทร์วันโรงเรียนบ้านขุนแตะประธานกรรมการ
2. นายเอกชัย สิงห์คำโรงเรียนบ้านบนนากรรมการ
3. นางสาวนางสาวธนพร พรหมยาโนโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางนงคราญ จันทร์วันโรงเรียนบ้านขุนแปะประธานกรรมการ
2. นายเอกชัย สิงห์คำโรงเรียนบ้านบนนากรรมการ
3. นางสาวธนพร พรหมยาโนโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางสาวศศิธร ลังกาสิทธิ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดประธานกรรมการ
2. นางสาวพิทยารัตน์ สมศักดิ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
3. นางสาวสุภาพร เตชะดงโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางสาวศศิธร ลังกาสิทธิ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดประธานกรรมการ
2. นางสาวพิทยารัตน์ สมศักดิ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
3. นางสาวสุภาพร เตชะดงโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางสาวศศิธร ลังกาสิทธิ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดประธานกรรมการ
2. นางสาวพิทยารัตน์ สมศักดิ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
3. นางสาวสุภาพร เตชะดงโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางศิริพรรณ สุแก้วโรงเรียน ออป.13ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภลักษมี ปาระธงโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
3. นายภัทรพล กาพย์ตุ้มโรงเรียนบ้านสามสบกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางศศิพรรณ สุแก้วโรงเรียน ออป.13ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภลักษมี ปาระธงโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
3. นายภัทรพล กาพย์ตุ้มโรงเรียนบ้านสามสบกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางศิริพรรณ สุแก้วโรงเรียน ออป.13ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภลักษมี ปาระธงโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
3. นายภัทรพล กาพย์ตุ้มโรงเรียนบ้านสามสบกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นางสาวสุกัญญา กันธะโรงเรียนบ้านบนนาประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศักดิ์ คณากุลศิริโรงเรียนบ้านจันทร์กรรมการ
3. นายพงศา แยนสันโรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นางสาวสุกัญญา กันธะโรงเรียนบ้านบนนาประธานกรรมการ
2. นายพงศ์ศักดิ์ คณากุลศิริโรงเรียนบ้านจันทร์กรรมการ
3. นายพงศา แยนสันโรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายวัฒนา นทีโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายบรรเจิด สังกิจโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวศิริกรณ์ พันธ์ปัญญาโรงเรียนบ้านป่ากล้วยพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายวัฒนา นทีโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายบรรเจิด สังกิจโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวศริกรณ์ พันธ์ปัญญาโรงเรียนบ้านป่ากล้วยพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายวัฒนา นทีโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายบรรเจิด สังกิจโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวศิริกรณ์ พันธ์ปัญญาโรงเรียนบ้านป่ากล้วยพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางกัญญาณัฐ ชมพูศรีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นายฐิติพงษ์ อุตยะราชโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นายโชติ ณ รังษีโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางกัญญาณัฐ ชมพูศรีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นายฐิติพงษ์ อุตยะราชโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นายโชติ ณ รังษีโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางกัญญาณัฐ ชมภูศรีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นายฐิติพงษ์ อุตยะราชโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นายโชติ ณ รังษีโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายเฉลิมชัย โรจนพงษ์ไพรโรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
2. นายสุรสิงธิ์ วรรณทาโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นายบำเพ็ญ ภูดอนแก้วโรงเรียนบ้านตะละกรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายกำพล คำแปงโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ประธานกรรมการ
2. นายเฉลิมวุฒิ คำมูลโรงเรียนบ้านเนินวิทยากรรมการ
3. นายกลศ กาเยาว์โรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
4. นายกฤชพล ธีระเขมรักษ์สพป.ชม.6กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายกำพล คำแปงโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ประธานกรรมการ
2. นายกลศ กาเยาว์โรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นายเฉลิมวุฒิ คำมูลโรงเรียนบ้านเนินวิทยากรรมการ
4. นายกฤชพล ธีระเขมรักษ์สพป.ชม.6กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายกำพล คำแปงโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ประธานกรรมการ
2. นายกลศ กาเยาว์โรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นายเฉลิมวุฒิ คำมูลโรงเรียนบ้านเนินวิทยากรรมการ
4. นายกฤชพล ธีระเขมรักษ์สพป.ชม.6กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายวิทยา วิเกะโรงเรียนบ้านเฮาะวิทยาประธานกรรมการ
2. นายศิโรเวฐน์ เจริญบรรพตโรงเรียนบ้านสองธารกรรมการ
3. นายมนตรี มาลาพุตโรงเรียนบ้านขุนยะกรรมการ
4. นางสาวเจนจิรา ยาวิระโรงเรียนบ้านแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายสมคิด แก้วคำโรงเรียนอินทนนท์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายวีระพล ฤทธิ์เรืองโรจน์โรงเรียนสามสบกรรมการ
3. นายอติวิชญ์ ประทุมโรงเรียนบ้านแม่ตะละกรรมการ
4. นายรุ่ง ราชแสนศรีโรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้ายกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นางนันทวัน วงค์บุญมาประธานกรรมการ
2. นางอำไพ ใจมณีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการ
3. นายสรายุทธ์ หอมนานกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นางนันทวัน วงค์บุญมาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางอำไพ ใจมณีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการ
3. นายสรายุทธ์ หอมนานโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางนันทวัน วงค์บุญมาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางอำไพ ใจมณีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการ
3. นายสรายุทธ์ หอมนานโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นางสาวผ่องพรรณ สุวรรณมาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นางสาวผ่องพรรณ สุวรรณมาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นางสาวผ่องพรรณ สุวรรณมาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นางอรทัย พิชัยโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางกมลลักษณ์ สมสิงห์คำโรงเรียนกรรมการ
3. นายอัมรินทร์ โกฎิคำโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นางอรทัย พิชัยโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางกมลลักษณ์ สมสิงห์คำโรงเรียนกรรมการ
3. นายอัมรินทร์ โกฎิคำโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายณัฐพันธ์ ยารังกาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางจินตนา บุญเทียมโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวธัญกานต์ พิทักษ์โรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายณัฐพันธ์ ยารังกาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางจินตนา บุญเทียมโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวธัญกานต์ พิทักษ์โรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายณัฐพันธ์ ยารังกาโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางจินตนา บุญเทียมโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวธัญกานต์ พิทักษ์โรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นางอรทัย พิชัยโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางกมลลักษณ์ สมสิงห์คำโรงเรียนกรรมการ
3. นายอัมรินทร์ โกฎิคำโรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายสุพจน์ คำแปงโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางสาวนภาพร ตากลมโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวเกล็ดดาว สุริยะชัยพันธ์โรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายสุพจน์ คำแปงโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางสาวนภาพร ตากลมโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวเกล็ดดาว สุริยะชัยพันธ์โรงเรียนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ คำแปงโรงเรียนประธานกรรมการ
2. นางสาวนภาพร ตากลมโรงเรียนกรรมการ
3. นางสาวเกล็ดดาว สุริยะชัยพันธ์โรงเรียนกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายศุภษร เยาวโสภาโรงเรียนอินทนนท์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายวัชรพงษ์ เจริญธนังลาภโรงเรียนบ้านกองแขก สาขาแม่ลุกรรมการ
3. นายรณชัย ทาออนโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการ
4. นายสมโภชน์ ดูลอยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายศุภษร เยาวโสภาโรงเรียนอินทนนท์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายวัชรพงษ์ เจริญธนังลาภโรงเรียนบ้านกองแขก สาขาแม่ลุกรรมการ
3. นายรณชัย ทาออนโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการ
4. นายสมโภชน์ ดูลอยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายศุภษร เยาวโสภาโรงเรียนอินทนนท์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายรณชัย ทาอวนโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการ
3. นายวัชรพงษ์ เจริญธนังลาภโรงเรียนบ้านกองแขก สาขาแม่ลุกรรมการ
4. นายสมโภชน์ ดูลอยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายศุภษร เยาวโสภาโรงเรียนอินทนนท์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายวัชรพงษ์ เจริญธนังลาภโรงเรียนบ้านกองแขก สาขาแม่ลุกรรมการ
3. นายรณชัย ทาออนโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการ
4. นายสมโภชน์ ดูลอยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายศุภษร เยาวโสภาโรงเรียนอินทนนท์วิทยากรรมการ
2. นายรณชัย ทาอวนโรงเรียนบ้านแม่นาจรกรรมการ
3. นายวัชรพงษ์ เจริญธนังลาภโรงเรียนบ้านกองแขก สาขาบ้านแม่หลุกรรมการ
4. นายสมโภชน์ ดูลอยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ ชัยยศโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ ชัยยศโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ ชัยยศโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ ชัยยศโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายพิสิษฐ์ แก้ววรรณะโรงเรียนบ้านขุนยะประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ มาโนชญ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ คำฟูโรงเรียนบ้านขุนแม่หยอดกรรมการ
4. นายประดิษฐ์ บางวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายพิสิษฐ์ แก้ววรรณะโรงเรียนบ้านขุนยะประธานกรรมการ
2. นายสัมพันธ์ คำฟูโรงเรียนบ้านขุนแม่หยอดกรรมการ
3. นายวิรัตน์ มาโนชญ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
4. นายประดิษฐ์ บางวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายพิสิษฐ์ แก้ววรรณะโรงเรียนบ้านขุนยะประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ มาโนชญ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ คำฟูโรงเรียนบ้านขุนแม่หยอดกรรมการ
4. นายประดิษฐ์ บางวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายพิสิษฐ์ แก้ววรรณะโรงเรียนบ้านขุนยะประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ มาโนชญ์โรงเรียนบ้านใหม่สารภีกรรมการ
3. นายสัมพันธ์ คำฟูโรงเรียนบ้านขุนแม่หยอดกรรมการ
4. นายประดิษฐ์ บางวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นางกรกช ทองกรโรงเรียนชุมชนบ้านช่างเคิ่งประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนาถ วรเดชพงศ์โรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางสาววาศินี ดวงใจสักโรงเรียนแม่ตะละกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
4. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
4. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
4. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
4. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
3. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
4. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
4. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
4. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
4. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
3. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
4. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
3. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
4. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นายยุทธนา คำวังโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นายดนุพล อุดดงโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นางสาวปรียาภรณ์ ทาฤทธิ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
4. นางสาวพิศประภา อิมังโรงเรียนบ้านทัพกรรมการ
5. นางสาววิไลพร ใจบุญมาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นางวัฒนา ราชโยธาโรงเรียนบ้านใหม่สารภีประธานกรรมการ
2. นางสาวสินจัย วนาคุ้มครองโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นางสาวนภัสกนก ขจรงามยิ่งโรงเรียนบ้านแม่ตะละกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นายสุกิจ ใจเรือนโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่ประธานกรรมการ
2. นางสาวชนิดาภา พรรณสุขโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79 (บ้านหนองอาบช้าง)กรรมการ
3. นางสาวพิชามณชุ์ ริทูโรงเรียนอินทนนท์วิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นางวัฒนา ราชโยธาโรงเรียนบ้านใหม่สารภีประธานกรรมการ
2. นางสาวสินจัย วนาคุ้มครองโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นางสาวนภัสกนก ขจรงามยิ่งโรงเรียนบ้านแม่ตะละกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นางณปภัช ยอดเมืองโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอภิสิทธิ์ มหันตชัยโรงเรียนบ้านป่ากล้วยพัฒนากรรมการ
3. นายสุทธิศักดิ์ เจริญกุลโรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นางณปภัช ยอดเมืองโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอภิสิทธิ์ มหันตชัยโรงเรียนบ้านป่ากล้วยพัฒนากรรมการ
3. นายสุทธิศักดิ์ เจริญกุลโรงเรียนบ้านน้ำตกแม่กลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางละมัย ธรรมจินดาโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศักดิ์ สารินจาโรงเรียนบ้านปานกรรมการ
3. นางสาวอัญชลี ไชยสวัสดิ์โรงเรียนบ้านหาดนาคกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางธัญญารัตน์ ป้องญาติโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นางสาวรุ่งนภา กาพย์ไชยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการ
3. นางสาววัชรี มีศีลสุขโรงเรียนบ้านโรงวัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นายสงบ เจริญสุขผู้อำนวยการโรงเรียนป่ากล้วยพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางฉายทอง ปงนวลศึกษานิเทศก์ชำนาญการกรรมการ
3. นางสาวจุติณัฎฐ์ จึงอยู่สุขโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายสมศักดิ์ สารินจาโรงเรียนบ้านผานังประธานกรรมการ
2. นายอนันต์ กันทะวงศ์โรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการ
3. นายอดุลย์ ราชโยธาโรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
4. นายอดิศักดิ์ ศรีจอมทองโรงเรียนนิยมไพรผาหมอนอินทนนท์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายกิตติพันธุ์ ปวงคำโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายประธานกรรมการ
2. นายมีสุข วงษ์ชื่นโรงเรียนบ้านห้วยม่วงฝั่งซ้ำยกรรมการ
3. นายธฤตวัน ใจคำปันโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
4. นายอดิศักดิ์ ศรีจอมทองโรงเรียนนิยมไพรผาหมอนอินทนนท์กรรมการ
5. นายหาญณรงค์ แก้วประเสริฐโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายชูโชค แนบสนิทธรรมโรงเรียนนิยมไพรผาหมอนอินทนนท์ประธานกรรมการ
2. นายไกรรัตน์ ปันศิริโรงเรียนบ้านสบวากกรรมการ
3. นายวรวัฒน์ ทองจันทร์โรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายธีรวัฒน์ ก๋องเงินโรงเรียนบ้านแม่สอยประธานกรรมการ
2. นายสุรชัย แสนสุรินทร์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา79(บ้านหนองอาบช้าง)กรรมการ
3. นายสงกรานต์ หน้อยปัญญาโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นายธีรวัฒน์ ก๋องเงินโรงเรียนบ้านแม่สอยประธานกรรมการ
2. นายสุรชัย แสนสุรินทร์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา79(บ้านหนองอาบช้าง)กรรมการ
3. นายสงกรานต์ หน้อยปัญญาโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะกรรมการและเลขานุการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางโสภา คำวิชัยโรงเรียนป่ากล้วยพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางวันรุ่ง กองระบางโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นายโชคชัย จำรัสประทีปพงศ์โรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางโสภา คำวิชัยโรงเรียนป่ากล้วยพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางวันรุ่ง กองระบางโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นายโชคชัย จำรัสประทีปพงศ์โรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางธันยพร เมืองนางโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นางนิพาพร ไชยยาโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นางสาวเสาวภาคย์ ไชยเดชโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นางสาวรัตนา ศุภปรีชาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางสาวทิพวัลย์ ตะติยะโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
3. นางสุนีย์ สุนันทธาตรีโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6
1. นางสาวรัตนา ศุภปรีชาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางสาวทิพวัลย์ ตะติยะโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
3. นางสุนีย์ สุนันทธาตรีโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นางกนกวรรณ สมวถาโรงเรียนบ้านแม่นาจรประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนันท์ กันทวงค์โรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการ
3. นางสาวพิชามลภ์ พิมสารโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นางภิชญากร ยศเดชากิตต์โรงเรียนบ้านแม่สอยประธานกรรมการ
2. นายณัฐภัทร ใจหมิ้นวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการ
3. นายนฤเบศ สอนวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายวัฒนวงค์ จันละวิทยาลัยการอาชีพจอมทองประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภาพร อินทร์หอมวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการ
3. นายวีรพงษ์ นันตาวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นางสาวพิมพ์พจี วิเศษคุณโรงเรียนบ้านปางหินฝนประธานกรรมการ
2. นางกาญจนา สุวรรณะโรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายอังคาร วงค์มะโนโรงเรียนบ้านแม่หงานหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางกนกวรรณ สมวถาโรงเรียนบ้านแม่นาจรประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกนันท์ กันทวงค์โรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการ
3. นางสาวพิชามลภ์ พิมสารโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นางสาวพิมพ์พจี วิเศษคุณโรงเรียนบ้านปางหินฝนประธานกรรมการ
2. นางกาญจนา สุวรรณะโรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายอังคาร วงค์มะโนโรงเรียนบ้านแม่หงานหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นางภิชญากร ยศเดชากิตต์โรงเรียนบ้านแม่สอยประธานกรรมการ
2. นายณัฐภัทร ใจหมิ้นวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการ
3. นายนฤเบศ สอนวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายปิยพงษ์ เชื้อเตจ๊ะโรงเรียนนิยมไพรผาหมอนกรรมการ
2. นางอารีรัตน์ แสนสามก๋องโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 79กรรมการ
3. นางสาวสุภาพร อนทร์หอมวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายวัฒนวงค์ จันละวิทยาลัยการอาชีพจอมทองประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภาพร อินทร์หอมวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการ
3. นายวีรพงษ์ นันตาวิทยาลัยการอาชีพจอมทองกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายธนรัชต์ โหนขุนทดโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นายอภิสิทธิ์ ทิพย์กันทาโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นายวิทยา ยาสารโรงเรียนจอมทองกรรมการ
4. นายโอบบุญ วงค์วรรณ์โรงเรียนบ้านหนองคันกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายธนรัชต์ โหนขุนทดโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นายอภิสิทธิ์ ทิพย์กันทาโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นายวิทยา ยาสารโรงเรียนจอมทองกรรมการ
4. นายโอบบุญ วงค์วรรณ์โรงเรียนบ้านหนองคันกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายธนรัชต์ โหนขุนทดโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นายอภิสิทธิ์ ทิพย์กันทาโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นายวิทยา ยาสารโรงเรียนจอมทองกรรมการ
4. นายโอบบุญ วงค์วรรณ์โรงเรียนบ้านหนองคันกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นางสาวทิพย์วรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นางสาวทิพย์วรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นางสาวทิพย์วรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นางสาวทิพย์วรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางสาวทิพย์วรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางสาวทิพย์วรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายเศวต ใจมูลโรงเรียนบ้านโรงวัวประธานกรรมการ
2. นางภัทรนาถ วะไลใจโรงเรียนบ้านปางหินฝนกรรมการ
3. นายธนกฤต วงค์ใจโรงเรียนบ้านขุนยะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางสาวมั่นฤทัย เกิดใหม่โรงเรียนบ้านแม่ตะละประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ สุวรรณ์โรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นายทวี กันธิวงศ์โรงเรียนบ้านแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายสุรชัย น้อยวงศ์โรงเรียนบ้านห้วยยาประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ สุวรรณ์โรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวกมลวรรณ คำเขียว โรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายสุรชัย น้อยวงศ์โรงเรียนบ้านห้วยยาประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ สุวรรณ์โรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวกมลวรรณ คำเขียว โรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นายอภินนท์ ศรีเอื้องดอยโรงเรียนแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภัค พุทธวงค์โรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายมาวิทย์ อุดมจิตรโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นายอภินนท์ ศรีเอื้องดอยโรงเรียนแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภัค พุทธวงค์โรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายมาวิทย์ อุดมจิตรโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นายอภินนท์ ศรีเอื้องดอยโรงเรียนแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภัค พุทธวงค์โรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายมาวิทย์ อุดมจิตรโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นายอภินนท์ ศรีเอื้องดอยโรงเรียนแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภัค พุทธวงค์โรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายมาวิทย์ อุดมจิตรโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นายอภินนท์ ศรีเอื้องดอยโรงเรียนแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภัค พุทธวงค์โรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายมาวิทย์ อุดมจิตรโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นายอภินนท์ ศรีเอื้องดอยโรงเรียนแม่แฮเหนือประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภัค พุทธวงค์โรงเรียนบ้านขุนแตะกรรมการ
3. นายมาวิทย์ อุดมจิตรโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางนิศากร จันทรแดงโรงเรียนบ้านโม่งหลวงประธานกรรมการ
2. นางสุพิชญา ติ๊บมาโรงเรียนบ้านห้วยน้ำดิบกรรมการ
3. นางเสาวนีย์ สุขันคำโรงเรียนบ้านปากทางท่าลี่กรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางเสาวลักษณ์ ลุนละวรรณ์โรงเรียนบ้านท่าหลุกประธานกรรมการ
2. นางพรรณี แก้วอุ่นโรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
3. นางธรรมรัตน์ สนธิคุณโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางธันยพร เมืองนางโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นางนิพาพร ไชยยาโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นางสาวเสาวภาคย์ ไชยเดชโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางธันยพร เมืองนางโรงเรียนบ้านขุนกลางประธานกรรมการ
2. นางนิพาพร ไชยยาโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นางสาวเสาวภาคย์ ไชยเดชโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางโสภา คำวิชัยโรงเรียนป่ากล้วยพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางวันรุ่ง กองระบางโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นายโชคชัย จำรัสประทีปพงศ์โรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางกัญญาณัฐ ชมภูศรีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นายโชติ ณ รังษีโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการ
3. นายฐัติพงษ์ อุทยะราชโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
4. นางวนิดา โมตาลีโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางกัญญาณัฐ ชมภูศรีโรงเรียนบ้านสบเตี๊ยะประธานกรรมการ
2. นางฐัติพงษ์ อุทยะราชโรงเรียนบ้านแม่เอาะกรรมการ
3. นายโชติ ณ รังษีโรงเรียนบ้านศรีจอมทองกรรมการ
4. นางวนิดา โมตาลีโรงเรียนศรีจอมทองกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการ
3. นางสาวผ่องพรรณ สุวรรณมาโรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
4. นางนรีรัตน์ วิเศษอาภาโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการ
3. นางสาวผ่องพรรณ สุวรรณมาโรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
4. นางนรีรัตน์ วิเศษอาภาโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการ
3. นางผ่องพรรณ สุวรรณามาโรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
4. นางนรีรัตน์ วิเศษอาภาโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาววิไลพร ธานีพัฒนาอรัญโรงเรียนบ้านแม่ซาประธานกรรมการ
2. นางสาวกุลธรา รบชนะโรงเรียนบ้านทุ่งแกกรรมการ
3. นางสาวผ่องพรรณ สุวรรณมาโรงเรียนบ้านห้วยสะแพดกรรมการ
4. นางนรีรัตน์ วิเศษอาภาโรงเรียนบ้านแม่ซากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายศุภษภ เยาวโสภาโรงเรียนอินทนนท์วิทยาประธานกรรมการ
2. นายรณชัย ทาอวนโรงเรียนแม่นาจรกรรมการ
3. นายวัชรพงษ์ เจริญธนังลาภโรงเรียนบ้านกองแขก สาขาแม่หลุกรรมการ
4. นายสมโภชน์ ดูลอยโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวรัตนา ศุปริญญาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางสาวทิพวัลย์ ตะติยะโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
3. นางสาวสุนีย์ สุนันทธาตรีโรงเรียนแม่ปอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวรัตนา ศุภปริญญาโรงเรียนบ้านห้วยส้มป่อยประธานกรรมการ
2. นางสาวทิพวัลย์ ตะติยะโรงเรียนบ้านสบแจ่มฝั่งซ้ายกรรมการ
3. นางสาวสุนีย์ สุนันทธาตรีโรงเรียนบ้านแม่ปอนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสุรชัย น้อยวงศ์โรงเรียนบ้านห้วยยาประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ สุวรรณ์โรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวกมลวรรณ คำเขียวโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสุรชัย น้อยวงศ์โรงเรียนบ้านห้วยยาประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ สุวรรณ์โรงเรียนบ้านขุนกลางกรรมการ
3. นางสาวกมลวรรณ คำเขียวโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวทิพวรรณ เทพวงค์โรงเรียนชุมชนตำบลท่าผาประธานกรรมการ
2. นางสาวนุช เกียรติมีสุขโรงเรียนบ้านแม่แฮเหนือกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ บุตรกระจ่างโรงเรียนบ้านขุนแปะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายโกมุท นุชมาโรงเรียนบ้านโรงวัวประธานกรรมการ
2. นายคเณศ พิทาคำโรงเรียนบ้านแม่ศึกกรรมการ
3. นายเรวัต แสนพรมมาโรงเรียนบ้านท่าข้ามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2023 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]