งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562
สรุปกิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 370
ลำดับ โรงเรียน สังกัด นักเรียน ครู อันดับ เกียรติบัตร
1 โรงเรียนบ้านโป่ง สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ทุ่งก่อดงมหาวัน 1. เด็กหญิงณัฎฐธิดา    คำดี
1. นางกีรติญา    มูลทอง
10
2 โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ป่าซาง 1. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย    พญาใจ
1. นางรัศมี    เทพปัน
8
3 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม สกอ 1. เด็กหญิงฬสุภา    สุวรรณศรี
1. นายวัชรพงษ์    วิชา
5
4 โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม เอกชน 1. เด็กหญิงกนกอร    กมุทชาติ
1. นายอัฐพงษ์    ทาน้อย
13
5 โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม เมืองใต้ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    สมบัติ
1. นางสาวศิราณี    นุธรรม
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
6 โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ผางาม 1. เด็กหญิงกรวีร์    เครือวงค์
1. นายณัติฐพงศ์    จินา
7
7 โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม บ้านดู่ 1. เด็กหญิงศันสนีย์    อัศววิทยภิญโญ
1. นางเทียมจิตต์    วิชาคำ
13
8 โรงเรียนบ้านนางแลใน สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม นางแล 1. เด็กหญิงเกศุสุดา    เศษสูงเนิน
1. นายภิญโญ    ธรรมวงศ์
10
9 โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ท่าสุด 1. เด็กหญิงเปรมวิกา    ตื้อยศ
1. นายอนันต์    สิงห์หา
16
10 โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม แม่ข้าวต้ม 1. เด็กหญิงอัญลิดา    แก้วสมตัว
1. นายธนันชัย    เขื่อนเพชร
6
11 โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม แม่ยาวดอยฮาง 1. เด็กหญิงธนัชพร    มั่งเติม
1. นางสาวณัฎฐณิชา    ขันใจ
10
12 โรงเรียนบ้านริมลาว สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ขุนกรณ์ดอนชัย 1. เด็กหญิงธนัชชา    นารอด
1. นายทรงศักดิ์    หงษ์หิน
4
13 โรงเรียนบ้านป่าก๊อ สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ห้วยสัก 1. เด็กหญิงลักษณาวีย์    สลีสองสม
1. นางสาวพิศมาตร    พรมมา
18
14 โรงเรียนดอยลานพิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ดอยลาน 1. เด็กหญิงกาญจนสุดา    เหมนะ
1. นายปวีณ์สุดา    มหาวงศ์
17
15 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม เมืองเหนือ 1. เด็กหญิงพรรษชล    ถีระแก้ว
1. นายสุริยา    เสนาดี
ชนะเลิศ
16 โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ห้วยชมภู 1. เด็กหญิงกุลพันธ์    แซพะกู่
1. นางสินธุมาส    อินนันชัย
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
17 โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม เวียงชัยเวียงเหนือ 1. เด็กหญิงนิภาธร    แสนสิทธิ์
1. นางสุกัญญา    อินทรแสน
15
18 โรงเรียนบ้านจอเจริญ สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ดอนศิลา 1. เด็กหญิงแก้วกัลยา    แสงประทุม
1. นายอุดม    กองคำ
9
กรรมการตัดสิน
ลงชื่อ ..........................................
      (                                          )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................

ลงชื่อ ..........................................
      (                                          )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................

ลงชื่อ ..........................................
      (                                          )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................