งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562
สรุปกิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 371
ลำดับ โรงเรียน สังกัด นักเรียน ครู อันดับ เกียรติบัตร
1 โรงเรียนบ้านป่าซาง สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ป่าซาง 1. นางสาวณัชชา    ราชคม
1. นายพศวีร์    กองคำ
6
2 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม บ้านดู่ 1. เด็กหญิงมัทรี    แสงทอง
1. นางปวีณา    ปาระมี
5
3 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม แม่ข้าวต้ม 1. เด็กหญิงจิดาภา    พรหมอ่อน
1. นางสาวอมิตา    คนงาน
4
4 โรงเรียนบ้านรวมมิตร สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม แม่ยาวดอยฮาง 1. เด็กหญิงธิดา    เบทู
1. นายจำนงค์    เพ็ชรรัตน์
12
5 โรงเรียนผาขวางวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม แม่ยาวดอยฮาง 1. เด็กหญิงวิไล    ไนซาน
1. นายภูมรินทร์    คล่องแคล่ว
ชนะเลิศ
6 โรงเรียนแม่ยาววิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม แม่ยาวดอยฮาง 1. เด็กหญิงหนูนา    ยี่คำ
1. นายกันทิยะ    จันระวังยศ
7
7 โรงเรียนบ้านปางคึก สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ขุนกรณ์ดอนชัย 1. เด็กหญิงนวรัตน์    แซ่จ๋าว
1. นางอรัญญา    กุมหาชัย
8
8 โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ดอยลาน 1. เด็กหญิงสุทาวรรณ    นาโล
1. นายสิทธิศักดิ์    พิชิตพร
12
9 โรงเรียนบ้านห้วยชมภู สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ห้วยชมภู 1. เด็กหญิงจันศริ    แซ่ลิ้ว
1. นางสาวสุนารี    วงศ์ษา
9
10 โรงเรียนบ้านปางขอน สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ห้วยชมภู 1. เด็กหญิงชนิตา    ้เยียเปียงกู่
1. นายฐิติกร    อุตมา
12
11 โรงเรียนบ้านจะคือ สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ห้วยชมภู 1. เด็กหญิงขวัญหทัย    ลาหู่ยี
1. นายศรายุทธ    วิภาวัฒนกิจ
10
12 โรงเรียนแม่มอญวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ห้วยชมภู 1. เด็กหญิงวนิดา    เบียวเชกู่
1. นางสาวภัทรวดี    ขัดคำ
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
13 โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม เวียงชัยเวียงเหนือ 1. เด็กหญิงปาริชาติ    พงษ์มา
1. นางอติตาภรณ์    จันทะรส
15
14 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม เวียงชัยเวียงเหนือ 1. เด็กหญิงนริศรา    ดอนชัย
1. นายวารินทร์    เขตชำนิ
15
15 โรงเรียนบ้านดอน สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ดอนศิลา 1. เด็กหญิงศิวาพร    แสตมป์
1. นายทองแดง    วุฒิเศลา
17
16 โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ผางาม 1. เด็กหญิงณัฐธิดา    อินตาวงค์
1. นางพรรณี    ปลอดโปร่ง
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
17 โรงเรียนบ้านปงเคียน สพป. เชียงราย เขต 1 กลุ่ม ทุ่งก่อดงมหาวัน 1. เด็กหญิงณัฐธิญา    อุรา
1. นายธนัตอัฑฒ์    วิทิยถ
11
กรรมการตัดสิน
ลงชื่อ ..........................................
      (                                          )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................

ลงชื่อ ..........................................
      (                                          )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................

ลงชื่อ ..........................................
      (                                          )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................
ลงชื่อ ..........................................
       (                                         )
เบอร์โทร ........................................