สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปาณชญา  วรวรรณโณทัย
 
1. นางรุ่งนภา  คำสม
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพรรณภา   อุดกาวี
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กหญิงหัสดา  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวสุนารี  วงศ์ษา
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กหญิงกฤตติยา  ใจลา
 
1. นางอติตาภรณ์  จันทะรส
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 49 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงบู่เดอ  มาเยอะ
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านริมลาว 1. เด็กหญิงจันทร์แสง  เมืองแปง
 
1. นายทรงศักดิ์  หงษ์หิน
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงณัฐหทัย  เจิดประวัติ
 
1. นางสุภาพร  อุดมธนรัตน์
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงภริตพร  กองตุ้ย
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กหญิงขวัญอุษา  เศษสูงเนิน
 
1. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยงาม 1. เด็กหญิงปนัดดา  มาเตชะ
 
1. นางอุ่นเรือน  บุญมี
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงวรนุช  คำแก้ว
 
1. นางปวีณา  ปาระมี
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  สุพรม
2. เด็กหญิงศรัญรัตน์  จันกิติ
 
1. นางณฐมน  ศรีเลสินธุ์
2. นางสาวศิราณี  นุธรรม
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ศิริบัวทอง
2. เด็กหญิงญาณนันท์  มูลสาย
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 89.74 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กหญิงวิภาพร  แซ่ลี
2. เด็กหญิงอรนุช   เชอหมื่อ
 
1. นางจรรยา  จิตรวิจารณ์
2. นางศรีทร  ทนันชัย
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 84.43 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงพนิดา  ครองมี
2. เด็กหญิงมีนา  จุปะมัดตัง
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
16 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงอัฟช่า  หนุ่มรักชาติ
 
1. นางสาวพิมพักตร์  แป้นเกิด
 
17 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงบุณฑริกา  ปรโลกานนท์
 
1. นางสาวปราณี  เขียวเพชร
 
18 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กชายวิศรุต  โสมาศรี
 
1. นายวีระพล  กองแหวน
 
19 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงธัญญา  อายีกู
 
1. นางสาวลลิตา  สมใจ
 
20 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ประชุมของ
2. เด็กหญิงณัฐฐาริญา  ปาลี
3. เด็กหญิงธัญรัตน์  ทองอยู่
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
21 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  รู้ทำนอง
2. เด็กหญิงปาลิดา  สุวรรณมงคล
3. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  เหมรักษ์
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
22 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายสุวิทย์  หมื่อแล
2. เด็กชายอภิวัฒน์  เปียแลกู่
3. เด็กชายอาเคอ  ภูเชกู่
 
1. นายประสงค์   แซ่ว้าง
2. นางสาวศิรินทิพย์  บัวผัด
 
23 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กชายญะลาลุดดีน  มิตรานันท์
2. เด็กชายภูรี  เขียวแก้ว
 
1. นางธนิกา  แคแดง
2. นางสาววรางคณา  จิบทอง
 
24 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กชายกฤตภาส  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กชายชลากร  แสนอุ่นเรือน
 
1. นางเบญญา  แซ่ล้ิม
 
25 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงพิชาพร  สุวรรณจินดา
2. เด็กหญิงวริศรา  บุรีแก้ว
 
1. นายเทวารินทร์  ธรรมสอน
2. นางสาวณัฏฐณิชา  นายโรง
 
26 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 54 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงปฏิพร  จันทร์ตา
 
1. นางทัศนีย์  ไชยสาร
 
27 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงพิชชาภา  สัมพันธ์นุกูล
 
1. นางสาวกรณิกา  แสงตารัตน์
 
28 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงอภัสรา  จูมพลาศรี
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
29 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายชวัลวิทย์  วัฒนวีร์
2. เด็กชายวรชิต   คำนา
 
1. นางฉลวย   นุชนิยม
2. นางสาวจิราภรณ์  ป้อมฝั้น
 
30 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายกฤษฎา  วงค์เมาะ
2. เด็กหญิงทิพกัญญา  จันทรรัตน์
 
1. นางสาวดาริกา  สมุดความ
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
31 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กหญิงนราพร  อุดมพล
 
1. นางสาวอลิษา  ชมภู
 
32 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายวิศรุต  จะจาง
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
33 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายปรัชญา  วรรณไกรโรจน์
 
1. นางจีรภรณ์  รู้ทำนอง
 
34 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กชายณัฐภวินท์  อินชัยยงค์
 
1. นางสาวนันธิยา  สง่าวงค์
 
35 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงอภิญญา  กาวีวัง
 
1. นายพิษณุ  พลอยศรี
 
36 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 89.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  มีโสภา
2. เด็กหญิงธิญาดา  สอนแก้ว
3. เด็กหญิงปองขวัญ  ปาระมี
 
1. นางนวลจันทร์  ไชยราช
2. นางวราภรณ์  จันทเลิศ
 
37 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายบวรวัชร  แสงตารัตน์
2. เด็กชายสุพศิน  คำทอง
3. เด็กชายไกรศรี  สินสวรรค์
 
1. นางไพบุญ  กมลภพ
 
38 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ปันโพธิ์
2. เด็กชายภานุเดช  ศรีพรม
 
1. นายทวน  พุ่มพวง
 
39 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายณัฐพงษ์  กอแก้ว
2. เด็กชายอภิชาติ   พลเยี่ยม
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
2. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
 
40 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 88.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กชายชัยณรงค์  ลาตคำ
2. เด็กชายธวัชชัย  สุภาวงค์
 
1. นางสาวกรรณิกา  ดวงบุผา
2. นางสาวอัญชลี  เวชวิกูล
 
41 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  ถนอมดำรงศักดิ์
2. เด็กชายวิษณุ  บุรินรัมย์
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
2. นายสุธีกานต์  ดอนชัย
 
42 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายธาดานุกูล  เมืองชื่น
2. เด็กหญิงศุภกานต์  แหลมจัด
 
1. นายทวน  พุ่มพวง
 
43 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงดนุลดา  ตรีนพ
2. เด็กหญิงปุณยาพร  คำแก้ว
3. เด็กหญิงไพลิน  ดวงสุวรรณ์
 
1. นายภูวสิษฏ์  บุญศรี
2. นางสาววราภรณ์  ไชยยานันตา
 
44 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. นายนพดล  ไชยภาพ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  สิทธิสน
3. เด็กหญิงแสงตะวัน  เคนพุทธา
 
1. นางนิตยา  ชาร์ลสเวิร์ธ
2. นายทินกร  แสงทะรา
 
45 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงกวินธิดา  คำเจริญ
2. เด็กหญิงปาณิสรา  อยู่รอง
3. เด็กหญิงปิยะภรณ์  ผางสำเนียง
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นางณรัชยา  ใจหล้า
 
46 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงชนิกานต์  ยาวิชัย
2. เด็กชายตะวันฉาย  มาบุตร
3. เด็กหญิงลลนา  อินต๊ะยศ
 
1. นางสาวศุภิสรา  ศักดิ์สูง
 
47 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กหญิงดาวมยุรี  อุ่ยแม
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ฎีกา
3. เด็กหญิงเมษา  ริโยธา
 
1. นางสาวฐรินดา  วงค์กาปิน
2. นางสาวจีราภรณ์  บรรเรียนกิจ
 
48 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายธีรโชติ  อินทะนู
2. เด็กชายอภิสนันทน์  เรือนมูล
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ณ พิกุล
2. นายเนติวัฒน์  จันธิบูล
 
49 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  บุตรหนองแวง
2. เด็กชายเจษฎา  เพชรบุญ
 
1. นางสาวดวงกมล  สมทัด
2. นางสาวณัฏฐณิชา  นายโรง
 
50 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงกันติชา  ศิริธนะ
2. เด็กหญิงนัฐมล  ไกลถิ่น
3. เด็กหญิงปุญยวีร์  ต๊ะแสง
4. เด็กหญิงภัทรวดี  หมอยาดี
5. เด็กหญิงศศิธร  แก้วรักษา
 
1. นางทิวาพร  อยู่อินทร์
2. นางสาวประนอม   ขันเดช
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธัญญรัตน์  ปิดตากรุณา
2. เด็กหญิงธินัทชา  ธรรมวงศ์
3. เด็กหญิงศิริพรกร  ดอนชัย
4. เด็กหญิงอัญชลีพร  เชื้อเจ็ดตน
5. เด็กหญิงอินทิรา  มาลารัตน์
 
1. นางอัญไอริณทร์  ราชา
2. นายณัฐวุฒิ  ช่างสอน
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายกฤษณะ  วารีดี
2. เด็กหญิงกันยามาศ  ทรายมูล
3. เด็กชายลีเทอ  โวยหยื่อ
4. เด็กหญิงสุชาดา  บุญมี
5. เด็กหญิงเขียว  อ่อง
 
1. นายภูวดล   คารินทา
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชนิตา  หน่อแหวน
2. เด็กหญิงณัฐชนก  สิงห์ดา
3. เด็กหญิงปฐพร  กมลภพ
4. เด็กหญิงปาลิกา  แจ้งแย้ม
5. เด็กหญิงวิชิตา  บัณฑิตรัตน์
 
1. นายชนินทร์  วงค์เทพ
2. นางสาววาสนา  คำกวน
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิง ศศิวิมล   เก่งจริง
2. เด็กหญิงขวัญทิชา  โชติอัศวะโภคิน
3. เด็กหญิงชมพูนิกข์   แสงเจริญ
4. เด็กหญิงปุณิกา  พิมพ์เทพ
5. เด็กหญิงพรปวีณ์  อุทธิยา
 
1. นางจำปา  เขื่อนเพชร
2. นางสาวนิศาชล  อนันต์
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงพัชรา  เมอโปกุ
2. เด็กหญิงวนิดา  เบียวเชกู่
3. เด็กชายวีรภัทร  แสนลี้
4. เด็กชายสุรพล  ซะโกกู่
5. เด็กหญิงสุวนันท์  แยลูกู่
 
1. นายชาญชัย  พร้าวไธสง
2. นางสาวศรินญา  นาใจ
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ทองคนทา
2. เด็กหญิงนิดาพร  สิงห์ใจ
3. เด็กหญิงปดิวรัตน์ดา  ศรีบุรี
4. เด็กหญิงศรารัตน์  ตาบุญ
5. เด็กหญิงเกตน์สิรี  หีมหรูน
 
1. นายฤทธี   สรรพเนตร
2. นายวุฒิภัทร  อุทธิยา
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกุลภัสสร์   สายบุตร
 
1. นางณัฐฐรุจา  ศรีคำ
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงอนุตรา  ราชคม
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  สุขคลุม
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 75.32 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กชายเอกราช  สินธุปัญญา
 
1. นายสุริยฉัตร  รัตนะ
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายณัฐพงษ์  มโนรัตน์
2. เด็กหญิงอภิชญา  สมพงษ์
 
1. นางนิภาพร  เวียงโอสถ
2. นางสาวศิรินยา  สุภาวรรณ์
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายชนะพล  เสนหอม
2. เด็กหญิงศุภากานต์  คำวงค์
 
1. นางวีรนาถ  ขัติยะ
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  แซ่ลี
2. เด็กชายบุญญาฤทธิ์  เยส่อกู่
 
1. นายธวัชชัย  นัยติ๊บ
2. นายธานี  ทาขาว
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งก่อ(ใจประชานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงข้าวหอม  ทาบุญสม
2. เด็กหญิงชลธิดา  แสวงบุญ
3. เด็กชายฐิติกรกวิณ  ภักดีวงษา
4. เด็กชายธนกร  โม๊ะจันทร์
5. เด็กชายธนวัต  สิงห์เชื้อ
6. เด็กชายบัญญวัต  ชวนคิด
7. เด็กหญิงภัทรธิดา  วันดี
8. เด็กหญิงภัทรนิดา  วันดี
9. เด็กชายศตเนติ  ทาบุญสม
10. เด็กหญิงอรัญญา  แซ่จ๋าว
 
1. นายสุชิต  เวียงสมุทร
2. นายธีรินท์  แซ่เฮ่อ
3. นางนิภา  บุญทอง
 
64 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชญานิศกัญญ์  อินทร์จักร์
2. เด็กหญิงฐิตากร  นครแก้ว
3. เด็กหญิงณปภัส  มะโนตา
4. เด็กหญิงณัฐญานี   สุวรรณ์
5. เด็กหญิงธิดากานต์  แสงแก้ว
6. เด็กหญิงนัทธ์ชานัน  สามหมื่นคำ
7. เด็กหญิงพราวรวี   ชลประทาน
8. เด็กหญิงรวิษฎา  บุญมา
9. เด็กหญิงศศิลดา   งามชมภู
10. เด็กหญิงสุพิชญา  บุญเทพ
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  อุปาละ
2. นางสาวจุฑามาศ  คำมูล
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอาภากรณ์  เครือสาร
 
65 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่กรณ์ 1. เด็กหญิงกรุณา  หมื่อแล
2. เด็กหญิงกวีณา  ชลแสง
3. เด็กหญิงวิไลวัลย์  จะทอ
4. เด็กหญิงศศิพิมล  ลาหู่นะ
5. เด็กหญิงสุทธิดา  จ่าเงิน
6. เด็กหญิงสุรีพร  หลุงก๋อง
7. เด็กหญิงสุวนันท์  จะคือ
8. เด็กหญิงเจรานันท์  ดอแสง
 
1. นายวสันต์  จินดากาศ
2. นายอนุพงษ์  ยาวงศ์
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกมลชนก  อุ่นตาล
2. เด็กหญิงชัญญาภัตน์  ศักดา
 
1. นายชยพล   ต๊ะหล้า
2. นายณัฐวุฒิ  ศรีสุข
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายพงศ์นุวัชร์  วาหะรักษ์
2. เด็กหญิงสุวรรณดี  บุญมา
 
1. นายสุริยพงษ์  กันศร
2. นางสาวธิดารัตน์  สุทธิ
 
68 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  กิตติกวางทอง
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
69 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงกลาง 1. เด็กหญิงณิชนันท์  แซ่จัง
 
1. นางจรรยา  จิตรวิจารณ์
 
70 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. นายสิงหา  เยส่อกู่
 
1. นายธานี  ทาขาว
 
71 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  พรมเผ่า
 
1. นางสาวนรมน  วงค์หนัก
 
72 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านศรีเวียง 1. เด็กหญิงธัญจิรา  จะลุ
 
1. นางจิณณ์ณณัช  จันทราช
 
73 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. นางสาวญาณภา    เมายาตา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
74 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิชา  โยธา
 
1. นางสาวฉันท์หทัย  สุขศรีราษฎร์
 
75 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กหญิงธัญชนก  สีประทุม
 
1. นายประกอบ  เทพดวงแก้ว
 
76 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชวิศา  สกุลวิไล
2. เด็กหญิงพิมพ์ภัสรากร  สีอินทร์
 
1. นางจินตนา  พยอม
2. นางจิดาภา  วิเศษศักดิ์
 
77 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งฮึ้ง 1. เด็กหญิงธัญญาศิริ  ปวงรังษี
2. เด็กหญิงบุญยมาศ  เสาร์แก้ว
 
1. นางจรรยา  สวามิวัสดุ์
2. นางสาวพิมพ์ทอง  สมบูรณ์ใจ
 
78 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงขวัญฤดี  อูหมือ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์   แซ่ผ่า
 
1. นางกรรณิฌา  ไชยรินคำ
 
79 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. นางสาววรรณิษา    คำยา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
80 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งนาคำ 1. เด็กหญิงกุลนารี  แซ่จาง
2. เด็กหญิงสุภาพร  จะเสือปี
3. เด็กหญิงสุวนันท์  จะอึ่ม
 
1. นายอาทิตย์  จันต๊ะนา
2. นางสาวภูริมาศ  ปันโพธิ์
 
81 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. เด็กหญิงญาณิกา  แสนสี
2. เด็กหญิงพราวเดือน  พรมตัน
3. เด็กชายไชยวุฒิ  จองเมา
 
1. นางสาวนาริน  กุณะ
2. นางสาวรุณฑิกา  บัวศรี
 
82 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายธนภัทร  อินคำตุ้ย
2. เด็กชายวันชนะ  รักษาพร
3. เด็กชายวีรภาพ  กันธิยา
 
1. นางสาวกุลธิดา  ชาวแพะ
2. นายอนิรุธ  วิชัยศิริ
 
83 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กชายพชรพล  เขื่อนแก้ว
 
1. นายปิยะพงษ์   เกเยน
 
84 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นายภูวเนตร  บุตรพรหม
 
1. นางปวีณา  ปาระมี
 
85 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงกุลพันธ์  แซพะกู่
 
1. นางสินธุมาส  อินนันชัย
 
86 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กหญิงวนิดา  เบียวเชกู่
 
1. นางสาวภัทรวดี  ขัดคำ
 
87 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายชนาธิป  ถูนาแก้ว
 
1. นายนคร  เหล็กศรีสืบ
 
88 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  แสนทะบัง
 
1. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
89 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงนิชา  แซ่ปา
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
90 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  อินตาวงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
91 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายเพชรตัดเพชร   มุสิกสาร
 
1. นายวิทยา  สุภาวรรณ
 
92 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  สลีสองสม
 
1. นายอุดร  แก้วเลิศ
 
93 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายสุวรรณภูมิ  บัวจำ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
94 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงล้านนา  ฟลอเร็นซ์ เทย์เลอร์
 
1. นายวศิน  โกสินทร์
 
95 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงบังอร  เฌอมือ
 
1. นายกันทิยะ  จันระวังยศ
 
96 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  สลีสองสม
 
1. นายอุดร  แก้วเลิศ
 
97 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กชายศรีทอง  เอจู
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
98 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงสุมาลี  อาบู่
 
1. นายภูมรินทร์  คล่องแคล่ว
 
99 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงโมฑิชา  แก้วทวี
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
100 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมืองระดับ ประถมศึกษา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายกิตติพล  ศรีเจริญ
2. เด็กชายจิรเมธ   รักชาติ
3. เด็กหญิงจุฑามาศ  อารีย์
4. เด็กหญิงชมพู  แสงวรรณ
5. เด็กหญิงบัวหอม  วิชัย
6. เด็กชายปิยพงศ์  แก้วบำรุง
7. เด็กชายพงศธร  อารีย์
8. เด็กหญิงอรอนงค์  ทวีสุข
9. เด็กชายแสงหาญ   จันต๊ะ
 
1. นายภิญโญ  ธรรมวงศ์
2. นางรงค์มณีย์  ศรีคำม้วน
 
101 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงรัตนารักษ์  ติ๊บตอง
 
1. นางสาวอัญสุรีย์  เทพสุธรรม
 
102 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงดาวเต็มเดือน  สุมนศาสตร์
2. เด็กหญิงปนัดดา  บาร์นาเคิล
3. เด็กหญิงปิยวลี  ปานกลาง
4. เด็กหญิงสุพิชชา  ปาเมืองมูล
5. เด็กหญิงสุวิภา  แย้มแขไข
6. เด็กหญิงอติกานต์  ตุลายศ
7. เด็กหญิงอินธิรา  จันดี
8. เด็กหญิงเขมจิรา  ปรีชาเจริญศิลป์
 
1. นางสาวนภาพร  ผาบเนตร
2. นางสาวศิริพร  สมใจ
3. นางนงนุช  วงค์โยธา
 
103 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายวนทรรศน์   ธนทรัพย์สิน
 
1. นางพวงผกา  ธิวงค์เวียง
 
104 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิง กัญญาวีร์   เอ็นเดรส
 
1. Mrs.Amyflor    Valenzuela Apattad
 
105 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กชายณัฐพงค์  ปรัชญาชมพู
 
1. นางกมลรัตน์  อัศวภรณ์
 
106 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กชายชาญวริศ  ศิริสกุล
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
 
107 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. นางสาวอัญชลี  มณีสาร
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
108 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธนิษฐา  ยอดยุติธรรม
2. เด็กหญิงศุภพิชญ์  วิตตางกูล
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
 
109 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  เฌอมือ
2. เด็กหญิงญาณี  เลเชอะ
 
1. นางสายฝน  เตียมธะนะ
 
110 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธัญรดา  มาลารัตน์
2. เด็กหญิงวรัญชลี  ยศวงศ์ใจ
 
1. นางสาวรำพึง  เชื้อเมืองพาน
2. นางสาวมะลิวรรณ   ประทีปเพ็ญจันทร์
 
111 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายกฤติพงษ์  อารมดี
2. เด็กชายวรวิทย์  จัยพรม
 
1. นางสาววิชุดา  ยืนยงกุล
 
112 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 86.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยฮาง 1. เด็กชายนฤนาถ  ขันเดช
2. เด็กหญิงประกายพัชณ์  ไชยชุมภู
3. เด็กชายพฤกธิพงษ์  ปัญญาบุญ
4. เด็กชายมงคล  คงเล็ก
5. เด็กชายสุรยุทธ  เกียงเกษม
6. เด็กหญิงเรยา  -
 
1. นายภาสกร  ต๊ะปัญญา
2. นางนริศรา  มหาวรรณ์
3. นางปรียธิดา  ม่วงโกสัย
 
113 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านเวียงกือนา 1. เด็กชายจักริน  ลีเฮอร์
2. เด็กชายชัชชัย  วงค์สถาน
3. เด็กหญิงรัตติญาภรณ์  จันทร์ธรรม
4. เด็กหญิงวิชญาดา  ดอนชัย
5. เด็กชายศุภโชค  อ้นจันทึก
6. เด็กหญิงหทัยภัทร  วงค์สถาน
 
1. นายเกรียงไกร  เตชวงศ์
2. นางสาวกนกพร  อินแปลง
3. นายวัชระ  คำมูล
 
114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ไชยะแสน
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำปัญญา
3. เด็กชายปริวัชร์  ศรีผาย
4. นายพิชชากร  ตอนใต้
5. นายวรเทพ  มีโชค
6. เด็กชายสุวิชัย  หมื่อแล
7. เด็กชายอภินันท์  ชำนาญยิ่ง
8. นายเกษมสันต์  ทองคำ
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นายวัลลภ  รู้ยาม
3. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
115 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงชุติกาญจน์  ปวนเต็ม
2. เด็กหญิงณัฏฐากร  สุขแก้ว
3. เด็กหญิงณัฐธิการ์  หลักไม้
4. เด็กชายนพรุจ  ณ ลำปาง
5. เด็กหญิงปพิชญา  นิลคูหา
6. เด็กหญิงผกามาศ  ปัจจัตตัง
7. เด็กชายภิพัฒพงศ์  กาใจ
8. เด็กหญิงมณีรัตน  เกิดเพชร
9. เด็กหญิงรัตนมณี  เกิดเพชร
10. เด็กหญิงศรุตา  อารีญาติ
 
1. นางอัญชนา  ยาแก้วหล้า
2. นายพลกฤต  นามวงศ์
3. นางสาวนิศากร  ขันใจ
 
116 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงธัญญาศิริ  ธรรมสา
2. เด็กหญิงบัณฑิตา  ศรีพรม
3. เด็กหญิงภัชริน  พวงศรี
 
1. นางสาวพิมพา  วงค์อารีย์
2. นางบัวผิน   สุวรรณธาราเรือง
 
117 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่มอญวิทยา 1. เด็กชายสมบูรณ์  เชอหมื่อ
2. เด็กชายสมปอง  หม่อโปีะกู่
3. เด็กหญิงอุมาพร  ยาข่อง
 
1. นางสาวนริศา  ใจธิ
2. นางสาวทณัฐา  แซ่ว้าง
 
118 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสหศาสตร์ศึกษา 1. เด็กหญิงชิดชนก   ชุ่มมงคล
2. เด็กหญิงดิษญา   ลาชี
3. เด็กหญิงศุภพร   โปวพัน
 
1. นางจีรภา   จันกิตติ
2. นางพนมพร   บุญเป็ง
 
119 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงชนัญธิดา  เครือแก้ว
2. เด็กหญิงชัญญานุช  บุตธินันชัย
3. เด็กหญิงศิริวรรณ  กันใจ
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
2. นางสาวขวัญเรือน  วุฒินันชัย
 
120 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงณัฏวดี  แสงแก้ว
2. เด็กหญิงพิมชนก  แก้วนาติ๊บ
 
1. นางจรรยา  สมบัติทา
2. นายสุริยา  สินมูล
 
121 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอน 1. เด็กชายภานุวัฒน์  คำตื้อ
2. เด็กชายวิทย์ทิพัธ  นนทปัญญา
3. เด็กหญิงศุทธินี  รุ้งดี
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
2. นายรชตพชร  ธนรชต
 
122 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สมวัน
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  โรจน์บดินทร์
 
1. นางปาริชาติ  ธรรมเดช
 
123 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กหญิงนิรัชชา  พละเสน
2. เด็กหญิงพัทธนันท์   ศิริบุญญนันท์
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
124 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายรัฐภูมิ  สถาพรจริยา
2. เด็กชายศิริโชค  แซ่พ่าน
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
2. นางสาวอลิศา   สมประสงค์
 
125 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กหญิงกษมา  แซ่พ่าน
2. เด็กชายณัฏฐกิตติ์  แซ่ย่าง
 
1. นายชิติพัทธ์  เที่ยงมงคลชัย
 
126 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายคชภัค  รักษาศีล
2. เด็กชายศรสินชัย  ยศมูล
 
1. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
2. นางสาวปุณณพัฒน์  ธนเดโชเดช
 
127 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. นายจิรภัทร  แสนดี
2. เด็กหญิงธันยชนก  แสนดี
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
128 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายธีรพัฒน์  มูลน้อย
2. เด็กหญิงอัจฉรา  เงินศรี
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ
 
129 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  อินต๊ะวงค์
2. เด็กชายปัณณวัฒน์  หวังมนตรี
 
1. นายธีรวิชญ์  สุวรรณเจริญ
2. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
130 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงพรนภัส  ชีรอน
2. เด็กชายเทวกฤต  ตุงคะมาลี
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
 
131 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงปานตะวัน  ฟังสำเนียง
2. เด็กหญิงอาเยอ  เยส่อ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
132 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายธนกฤต  สุดสังข์
2. เด็กชายบัญชา  นันทะเสน
3. เด็กชายเด็กชายณัฐดนัย  ปรีชญาวิทย์
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
133 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายณัฐดนัย  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กชายธนกฤต  เรือนคำ
3. เด็กชายธนินท์  สวนดอก
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
134 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายคณิศร  ผาระนัด
2. เด็กชายจิรโชติ  ปงลังกา
3. เด็กชายพีรติ  งามการ
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
135 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนสิริวัฒนาเชียงราย 1. เด็กชายขัตติยา  อินต๊ะวัง
2. เด็กชายศิวะดล  สุ่ยแดง
3. เด็กชายศุภโชติ  อิ่นคำ
 
1. นายภราดร  ทองวิเศษ
2. นายลือชัย  ดอนชัย
 
136 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงทัดดาว  เยซอกู่
2. เด็กหญิงธนภรณ์  จันทร์แก้ว
3. เด็กชายอนุพงษ์  จะฟะ
 
1. นางสาวปิยธิดา  ไชยมงคล
2. นายรชตพล  ฟองคำ
 
137 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายชาตรี  เรืองศรี
2. เด็กหญิงณัฐชญา  ธรรมสรางกูล
3. เด็กหญิงพิมพิไล  เกียรติเกษมชัย
4. เด็กชายภูมิพิจักษณ์  โสภา
5. เด็กหญิงศศิวิมล  ฉัตรแก้ว
6. เด็กหญิงเบญญาภา  เกษแก้ว
 
1. นางชีวรรณ  เป็นมูล
2. นางจุฑามาศ  ธนารักษ์
 
138 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลดงมหาวัน 1. เด็กหญิงจิรฐิดา  เทพหาร
2. เด็กหญิงปยุดา  ทาบุญสม
3. เด็กหญิงพจวรรณ  วงษ์กราน
 
1. นางศรีวัย  พญาปุโรหิต
2. นายอานนท์  จันทร์ชุม
 
139 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. นายธีรพงษ์  ตาห่อง
2. เด็กหญิงวรดา  แดนพนาวัลย์
3. นางสาวเสาวลักษณ์  จะสึ
 
1. นางรัตติการ์  ปัญญาดี
2. นางสาวมยุรฉัตร  นัดดากุล
 
140 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กชายธนภัทร  น้อยพุฒ
2. เด็กชายพิมพ์ชนก  ยุคำมูล
3. เด็กชายเอกราช  ใจเย็น
 
1. นายจิรายุทธ  กันทะสอน
2. นางสาวอาทิตยา  ทรงอำพัน
 
141 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา 1. เด็กชายธนพล  ทิวาพัฒน์
2. เด็กชายธนวัฒน์  สายสิงห์
3. เด็กชายอัฒฑ์กวิน  ทองใบ
 
1. นางสาวอรรถวดี  อิทธิพลเลิศปัญญา
2. นางสาวมัลลิกา  เครือแก้ว
 
142 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 85.4 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงชมพูนุท   จันทร์แดง
2. เด็กชายมงคล  จำนงค์ศรี
3. เด็กหญิงมะลิวัลณ์   ทรายชมภู
 
1. นางพรรณี  ภิญโญ
2. นางวิภาวรรณ์  ปัญโยแสง
 
143 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันต้นขาม 1. เด็กหญิงชณานันท์  ไชยชมภู
2. เด็กหญิงพิชญสินี  แก้วจุลาด
3. เด็กชายรัฐศาสตร์  อาทรประชาชิต
 
1. นางสาวผกาสินี  ปางเก้
2. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
 
144 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงฟองติ๊บ  ลาทอง
2. เด็กหญิงมาลินี  สมประสงค์
3. เด็กหญิงวรุณี  ไอ่สาน
 
1. นางนวนันท์  สิทธิวงศ์
2. นางสาวศิริกัญญา  เผ่าหอม
 
145 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงปริชญา  ศรีพรม
2. เด็กหญิงปานตะวัน  ศรีพรม
3. เด็กชายสิทธินันท์  มะโนแสน
 
1. นางสาวจรัญญา  คำยอด
 
146 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 84.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดง 1. เด็กหญิงชญานิศ  ครโสภา
2. เด็กหญิงทิพย์ธิดา  น้อยพุฒ
3. เด็กชายภัทรพล  น้อยพุฒ
 
1. นางสาวอาทิตยา  ทรงอำพัน
2. นางสาวธารทิพย์  ธิมงคล
 
147 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลพรรณี 1. เด็กหญิงกันต์พิชชา  แปงหล้า
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  วิวัฒน์ไมตรี
3. เด็กชายธีราธร  ภูทองเพชร
 
1. นางสาวณัฐพร  ชุมภูรัตน์
2. นางสาวเกศินี  มาลารัตน์
 
148 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงกรรณิกา  พ่วงสุวรรณ
2. เด็กหญิงบูจ่า  โหว่ยแม
3. เด็กชายภูมิธนาศิต  อุ่ยแม
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  สุวรรณ
2. นางจิราภรณ์   อ่อนนวล
 
149 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลห้วยสัก 1. เด็กหญิงนุชญดา  สิงเสนา
 
1. นางพจมาลย์  แจ่มใส
 
150 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย 1. เด็กหญิงพลอยปภัส  บุญประเสริฐ
 
1. นางสาวนภาลัย  สร้อยจำปา
 
151 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กหญิงจิราพัชร  เอิบอิ่ม
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำน้อย
 
152 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงพณิชญา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอุไรรัตน์  อาทิตย์สาม
 
153 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายวอร์เรนจื่อหยวน  โท
 
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงประภัสสร  ชัยวงค์
 
154 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงพาณิภัค  ศรีพรม
 
1. นางสาวอุไรรัตน์  อาทิตย์สาม
 
155 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายธวัชชัย  รินเที่ยง
 
1. นางสุขนิษฐ  มณีรัตน
 
156 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายธนวัฒน์   พรมวงค์
2. เด็กหญิงวิมล   เชอหมื่อ
3. เด็กหญิงเพ็ญนภา   จะแล
 
1. นางสาวอังคณา  หาญคำภา
2. นางสาวสุพัตรา   คำจ้อย
 
157 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนร่องเบ้อวิทยา 1. เด็กชายกฤตพจน์  ดุพงษ์
2. เด็กหญิงธนัญญา  จะก่า
 
1. นางสาวแสงเทียน  คำน้อย
2. นางสาวพรรณวิภา  บุญญาทวี
 
158 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านดอยฮาง 1. เด็กชายอภิรักษ์  กันแก้ว
 
1. นางวราภรณ์  กันทะคำแหง
 
159 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ปันโสภา
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
160 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กหญิงมัญชุภา  บุญมี
 
1. นางสาวสรัญญา  นาลิน
 
161 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กชายสมศักดิ์   อายี
 
1. นางสาวสุพัตรา   คำจ้อย
 
162 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายธนกฤต  สายอินทร์
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
163 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กชายณัฐดนัย  ลาดอารีย์
 
1. นางสาวกรรณิการ์  คำปาละ
 
164 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย(สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) 1. เด็กหญิงธัญญชนก  สุภามณี
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  สมประสงค์
 
165 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กชายภัทรธรากร  แซ่เติ๋น
 
1. นางสาวกุลนิษฐ์  แก้ววงค์
 
166 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา 1. เด็กหญิงนัทชา  สิงห์ราชา
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
167 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงนลินรัตน์  ใจบุ้ง
 
1. นางกีรติญา  มูลทอง
 
168 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กหญิงพรนภัส  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางสุรีพร  ประดิษฐ์
 
169 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กชายพชร  มันตาวลี
2. เด็กหญิงรมิดา  แชเปียว
3. เด็กชายรัชภูมิ  แสงคำ
4. เด็กชายรัฐนนท์  เฮ็งลี้
5. เด็กหญิงศิริพร  มาเยอะ
6. เด็กชายสมชาย  จะแจ๋
7. เด็กชายอุทัย  มาเยอะ
 
1. นางธนาวรรณ   จันทร์แดง
2. นางสาวณัฐธิดา  สวยสม
3. นางอัญชลี  ก่อเกิด
 
170 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายก้องภพ    โคนาสอน
2. เด็กชายยูจีน   บาร์โลว์
 
1. นางรัชนีพร   ดีปาละ
2. นางสาวกนกพร   เอกจิตร
 
171 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิง สุภัสสรา    อุราธร
2. เด็กชายพัสกรณ์  เดชเดชา
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
2. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
 
172 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กชายคณานุรักษ์  ล้อมวงค์
2. เด็กชายธนัทษานนท์  นันต๊ะเสน
3. เด็กชายพงศกร  ดวงทับจันทร์
 
1. นางสาวพิมพา  วงค์อารีย์
2. นางสาวอุทัยวรรณ์  วิสาพล
 
173 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงคีตภัทร  เบกากู่
2. เด็กชายพงศกร  เชอมือกู่
3. เด็กหญิงรสริน  เชอหมื่อ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
2. นายเจษฎากรณ์  ใจปิง
 
174 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยขม 1. เด็กหญิงทัศนีย์  ยาคา
2. เด็กชายสรวิชญ์  เชื้อกุณะ
3. เด็กชายสันติ  ปัจจัตตัง
 
1. นายทวีป  ภัทรโรจน์
 
175 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กชายณัฐพงศ์  ปุ๊ดภาษี
2. เด็กชายนรวีร์  กาญจนสกุล
3. เด็กชายวีรวิทย์  ปัญญาแดง
 
1. นางสาวอัญชิษฐา  ประสันใจ
2. นางสาวศิรินทร์รัตน์  ศรีสวัสดิ์