สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพป. เชียงราย เขต 1

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงบุญนิศา  แซ่ซ้ง
 
1. นางยุพิน  คำยอด
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงปาณิศา  ปัญญาทิพย์
 
1. นางสาวกรรณิการ์  หมื่นแปง
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงน้ำผึ้ง  แสนดี
 
1. นางเทียนรัตน์  ธนาคำ
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงอาเหมย  เชอก่อง
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงพิสินี  เชอมือ
 
1. นางเทียนรัตน์  ธนาคำ
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 38 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายรัฐศาสตร์  สายเครือชุ่ม
 
1. นางสาวเจตนภา  จุ่มใจ
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงชัย 1. เด็กหญิงสุภาภรณ์  ห้าวเหิม
 
1. นางชุติมณฑน์   อริเดช
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนห้วยพลูพิทยา 1. เด็กหญิงแพร  แสงแก้ว
 
1. นางวุฒิพร  จินะราช
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงวราภรณ์  จันทร์แก้ว
 
1. นางเทียนรัตน์  ธนาคำ
 
10 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กชายเฉลิมพล  เยเปียะ
 
1. นางสาวนุชรินทร์  พรมเมือง
 
11 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งช้าง 1. เด็กชายธีรศักดิ์  วันแพง
 
1. นางรจนา  โพธาวิจิตร
 
12 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กชายพิตรพิบูล   เงินแก้ว
 
1. นางสาวอัจฉรา  แก้วนาติ๊บ
 
13 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงพัชราภา  ตาหวัน
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
14 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสิริวัฒนาเชียงราย 1. เด็กชายกฤษดา  สิทธิขันแก้ว
2. เด็กหญิงพรพิมล  จันทร์กาวี
 
1. นางสาวพัชรินทร์  พินำธรรม
2. นางสาววิรุฬห์กานต์  กรจิรัสโยธากุล
 
15 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. นางสาวจันทร์หอม  ลุงอ่อง
2. เด็กหญิงชนิกานต์  นามดี
 
1. นางเทียนรัตน์  ธนาคำ
2. นายอาทิตย์  ขันโท
 
16 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 86.43 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงรัตนาพร  บุญพรมมา
2. เด็กหญิงอรุณทิพย์  ออมทอง
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
2. นางสาวรุ่งนภา  นำหาร
 
17 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 81.29 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นางสาวจันทิรา  ชัยจำเริญสกุล
2. นางสาวอรอนงค์  นายคำ
 
1. นายณรงค์ฤทธิ์  ระวังศรี
 
18 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าบง 1. เด็กหญิงนัฐทิชา  กาคำ
 
1. นางสาวปวีณา  จำมิ่ง
 
19 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงนิรชา  งามเหมาะ
 
1. นางสาวพิมพักตร์  แป้นเกิด
 
20 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงนรีลักษณ์   แยซอกู่
2. เด็กหญิงนาตยา   จะก่า
3. เด็กหญิงอาเม   เยอแจะ
 
1. นางหยาดพิรุณ  ทองอาญา
 
21 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายณัฐนนท์  เขื่อนทา
2. เด็กหญิงภคพร  เฮ่ประโคน
3. เด็กชายสุริศิษฐ์  คำวาง
 
1. นายเอกพงษ์  ขันทะ
2. นางมณีรัตน์  ทะระมา
 
22 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงนิภาพร    ประวะสาร
2. เด็กหญิงพีรดา  ศรีพรม
3. นายลิวอิจิ  ตุ่นวิชัย
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
2. นางสาวชื่นนภา  วงษา
 
23 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. เด็กหญิงยุภา  อูหยือ
2. เด็กหญิงยุวดี  แสนคาวา
 
1. นางสาวลลิตา  สมใจ
2. นางสาวรุจิรางค์  อุ่นเรือน
 
24 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางลาว 1. เด็กหญิงโสมฤดี  ชุ่มมงคล
 
1. นางเมธินี  สุวรรณ์
 
25 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงธนพร  สกุลรัตน์
 
1. นางสาวธีรนาฎ  หมื่นทะ
 
26 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมอแก้ว
 
1. นายพิษณุ  พลอยศรี
 
27 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงธมลวรรณ  จันทจร
 
1. นายสุวรรณ์  พินิจ
 
28 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงเชียงรุ้ง 1. เด็กหญิงธัญญ์นลิน  ศุภสังขพันธ์
2. เด็กหญิงปาริชาต  เนตรพนา
 
1. นางสาวราตรี  ศรีคูณลา
2. นางพิกุล  โสภา
 
29 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  บุญพรมมา
2. เด็กหญิงสายฝน  ปอแดง
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
2. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
30 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกฤษญพงศ์  พรพินินวรกิจ
 
1. นางดวงกมล  ท่านน้อง
 
31 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายปวริศ  เทพสาร
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ป้อมฝั้น
 
32 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กชายธีร์ปกรณ์  แซ่จ๋าว
 
1. นางสาวจินตนา  กาวี
 
33 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงจิราพัชร   ปะละน่าน
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
34 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายวรกฤต  ตันกูล
 
1. นางสาวมะลิวัลย์  เมืองปัญโญ
 
35 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. เด็กหญิงธิดาภรณ์  พลเยี่ยม
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
 
36 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 78.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กชายชนกันต์  พานพิมพ์
2. เด็กหญิงณัฐสิณี  มาไกล
3. เด็กหญิงธัญญ่า  เทพสุรินทร์
 
1. นางสาวเพ็ญพร  ตนะกุล
2. นางสาวเสาวนีย์  ยานะ
 
37 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงธนสร  มหาหิงค์
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  คำลือ
3. เด็กชายอาทิตย์  วงค์ชัยยา
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
 
38 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวผาบ่ม 1. เด็กชายนนทฤทธิ์   สะมาน
2. เด็กชายสงวนศักดิ์  นาอูกะ
 
1. นางสาวชฎาพร  กาบผัก
2. นางสาวสายพิมพ์  สุยะต๊ะ
 
39 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสมานมิตร 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ประทุม
2. เด็กชายพลวัฒน์  ศรีตัน
 
1. นางจินดารัตน์  สาระคำ
 
40 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายทศวรรศน์  อุปคำ
2. เด็กชายอาหมื่อ  ลาเช
 
1. นางวราภรณ์  สลีสองสม
2. นายเจษฎากรณ์  ใจปิง
 
41 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายพชร   ตรีอุปโภค
2. เด็กชายสมบุรณ์  บูรณดีน
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
42 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงรัชนีกร  หมื่อแล
2. เด็กหญิงอาเหมย  มาเยอะ
 
1. ว่าที่ร้อยตรีเทวฤทธิ์  พรมรัตน์
2. นายสหัศทยา  สุวรรณ์
 
43 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กชายกิตตินันท์  มณีไพบูรณ์
2. เด็กชายกู้เกียรติ  พาณิชย์สุขนนท์
 
1. นางสาวจินตนา  กาวี
2. นายศุภชัย  บุญวงค์
 
44 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงคณิสรา  เนตตกุล
2. เด็กหญิงณัฐปภัสร์  วรรณบูรณ์
3. เด็กหญิงปิยมน   คำลือ
 
1. นางอุไร  อุตอิ่นแก้ว
2. นางสาววัชรีวัลย์  จันทร์อาสา
 
45 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงธัญญาวรรณ  บุญรัตนธนากร
2. เด็กหญิงธัญธร  เลาหะวีร์
3. เด็กหญิงสุธาสินี  อรุณานนท์ชัย
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
2. นางสาวศิวพร  คำมา
 
46 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่ง 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  สุขเกษม
2. เด็กหญิงณัฎฐธิดา  คำดี
3. เด็กหญิงเพียงฟ้า  เมธา
 
1. นายภูวสิษฏ์  บุญศรี
2. นางกีรติญา  มูลทอง
 
47 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. เด็กหญิงชลดา  คำจันทร์
2. เด็กชายสุเมธ  คำรังษี
3. นายอนุวงศ์  ณ น่าน
 
1. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
2. นางอนัญลักษณ์  อินทะนู
 
48 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงสุพิชชา  จิตชาตรี
2. เด็กหญิงสุภาวดี  ยอดวงค์
3. เด็กหญิงอัยรดา  เดชอุปการ
 
1. นางสาวณัฏฐณิชา  นายโรง
2. นางสาวดวงกมล  สมทัด
 
49 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกวินภพ  เรืองศรี
2. เด็กชายจิรภัทร  ราหูรักษ์
 
1. นายวชิรศักดิ์  ติ๊บนำ
2. นางสาวจุฑามาศ  ชาวคำเขต
 
50 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านกกน้อยวิทยา 1. เด็กหญิงดวงใจ  ไอ่คำ
2. เด็กหญิงพรรณี  เชอหมื่อ
 
1. นายภูวเรศ  สิทธิโค่ง
2. นายบรรจง  แสงวันดี
 
51 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  เฌอหมื่อ
2. เด็กหญิงจิตตานันท์  ชินะกุล
3. เด็กหญิงณัชชนม์  วุฒิชมภู
4. เด็กหญิงธารธารา  โพธิษา
5. เด็กหญิงผดาพร  พิสิฐบัณฑูรย์
 
1. นางยุพา  กาวิชัย
2. นางสาวศิริพร  สมใจ
 
52 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  มณีรัตน์
2. เด็กหญิงนันทิชา  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กหญิงปาจรีย์กูล  เรือนคำ
4. เด็กหญิงมนัสนันท์  ต้นแก้ว
5. เด็กหญิงสุพิชญา  มณีรัตน์
 
1. นางสาวจิรเกศ  ไชยประเสริฐ
 
53 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) 1. เด็กหญิงกชพรรณ  สุเดชมารค
2. เด็กหญิงชิชาญา  เทนอิสสระ
3. เด็กหญิงณัฐชยา  กาวิละ
4. เด็กหญิงธาราทิพย์  กองแก้ว
5. เด็กหญิงเบญญาภา  นาเจริญ
 
1. นางยุพา  กาวิชัย
2. นางสาวศิริพร  สมใจ
 
54 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ชมชื่น
2. เด็กหญิงชาลิสา  บัวการกิจ
3. เด็กหญิงวัลนิภา  ปัญญาช่วย
4. เด็กหญิงศิรินันท์  กันตีมูล
5. เด็กหญิงเมธาวลัย  สำราญพงศ์สุข
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ
 
55 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ 1. เด็กหญิงธารทิพย์  เอี่ยมแฟง
2. เด็กหญิงพรปวีณ์  จันต๊ะนาเขตต์
3. เด็กชายภานุพงศ์  สุนทรนาค
4. เด็กหญิงมีสุข  จันต๊ะนาเขตร
5. เด็กหญิงสิริยากร  แสงสุกใส
 
1. นางอัจฉราภรณ์  ยศบุญ
2. นางสาวนรมน  วงค์หนัก
 
56 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กหญิงญารินดา   กลมเกลียว
2. เด็กหญิงนัจภัค  คำเงิน
3. เด็กหญิงน้ำขิง   อินคำ
4. เด็กหญิงลาริสสา  พงค์ทวีชัย
5. เด็กหญิงศรัญญา   โอภาสเกษม
 
1. นางสาวธิดาพร   บัวหลวง
2. นางสาวชมภูนุช   แสนสิริ
 
57 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายพิทวัส   ยำหาน
2. เด็กชายภูเบศวร์   เรือนคำ
3. เด็กชายวัชรพงษ์   วังเสาร์
4. เด็กหญิงสุนิษา  ศรีนาวา
5. เด็กชายหาญเครือ  สายคำ
 
1. นายภูริณัฐ  เชียงชุม
2. นางสาวบูรณา   วรรณอุต
 
58 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.65 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านชัยพฤกษ์ 1. เด็กหญิงวรัญญา  แสนทัน
 
1. นางสาวรัชญา  ชูคำ
 
59 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงจิดาภา  โพธิ์เกิด
 
1. นายณัฐวุฒิ   ช่างสอน
 
60 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายธัชพล   สุทธสม
2. เด็กหญิงสุพิชญา   หวลคิด
 
1. นางสาวธนิดา  คำปา
2. นางสาวนันท์ธีรา  กิจรักษ์
 
61 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องห้า 1. เด็กชายฐิติกร  ขัดแก้ว
2. เด็กหญิงวาสนา  สิงห์โต
 
1. นางสาวพักตร์จิรา  พลหาญ
2. นางสาววิภารัตน์  นนทะจักร์
 
62 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลหัวฝาย 1. เด็กหญิงจิรวนันท์  สันธิ
2. เด็กชายสิรภพ   จะนู
 
1. นางเกษร  แก้วตา
2. นางอารวรรณ  จันทรคณา
 
63 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเวียงเดิม 1. เด็กชายธนวัฒน์  น้อยมณี
2. เด็กหญิงศศิวิมล  เขื่อนเพชร
 
1. นางเกศริน  จีระยิ่งมงคล
2. นางสาวประทุมทิพย์  บุญยวง
 
64 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  เกตุคำขวา
2. เด็กชายนิติพัทธ์  ตารินทร์
 
1. นายภูวดล   คารินทา
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
65 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงชญานิศ   ชุ่มใจ๋
2. เด็กหญิงชนิดาภา  แสนโคตร
3. เด็กหญิงณิชนันท์  ศักดิ์แสน
4. เด็กหญิงนลินภัทร   หมูจีนะ
5. เด็กหญิงพิชญ์สินี   สลีสองสม
6. เด็กหญิงรินรดา   สายเครือคำ
7. เด็กหญิงวชิรญานันท์  พรหมมินทร์
8. เด็กหญิงวนัสนันท์  ศรีวิไชย
9. เด็กหญิงศิรินทร์  ไชยมงคล
10. เด็กหญิงโชติรส   ต๊ะวิละ
 
1. นางอัญไอริณทร์  ราชา
2. นางสาวกัลยาภัสร์   เดชถิระพิพัฒน์
3. นายศราวุฒิ   ชัยสา
 
66 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กหญิงทักษอร  แซ่หลี
2. เด็กหญิงนภาพร  คาล่า
3. เด็กหญิงนฤมล  กวยยือ
4. เด็กหญิงฟ้าใส  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  เว่ยยือกู่
6. เด็กหญิงศุภัชญา  อาซังกู่
7. เด็กหญิงสุภาพร  เหวงซากู่
8. เด็กหญิงเพชรดา  เวยเชอกู่
9. เด็กหญิงเพชรเกษม  พิงหม่ากู่
10. เด็กหญิงเมษา  เว่ยยือกู่
 
1. นางสินธุมาส  อินนันชัย
2. นางศิรดา  ชาวส้าน
3. นางสาวกมลรัตน์  เร่งเร็ว
 
67 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงกนกนาฎ   จรศรชัย
2. เด็กหญิงจันทรากานต์  รุ่งอนันต์ตระกูล
3. เด็กหญิงณฐอร  สุภาษี
4. เด็กชายนรภัทร   ศรีสวัสดิ์จินดา
5. เด็กชายพีรวัส  สมเล็ก
6. เด็กชายวุฒิกร  เบาะสาร
7. เด็กชายสุวิจักขณ์  ทองคำ
8. เด็กหญิงเฌนิศา   เทือกศิริ
9. เด็กหญิงเบญญาพร  งามเนตรพงศ์
10. เด็กชายเอื้ออังกูร  ชัยตาน
 
1. นางสาวนภัสสร   อ่อนหวาน
2. นางสาวกุลิสรา  วงค์บุญมา
3. นายณัฐวุฒิ  ช่างสอน
 
68 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายธนานนท์   เงินตรา
2. เด็กหญิงแสงเอ้ย  สามคำ
 
1. นางสาวเพลินจิต  กิจรักษ์
2. นายเกรียงศักดิ์  เผ่าเครือ
 
69 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงปิยะพร  คำปิ๋ว
2. นายพิชิตชัย  ชึหมื่อ
 
1. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
70 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงพิชชาอร  แวววิเชียรรัศมี
 
1. นางมยุรี  กิจรักษ์
 
71 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  ต๊ะปิง
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
72 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงนิภาวรรณ์  เรียงดี
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
73 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กหญิงแสงจันทร์  ไชยวงค์
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
74 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงวริศรา  ทวีสุข
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
75 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ 1. เด็กหญิงนภสร  หนูเจริญ
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
76 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงสุภาพร  พลโฮม
 
1. นางอัญชลี  ธนสารพิพัฒน์คุณ
 
77 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าซาง 1. นางสาวพิยดา    ไทยใหม่
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
78 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายศุภวัฒน์  เทพปัญญา
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
79 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนผาขวางวิทยา 1. เด็กหญิงรมิดา  เมธีรัตนวงศ์
2. เด็กหญิงวิชุดา  จะแตะ
 
1. นางสาวมณีนุช  คำมี
2. นางสาวอรุณี  มาฟู
 
80 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสิริวัฒนาเชียงราย 1. เด็กหญิงสุธิดา  พลอยเขียว
2. เด็กหญิงไอริษา  ศิริภัทราวาณิช
 
1. นายศุภชัย  สมฤทธิ์
2. นางสาวศิวพร  ดอนเลย
 
81 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. นายชาติชัย  มาเยอะ
2. นางสาวรติกาล  อาซางกู่
 
1. นางสาวปราณปรียา   บุญธรรม
2. นางสาวศศินิภา  คำชัย
 
82 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงกมลชนก  มิ่งขวัญ
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
83 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองหม้อ 1. เด็กหญิงทิวาพร   จะผึ
2. เด็กหญิงภัคจิรา   วรกุลชัยศรี
3. เด็กหญิงสายคำรุ้ง   พิพัฒนโสภณ
 
1. นางสาวทรงสวาท  ใจมูล
2. นางสาวสุพัตรา   คำจ้อย
 
84 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจำบอน 1. เด็กหญิงนันทภัค  พุ่มแก้ว
2. เด็กหญิงบุษกร  จันต๊ะนาเขตต์
3. เด็กหญิงพิมผกา  จันต๊ะนาเขต
 
1. นางสาวนันทาทิพย์  กันทะวัง
2. นางสาวมยุรี  หัถกุล
 
85 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา 1. เด็กชายฉัตรชวาฬ  สมบัติมาก
2. เด็กชายนัฐพงค์  มะหิพรรณ์
3. เด็กชายอนวัช  อุทยา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางพิกุล  วรรณโน
 
86 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กชายไตภพ  หลักแก้ว
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
87 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กชายปิติ  วิวัฒน์ทวีกุล
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
88 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สมบัติ
 
1. นางสาวศิราณี  นุธรรม
 
89 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  อินตาวงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
90 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายวงศ์วริศ   บูราณ
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
91 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 74.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางคึก 1. เด็กชายกิตติชัย  พานเทียน
 
1. นายเลอพงศ์  พรพินินวรกิจ
 
92 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านศรีเวียง 1. เด็กหญิงเกวลิน  ราชสมบัติ
 
1. นางสาวกานต์นรินทร์  สุขเสริม
 
93 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านรวมมิตร 1. เด็กหญิงวาสนา  ดาวรุ่งจรัส
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
94 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายกฤตพจน์  กฤตเมธกุล
 
1. นางสาวรัชฎาภรณ์  สุขใจ
 
95 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงจิณัฐยา  หน่อสุวรรณ
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
96 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  อินตาวงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
97 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กชายกฤติพงศ์  อนันต์ชัยพัทธนา
 
1. นางสาวนันท์นภัส  การุณยะวนิช
 
98 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสิริวัฒนาเชียงราย 1. เด็กหญิงชญาดา  บุญน๊ะ
 
1. นายมงคล  คำแดง
 
99 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. นางสาวชนันท์ธิดา  กองคำ
 
1. นางกิตติมาพร  อภิญญาวิวัฒน์
 
100 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมืองระดับ ประถมศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องเผียว 1. เด็กหญิงกัลยา  ก๋าวิลัย
2. เด็กชายชาญศักดิ์   มีฉลาด
3. เด็กหญิงธัญชนก  แก่นอินรทร์
4. เด็กหญิงพรไพลิน  มหิตธิ
5. เด็กชายพัสกร  บุญกอบ
6. เด็กชายพุทธรักษา  กองวัสกุลณี
7. เด็กหญิงภิรัญญา  สุวรรณประภา
8. เด็กชายวสุธา  อินเรือน
9. เด็กหญิงสุคนทิพย์  อินต๊ิบ
10. เด็กหญิงอริศรา  มานิตย์อัชวบุญ
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
2. นางสาวดารารัตน์  อยู่ลือ
3. นายโชติวุฒิ  ก๋าขัติ
 
101 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงดวงกมล  อินสาม
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
 
102 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายโชคทวีชัย  แสนสหโชค
 
1. นางสาวกัลยา  แต่งตั้ง
 
103 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายธีรเดช  ปาพา
 
1. นางสาวสุชัญญา  คำราช
 
104 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิง ภัตรานันทน์   อุณหนันทน์
 
1. นางสาวจรีย์พร  ใจดี
 
105 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กหญิงนุชลี  อุดมธนโชค
 
1. นางกมลรัตน์  อัศวภรณ์
 
106 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนปัญญาวัฒน์ 1. เด็กหญิงปุณณิภา   บุญทาศรี
2. เด็กหญิงแบรนด้า   เบห์เรนส์
 
1. Mr.Robert   Ashly Parish
 
107 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายจักรี  บุญยอด
2. เด็กชายธนา  รุจิธาดาภา
 
1. นางสาวอภิญญา  มะโนคำ
2. นายอนันต์  อินเตชะ
 
108 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม 1. เด็กชายคณาธิป  เบี่ยวทู
2. เด็กชายดานัย  แซ่ว่าง
 
1. นางศิรดา  ชาวส้าน
2. นายศุภกฤต  แซ่รี
 
109 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 80.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. นางสาวณัฏฐ์วารี  วรโชติกลวัชร
2. นางสาวศุภรัตน์  แซ่หวู่
 
1. นางสาวณิชาภัทร  เฉียงตะวัน
2. นางสาวพรเพ็ญ  อาทิตย์รุ่งเจริญ
 
110 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กชายนิติภูมิ  ผกาแก้ว
2. เด็กชายวรดนัย  ถาบุญเรือง
3. เด็กชายวิจัย  ท่อเสถียรธรรม
4. เด็กชายอุท้ย  แซ่ย่าง
5. เด็กชายเรวัตร  แซ่ลี
6. เด็กชายเอกชัย  ลอบี๋
 
1. นายสมบูรณ์  ชุ่มมงคล
2. นางสาวพันวิภา  กาวินจ๊ะ
 
111 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านขัวแคร่ 1. เด็กหญิงกนกพร  ใจชุ่ม
2. เด็กชายนันทวัฒน์  จันแปงเงิน
3. เด็กชายน็อต  นามเมือง
4. เด็กหญิงบุญสิตา  ไชยเรือนสูง
5. เด็กชายอาอู  ทูวา
6. เด็กหญิงเอื้อยทิพย์  น้อยยอ
 
1. นายนิคม  ศรียอด
 
112 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านจะคือ 1. นายชูชาติ  ไอ่แล
2. เด็กชายณัฐนัย  ธรรมบัณฑิต
3. นายประพันธ์  แสหวู่
4. เด็กชายประสิทธิ์  ลอตา
5. เด็กชายพนัส  ปาเด่อ
6. เด็กชายสุทธิพร  จะแตะ
7. นายอุทัย  แออือ
8. เด็กชายเอกราช  สินธุปัญญา
 
1. นายปัณณทัต  คำวัง
2. นายสิทธิโชค  ผดุงสุริยะ
 
113 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงปริยาภัทร  จันทสารคาม
2. เด็กชายภัทรวิน  ไชยจำเริญ
3. เด็กหญิงสุรัตนาวีร์  ใจมั่นคง
 
1. นางชาลิณี  ยะโก๊ะ
2. นางพรพิมล  ไชยนันท์
 
114 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนแม่ยาววิทยา 1. นางสาวกระถิน  นามจันทร์
2. เด็กชายกิตติชัย  จะทอ
3. เด็กชายจักรภพ  วิเศษอรุณสุข
 
1. นางนริศรา  ปัญญาบุญ
2. นางสาวอัญญมณี  วัฒนะนาวิน
 
115 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงกมลลักษณ์  ศรีบุญเรือง
2. เด็กหญิงจันทกานต์  ใจยา
3. เด็กหญิงหอมแก้ว  อิ่นคำ
 
1. นางณัชพร  บัญชาเกียรติ
2. นางสาวธัญญารัตน์  สุพรรณ
 
116 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านน้ำลัด 1. เด็กหญิงพอพอ  ซอซอ
2. เด็กชายสุริยา  ซอซอ
 
1. นางธนาวรรณ   จันทร์แดง
2. นางสาวณัฐธิดา  สวยสม
 
117 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กชายธนกฤต  แหยมใส
2. เด็กหญิงธัญพิชชารัตน์  สมณะ
 
1. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
2. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
 
118 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง 1. เด็กชายศิริศักดิ์  ศรีจันทร์
2. เด็กชายเมธา  ทาแก้ว
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
2. นายสิทธิชัย  รุ้งประนมกร
 
119 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กชายสิรวิชญ์  นิมิตรศิลป์
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมอแก้ว
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ
 
120 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงกนกพร  มงคลกำธร
2. เด็กชายแทนคุณ  วรศิริ
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
 
121 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กชายชิษณุพงษ์  สุพะบุญ
2. เด็กชายณัฐพันธ์  ไชยคำ
 
1. นายศรัณย์  วงค์สารภี
2. นางสาวสุดาพร  ลำคำ
 
122 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปางขอน 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ยาแปงกู่
2. เด็กหญิงนันทิพร   พัฒนะอนันต์กุล
 
1. นายรณชัย   สิงห์คำ
2. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
123 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงดาราธิป  สนั่นนอก
2. เด็กชายวุฒิชัย  สารอุด
 
1. นายศรัณย์  วงค์สารภี
2. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  กาละวงค์
 
124 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายฐิติพงษ์  ฐิติจิรสกุล
2. เด็กชายทัตธน  ไชยวรรณ์
 
1. นายมานิตย์  เตชะตน
2. นางสาวริมธาร  พันธุชงค์
 
125 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กชายธนวัฒน์  พรมผัด
2. เด็กชายธนากร  นามวงค์
3. เด็กชายหิรัญเทพ  ตาหอม
 
1. นายศรีทน  นุกาศ
2. นายพนม  สุเมธา
 
126 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยทราย 1. เด็กหญิงธนาพร  จรรยา
2. เด็กหญิงวราภรณ์  พรมวิภา
3. เด็กหญิงเพชรรดา  พรมวิภา
 
1. นางพิมพา  ชูชื่น
2. นางราตรี  ทิวากรพรรณราย
 
127 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว 1. เด็กหญิงธนพร  วิชาคำ
2. เด็กหญิงนิราวัณ  ปาลี
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  พรมตัน
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
2. นางสร้อยวลา  ศรีรัตน์
 
128 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหัวดอย 1. นางสาวนริศรา  หิตะคุณ
2. นางสาวพรทิพย์  บุญฤทธิ์
3. นางสาวอัญมณี  สุนันต๊ะ
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
2. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
129 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กชายณัฐพล  เบกากู่
2. เด็กชายประเสริฐ  เชอกอง
3. เด็กชายสมคิด  มาเยอะ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
2. นายสมศักดิ์  สุวรรณ
 
130 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) 1. เด็กหญิงฐิตารีย์  ศรีบางพลีน้อย
2. เด็กหญิงปาริชาติ  แก้วปุก
3. เด็กหญิงเรณุกา  จอมแสง
 
1. นายศรีทน  นุกาศ
2. นางเรวดี  โรจน์ประโคน
 
131 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 72.5 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงนริศรา  เสียงดี
2. เด็กหญิงศศิธร  บุพศิริ
3. เด็กหญิงอภิชญา  ตานี
 
1. นางสาวประนอม   ขันเดช
2. นางจุฑามาศ  ธนารักษ์
 
132 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด 1. เด็กหญิงกชกร  มาเยอะ
2. เด็กหญิงมยุรา  เมอแล
3. เด็กหญิงสาวิณี  อานี
 
1. นางศรีนวล  จุลประเสริฐ
2. นางฉัตรฤดี  ดีจริง
 
133 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา 1. เด็กหญิงธนภรณ์  อ่ำปลอด
2. เด็กชายนราวิชญ์  แก้วใจ
3. เด็กหญิงวนิดา  เขื่อนคำ
 
1. นางรุ่งทิพย์  จิระมาตร์
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
134 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงณัฏฐณิช  จารุทพานิชย์
2. เด็กชายพงศกร  ไชยมงคล
3. เด็กหญิงมาร์ติน่า  เมลลอน
 
1. นายนพรัตน์  ทิพย์กรแก้ว
2. นายเริงชัย  มาเล
 
135 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสันติวิทยา 1. เด็กหญิงชวินนุช  สารวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ตันวุฒิกุล
3. เด็กหญิงณัฐนิชา  โลมากุล
 
1. นายนพรัตน์  ทิพย์กรแก้ว
2. นายเริงชัย  มาเล
 
136 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งพระบาท 1. เด็กหญิงงามสิริ  หงษ์คำ
2. เด็กชายถลกเกียรติ  ไกรสอน
3. เด็กชายพู  นามแสง
 
1. นางสาวชวนัส  รัตนวิชัย
2. นางสมจิต  มะโนเล็ก
 
137 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กหญิงณัฏฐาพันธุ์  กวาวสิบสาม
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  อะริยะ
3. เด็กหญิงปาณิสรา  ปัญญา
 
1. นางพิมใจ  สนประเทศ
2. นางกรรณิกา  โทษาธรรม
 
138 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลศุภลักษณ์ 1. เด็กหญิงภัทรธิดา  ขันทอง
 
1. นางอนงค์  เมืองวงค์
 
139 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านเมืองชุม 1. เด็กหญิงสุภัชชา  คำสุข
 
1. นางสาววรรณา  เชื้อเมืองพาน
 
140 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านสันโค้ง(เชียงรายจรูญราษฎร์) 1. เด็กหญิงอรกัญญา  ยะนา
 
1. นางสาวปาวิณา  เจ้าเล่ห์ดี
 
141 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงป่าเหมี้ยง 1. เด็กชายนิติศาสตร์  ราชคม
 
1. นายธิติพัทธ์  กิจสกลกาญจน์
 
142 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย 1. เด็กหญิงแพรไพลิน   จึงวิจิตรสกุล
 
1. นางสาวปริชญา  ไชยบุตร
 
143 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเวียงชัย 1. เด็กหญิงฐิติมา  ติทวงค์
 
1. นางลาวัลย์  สุขเกษม
 
144 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) 1. เด็กชายภูวนัย  บุญเอก
 
1. นางสาวรัชนีกร  ทำนา
 
145 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านทุ่งหลวง 1. เด็กหญิงนฤมล  ยาแส
2. เด็กหญิงพัชรินทร์  ชุ่มจันทร์
3. เด็กชายสุรยุทธ  ลิฟู
 
1. นางหทัยรัตน์  ศรีสังวรณ์
2. นางสิริรัตน์  ปัญญาติ๊บ
 
146 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโป่งน้ำร้อน 1. เด็กหญิงทิพย์รัตน์  กุ่ยแก้ว
2. เด็กชายสงกรานต์  แซ่จาง
 
1. นางยุพิน  เตมิยะ
2. นางสาวขวัญเรือน  วุฒินันชัย
 
147 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนอนุบาลเชียงราย 1. เด็กชายพณาณุษร  จันหลวง
 
1. นายทรงเกียรติ์   สุทธหลวง
 
148 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนดอยลานพิทยา 1. เด็กหญิงธิดาพร  ต้นกันยา
 
1. นางสาวกฤษณา  นามวงษา
 
149 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงวรัญญา  วิจิตรพงษ์ไพร
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
150 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 68 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านป่าสักไก่ 1. เด็กชายรัชพงษ์    ดวงธรรม
 
1. นางสาวกนกพร   เอกจิตร
 
151 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง 1. เด็กหญิงกฤติยา  คำรังษี
 
1. นางสายฝน  ชาติดี
 
152 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านปงเคียน 1. เด็กหญิงชญาดา  สุดทำนอง
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
153 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านนางแลใน 1. เด็กชายภานุวัฒน์   ขจรเลิศลักษณ์
2. เด็กชายสุทธิพงศ์    จะคือ
 
1. นางสาวธนิดา  คำปา
2. นางสาวกุลทรัยพ์  สุริยะ
 
154 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม 1. เด็กหญิงจารุปกรณ์  ติ๊บปละ
2. เด็กหญิงจารุพัสต์  ติ๊บปละ
 
1. นางสาวนงค์เยาว์  ประมวลการ
2. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  กาละวงค์
 
155 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก 1. เด็กชายกิตติพงศ์  หาญประทุม
2. เด็กชายกิตติพงศ์  สุริยะพรม
3. เด็กชายพรชัย  กิลัย
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นายวีระศักดิ์  ภูมิสร
 
156 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยชมภู 1. เด็กชายดนุเดช  แซ่จ๋าว
2. เด็กชายธนชัย  แซ่พร้าน
3. เด็กชายบอล  อาหยิ
 
1. นางสาวสงกรานต์  ธิยะคำ
2. นางสาวภัทรนันท์  พรชัยรุ่งจรัส
 
157 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านห้วยขี้เหล็ก 1. เด็กชายกิตติชาติ   เกตุแก้ว
2. เด็กชายบูรณศักดิ์   ลัมยศ
3. เด็กชายวงศกร  ตุ่นใจอ้าย
 
1. นางสาวกัลยา  คำถา
2. นางสาวศรัญญา  ระลึก
 
158 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบ้านดงป่าเหมี้ยง 1. เด็กชายนิธิกร  ใจยา
2. เด็กชายวีราพงศ์  คุณปิ๊ก
3. เด็กหญิงสุภาพร  แสงศิริ
 
1. นายธิติพัทธ์  กิจสกลกาญจน์
2. นายนคร  อินต๊ะทราย