สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเวียงเชียงรุ้งวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 48 เข้าร่วม 9 1. เด็กหญิงกุลธิดา  ชาตา
 
1. นางสาวมัลลิกา  เครือแก้ว
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 9 1. เด็กหญิงสุกัลยา  แก้วละเอียด
 
1. นางสาวมัลลิกา  เครือแก้ว
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 60 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงจิรนันท์  ชินศรี
2. เด็กหญิงรุ้งไพรินทร์  ประไพพานิชย์
3. เด็กหญิงศุภานัน  เรือนมูล
 
1. นางสาวอรรถวดี  อิทธิพลเลิศปัญญา
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 76.32 เงิน 8 1. เด็กหญิงบุณยาพร  ยาวิชัย
 
1. นางเพชรา  ชุมภูรัตน์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 74 เงิน 13 1. เด็กชายธนากร  ชวนผดุง
2. เด็กหญิงธีรนาฏ  สายสิงห์
 
1. นางณฐมน  ณ ลำปาง
2. นางเพชรา  ชุมภูรัตน์
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 79 เงิน 6 1. เด็กหญิงพรรณนิดา  พวงมาลัย
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงโมฑิชา  แก้วทวี
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนิรัชชา  พละเสน
2. เด็กหญิงพัทธนันท์   ศิริบุญญนันท์
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 66 ทองแดง 6 1. เด็กชายกิตติกวิน  หมื่นมโน
2. เด็กชายพีรภาพ  คุมมงคล
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายจิรภัทร  แสนดี
2. เด็กหญิงธันยชนก  แสนดี
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
11 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงชุติมา  จังพล
2. เด็กหญิงพิจิตรา  ชินศรี
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
12 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวัชระ  กอร่ม
2. เด็กหญิงศิริภัทร  โคกสวะ
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางณฐมน  ณ ลำปาง
 
13 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 7 1. เด็กหญิงจุรีพร  อดกลั้น
2. เด็กหญิงพัชรวาท  พวงสุยะ
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
 
14 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงบุญนิธย์  จันทะวงค์
2. เด็กหญิงวิภา  พานิชย์
 
1. นางสาวทรรศนีย์  ไร่กันทา
2. นางนางเพชรา  ชมภูรัตน์
 
15 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 83 ทอง 4 1. เด็กชายชนภัทร  ศรีปราชญ์
2. เด็กชายสิรภัทร  สารบรรณ
3. เด็กชายเดชพนต์  ทองใบ
 
1. นางพิสมัย  ชววิกรานต์
2. นางสาวมัลลิกา  เครือแก้ว
 
16 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนพล  ทิวาพัฒน์
2. เด็กชายธนวัฒน์  สายสิงห์
3. เด็กชายอัฒฑ์กวิน  ทองใบ
 
1. นางสาวอรรถวดี  อิทธิพลเลิศปัญญา
2. นางสาวมัลลิกา  เครือแก้ว