สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนสันติวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายศุภกฤตพงศ์  ติคะ
 
1. นางสาวยุพา  จันทร์มโน
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 82 ทอง 4 1. เด็กหญิงพิมพ์วลัญช์   วาณิชย์ศรันญ์
 
1. นางสาวอัจฉรา  แก้วนาติ๊บ
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพิตรพิบูล   เงินแก้ว
 
1. นางสาวอัจฉรา  แก้วนาติ๊บ
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพรพรหมนรี   ภัทรวัฒนา
 
1. นางสาวนฤมล  พึ่งปัญญา
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิง ศศิวิมล   เก่งจริง
2. เด็กหญิงขวัญทิชา  โชติอัศวะโภคิน
3. เด็กหญิงชมพูนิกข์   แสงเจริญ
4. เด็กหญิงปุณิกา  พิมพ์เทพ
5. เด็กหญิงพรปวีณ์  อุทธิยา
 
1. นางจำปา  เขื่อนเพชร
2. นางสาวนิศาชล  อนันต์
 
6 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิง กัญญาวีร์   เอ็นเดรส
 
1. Mrs.Amyflor    Valenzuela Apattad
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิง ภัตรานันทน์   อุณหนันทน์
 
1. นางสาวจรีย์พร  ใจดี
 
8 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 73.75 เงิน 6 1. เด็กหญิงณิชนันท์   ชาดุ
2. เด็กชายธนาวัฒน์   ชีวินสุขอำไพ
 
1. นางนามิ  ภูรีสวัสดิ์
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 73 เงิน 4 1. เด็กชายธนาธิป  อุ่นกันทา
2. เด็กชายภัทรดนัย  วาบสูงเนิน
 
1. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
2. นายณัฐวุฒิ  วงค์สุภา
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กชายน่านนที  ชุมมะโน
2. เด็กชายพงศธร  วงศ์สวัสดิ์
 
1. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
2. นายณัฐวุฒิ  วงค์สุภา
 
11 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนกฤต  สุดสังข์
2. เด็กชายบัญชา  นันทะเสน
3. เด็กชายเด็กชายณัฐดนัย  ปรีชญาวิทย์
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
12 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐดนัย  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กชายธนกฤต  เรือนคำ
3. เด็กชายธนินท์  สวนดอก
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
13 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายคณิศร  ผาระนัด
2. เด็กชายจิรโชติ  ปงลังกา
3. เด็กชายพีรติ  งามการ
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
14 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติภพ  จันทร์ซางเพ็ญ
2. เด็กชายตฤณ  กลิ่นอังกาบ
3. เด็กชายธนกฤต  บรรเจิดลักษณ์
4. เด็กชายปณต  พุทธวงศ์
 
1. นายกานต์  มากกุญชร
2. นายสิทธิชัย  แก้วมูล
 
15 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กหญิงธัญนกันต์  ปัญญาดี
2. เด็กหญิงพรปวีณ์  กันทะเนตร
3. เด็กชายอภิเดช  ปัญญาบุญ
 
1. นายนพรัตน์  ทิพย์กรแก้ว
2. นายเริงชัย  มาเล
 
16 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 88.6 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพิชญาพร  ถิ่นศรี
2. เด็กหญิงสโรชา  หลิมประเสริฐ
3. เด็กหญิงอุมากร  บุตรพรหม
 
1. นายนพรัตน์  ทิพย์กรแก้ว
2. นายเริงชัย  มาเล
 
17 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฏฐณิช  จารุทพานิชย์
2. เด็กชายพงศกร  ไชยมงคล
3. เด็กหญิงมาร์ติน่า  เมลลอน
 
1. นายนพรัตน์  ทิพย์กรแก้ว
2. นายเริงชัย  มาเล
 
18 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชวินนุช  สารวรรณ์
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ตันวุฒิกุล
3. เด็กหญิงณัฐนิชา  โลมากุล
 
1. นายนพรัตน์  ทิพย์กรแก้ว
2. นายเริงชัย  มาเล