สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงราย สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงชณัฐปภา  ดอนชัย
 
1. นางสาวกรรนิศา  วงคศ์ศิริ
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงเยาวพา  ใจแก้ว
 
1. นายสมเดช  ผะใจ
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 88 ทอง 8 1. เด็กหญิงตรีทิพยนิดา  ศรีปุริ
 
1. นางสาวกรรนิศา  วงค์ศิริ
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายเฉลิมพล  เยเปียะ
 
1. นางสาวนุชรินทร์  พรมเมือง
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 82.97 ทอง 5 1. เด็กชายกนกธร  อินทฉิม
2. เด็กชายรชานนท์  ยี่ภิญโญ
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เผ่าตุ้ย
 
6 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 75 เงิน 9 1. เด็กหญิงกรผกา  ยางยืน
2. เด็กหญิงชญานิษฐ์   อุ่นอินต๊ะ
3. เด็กหญิงอาทิตยา  ปิงยอง
 
1. นายประภัสสรา  ธนะวงศ์
2. นางภัทรนิษฐ์  หาญธรรมรงค์
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 79 เงิน 9 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  ยาละ
2. เด็กชายราเมศวร์  พรมสุวรรณ์
 
1. นางภัทรนิษฐ์  หาญธรรมรงค์
2. นายวัชรพงศ์  นัยนา
 
8 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 75 เงิน 8 1. เด็กชายธนกฤต  ขันแก้ว
2. เด็กหญิงปวริศา  ชาวลี้แสน
 
1. นายพัชรพล  ขัดแป้น
2. นางสาวธารารัตน์  อินพรม
 
9 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 5 1. เด็กชายสุเพชร  สุขแก้ว
2. เด็กชายอิสรานุสรณ์  จันทรากุล
 
1. นายพัชรพล  ขัดแป้น
2. นางสาวธารารัตน์  อินพรม
 
10 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 70 เงิน 8 1. เด็กหญิงทัศน์วรรณ  แซ่ตัน
2. เด็กหญิงธัญพิชชา  เอมเจริญ
3. เด็กชายภูธเนตร  สมฟองทอง
 
1. นางสาวธารารัตน์  อินพรม
2. นางสาวประภัสสรา  ธนะวงศ์
 
11 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกวินธิดา  คำเจริญ
2. เด็กหญิงปาณิสรา  อยู่รอง
3. เด็กหญิงปิยะภรณ์  ผางสำเนียง
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นางณรัชยา  ใจหล้า
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 5 1. เด็กหญิงกวิสรา  พันธ์สืบ
2. เด็กหญิงกานต์รพี  ทวีชัย
3. เด็กหญิงภัททิยา  เมืองสุวรรณ
4. เด็กหญิงรวีนิภา  โชติพรม
5. เด็กหญิงวิชลาวลี  นะกะวงค์
 
1. นางสาวจิรเกศ  ไชยประเสริฐ
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกัญญาภัค  มณีรัตน์
2. เด็กหญิงนันทิชา  ศรีสวัสดิ์
3. เด็กหญิงปาจรีย์กูล  เรือนคำ
4. เด็กหญิงมนัสนันท์  ต้นแก้ว
5. เด็กหญิงสุพิชญา  มณีรัตน์
 
1. นางสาวจิรเกศ  ไชยประเสริฐ
 
14 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 88.66 ทอง 4 1. เด็กหญิงอัญชริกา  ไชยสกุล
 
1. นางสาวกนกดาริทร์  มาติ๊บ
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 90.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอนุตรา  ราชคม
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  สุขคลุม
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 71 เงิน 15 1. เด็กชายปภินวิช  ศิรินาม
2. เด็กหญิงเรณุกา  กีรติเมธาวิน
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  สุขคลุม
 
17 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 76.67 เงิน 10 1. เด็กหญิงณภาภัช  เกตุสิริกัลยา
2. เด็กชายสุเพชร  สุขแก้ว
 
1. นางสาวรสสุคนธ์  สุขคลุม
 
18 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐนันท์  กิตติกวางทอง
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
19 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณิชาภัทร  ต๊ะปิง
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
20 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวริศรา  ทวีสุข
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 79 เงิน 10 1. เด็กหญิงชนาภัทร  ไชยอาม
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
 
22 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  ลือราช
2. เด็กหญิงสุภาสิณีย์  วันทิตย์
 
1. นางสิริพร  กองพรหม
 
23 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 78 เงิน 12 1. เด็กหญิงรัตนา  ใจลังกา
2. เด็กหญิงเปรมสินี  ภักดี
 
1. นางสิริพร  กองพรหม
 
24 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 89 ทอง 5 1. เด็กชายชิตตะวัน  สิทธิวงค์
2. เด็กหญิงรดา  ซาเด็ดคาน
3. เด็กหญิงอิสรีย์  มากระจันทร์
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
2. นางสาวชารินตรี  บุดดี
 
25 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 85 ทอง 6 1. เด็กหญิงกันต์กนิษฐ์  ขันจันทร์แสง
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  ชูตระกูล
3. เด็กหญิงณาตาร์  ผาสุข
 
1. นางสาวแคตทรียา  อินเสาร์
2. นางสาวชารินตรี  บุดดี
 
26 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง 6 1. เด็กชายภาสกร  รวมสุข
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
27 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 88 ทอง 5 1. เด็กหญิงฬสุภา  สุวรรณศรี
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
28 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 7 1. เด็กชายเฉลิมพล  เยเปียะ
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
29 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 11 1. เด็กหญิงอุไรวรรณ  เสนทิพย์
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
30 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชาญวริศ  ศิริสกุล
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
31 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิณัฐยา  หน่อสุวรรณ
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
32 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กชายฑีฆายุ  สมเพ็ชร
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
33 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 78 เงิน 10 1. เด็กหญิงภริษา  วราเมธารักษ์
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
34 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6 84 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกฤตศิณี  ธรรมธิ
2. เด็กหญิงชนัญชิดา  กุมมาลือ
3. เด็กชายธรรมนูญ  ธรรมวงค์
4. เด็กหญิงนภัทร  เตชะสาย
5. เด็กหญิงปิติยาพร  เป็นมงคล
6. เด็กหญิงพชรพร  ตาแก้ว
7. เด็กหญิงพิมพ์ภัทรา  สุวรรณมามูล
8. เด็กชายพิสิษฐ์  จันแปงเงิน
9. เด็กหญิงศรินรัตน์  ฐิติอาคม
10. เด็กหญิงอริสา  หลวงสุภา
11. เด็กหญิงอลิสา  ภิราษร
 
1. นายวัชรพงษ์  วิชา
 
35 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงรัตนารักษ์  ติ๊บตอง
 
1. นางสาวอัญสุรีย์  เทพสุธรรม
 
36 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงดวงกมล  อินสาม
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
 
37 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 93.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชาญวริศ  ศิริสกุล
 
1. นางจุฬาลักษณ์  ทองอินทร์
 
38 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 71.5 เงิน 10 1. เด็กชายนรวิชญ์  ปัญญาแจ่ม
2. เด็กชายนันธวัฒน์  เฉยฉิน
3. เด็กหญิงปราณปริยา  ไชยา
4. เด็กชายยุทธภัณฑ์  ไคล์โอ รัทเลดจ์
5. เด็กหญิงหัศยา  จันต๊ะชัย
6. เด็กชายอานุภาพ  หล่อเนตร
 
1. นายธีระพงษ์  มาติ๊บ
2. นายพงศ์ปณต  สิทธิสม
3. นายพันธกรานต์  อินเป๋
 
39 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 86 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัลยากร  ขันเดช
2. เด็กหญิงจิรัชยา  มาต๊ะ
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
 
40 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธนกฤต  แหยมใส
2. เด็กหญิงธัญพิชชารัตน์  สมณะ
 
1. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
2. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
 
41 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกนกพร  มงคลกำธร
2. เด็กชายแทนคุณ  วรศิริ
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
 
42 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 73 เงิน 9 1. เด็กหญิงลัลน์ลลิตา  ศุภพิชญ์นาม
2. เด็กชายอมรเทพ  อำรุงสาคร
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
 
43 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรนภัส  ชีรอน
2. เด็กชายเทวกฤต  ตุงคะมาลี
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นายภานุวิชญ์  ธรรมศิริ
 
44 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  สิทธิวงค์
2. เด็กชายปฏิญญา  ยาวิชัย
3. เด็กชายรัชชานนท์  ดอนชัย
 
1. นายพิพัฒน์พงษ์  ป้อมสมุทร
2. นางณรัชยา  ใจหล้า
 
45 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 86 ทอง 5 1. เด็กชายคัมภีร์  ผาลาด
2. เด็กชายญาณภัทร  สุวรรณรักษ์
3. เด็กหญิงณัฐณิชา  ทะสุใจ
 
1. นางสว่างจิต  ธุวะคำ
2. นางพัฒชรินทร์  กันแก้ว
 
46 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 68 ทองแดง 13 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  ใจแก้ว
2. เด็กหญิงนิศารัตน์  สุภารัตน์
3. เด็กหญิงวรัญญา  แก้วเตจ๊ะ
 
1. นางพิธพร  วรรณชิต
2. นางสุนันทา  เจริญพร
 
47 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 78 เงิน 11 1. เด็กหญิงกิตติยากรณ์  มินทนา
 
1. นางสาวทีศนีย์  การเร็ว
 
48 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 75.66 เงิน 9 1. เด็กหญิงไห่หนิง  ซุน
 
1. นางกุหลาบ  ชมภูเมืองชื่น
 
49 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงแพรไพลิน   จึงวิจิตรสกุล
 
1. นางสาวปริชญา  ไชยบุตร
 
50 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภพนิพิฐ  บำรุงราษฎร์
 
1. นางสาวปริชญา  ไชยบุตร
 
51 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 11 1. เด็กชายภวัต  เพ็ญบุญมี
2. เด็กหญิงศิริฐิชา  อุดด้วง
 
1. นางสาวปริชญา  ไชยบุตร
2. นางสาวรสสุคนธ์  สุขคลุม
 
52 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงศศิญดา  หว่อง
 
1. นางสาวปริชญา  ไชยบุตร