สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปาณชญา  วรวรรณโณทัย
 
1. นางรุ่งนภา  คำสม
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธมนวรรณ  ภาสน์พิพัฒน์กุล
 
1. นางพรพิมล   ไชยนันท์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนันท์นภัส  ใจวงค์
 
1. นางเย็นฤดี  กันทาสุวรรณ์
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงเพียงขวัญ  ยิ้มสวัสดิ์
 
1. นางพันธ์ทิพา   คชนิล
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรดามณี  อภินิเวศ
2. เด็กหญิงเนตรกุญชร  ศรีสวัสดิ์
 
1. นางสุนันต์   บาลสุข
2. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 77.97 เงิน 9 1. เด็กหญิงชนากานต์  อายุยืน
2. เด็กหญิงสุภัสสรา  กันทะรา
 
1. นางสาวสุนัยพร  พันธโชติ
2. นางสาวแจ่มจิตร  แก้วรากมุข
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงศิริกุล  เตชะธีราวัฒน์
 
1. นางสาวสุรีรัตน์  ดำรงค์เมือง
 
8 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุขกัญญา  วรรณสม
 
1. นางนิตยา   ขันทะ
 
9 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงคณิตกุล  อะทะวงค์
2. เด็กหญิงชาลิสา  อาษา
3. เด็กหญิงศรัณย์รัตน์  เยาวธานี
 
1. นายเนติวิทย์   วิชา
2. นางสาวกรณิกา  แสงตารัตน์
 
10 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐนนท์  เขื่อนทา
2. เด็กหญิงภคพร  เฮ่ประโคน
3. เด็กชายสุริศิษฐ์  คำวาง
 
1. นายเอกพงษ์  ขันทะ
2. นางมณีรัตน์  ทะระมา
 
11 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 71 เงิน 4 1. เด็กชายพัชรพล  สารศรี
2. เด็กชายรัชพล  แก้วหล้า
 
1. นายเอกพงษ์  ขันทะ
2. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
12 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 42 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายบรรณวิชญ์   เนียมแสง
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
13 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพิชชาภา  สัมพันธ์นุกูล
 
1. นางสาวกรณิกา  แสงตารัตน์
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชวัลวิทย์  วัฒนวีร์
2. เด็กชายวรชิต   คำนา
 
1. นางฉลวย   นุชนิยม
2. นางสาวจิราภรณ์  ป้อมฝั้น
 
15 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปวริศ  เทพสาร
 
1. นางสาวจิราภรณ์  ป้อมฝั้น
 
16 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิราพัชร   ปะละน่าน
 
1. นายนิรุตต์  ชัยมณี
 
17 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชนัญชิดา   พลศรี
 
1. นางฉลวย  นุชนิยม
 
18 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงปณิดาภา  ณ วันจันทร์
2. เด็กหญิงศิรนาฏ  เตชะธีราวัฒน์
3. เด็กหญิงศิรินาฏ  เตชะธีราวัฒน์
 
1. นางวิลัยภรณ์  ซื่อสัตย์
2. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
 
19 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายกันตพัตน์  พิชญ์พิบูล
2. เด็กชายฉัตรดนัย  ไชยแก้ว
 
1. นางสาวจิราพร  จานนอก
2. นายกิตติศักดิ์  ใจพรหม
 
20 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 66.5 ทองแดง 11 1. เด็กชายพีรวิชญ์   สัมพันธ์นุกุล
2. เด็กชายวสิษฐ์พล  สุวรรณ์
 
1. นางฤทัยรัตน์  ไวยะกา
2. นางสาวจิราพร   จานนอก
 
21 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 72.5 เงิน 5 1. เด็กชายกันตพงษ์  ไชยยา
2. เด็กชายภูมิพัฒน์  ทองสุข
 
1. นางฤทัยรัตน์  ไวยะกา
2. นางสาวจิราพร  จานนอก
 
22 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงคณิสรา  เนตตกุล
2. เด็กหญิงณัฐปภัสร์  วรรณบูรณ์
3. เด็กหญิงปิยมน   คำลือ
 
1. นางอุไร  อุตอิ่นแก้ว
2. นางสาววัชรีวัลย์  จันทร์อาสา
 
23 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธัญญาวรรณ  บุญรัตนธนากร
2. เด็กหญิงธัญธร  เลาหะวีร์
3. เด็กหญิงสุธาสินี  อรุณานนท์ชัย
 
1. นางวิลาวรรณ  เชยบาล
2. นางสาวศิวพร  คำมา
 
24 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงณภัทร  รัตนเจริญชัย
2. เด็กชายนนทพัทธ์   กันติ๊บ
3. เด็กหญิงพิชญสิร์ยา  ปิติพัทธนันท์
 
1. นางดาริกา  ศรีสุขกาญจน์
2. นางสาวฤทัยรัตน์  ไวยะกา
 
25 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธีรโชติ  อินทะนู
2. เด็กชายอภิสนันทน์  เรือนมูล
 
1. นางสาวจุฬารัตน์  ณ พิกุล
2. นายเนติวัฒน์  จันธิบูล
 
26 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิรชยา  กินาวงศ์
2. เด็กหญิงณัฐนิชา  ขันบุญ
3. เด็กหญิงณิชาภัทร  สุประการ
4. เด็กหญิงรสิกา  ธรรมถิวัธ
5. เด็กหญิงรักษรัชด์  เตชาวงศ์
 
1. นางพรทิพย์  ชัชวรัตน์
2. นางสาวสายรุ้ง   วงศ์ภักดิ์
 
27 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธัญญรัตน์  ปิดตากรุณา
2. เด็กหญิงธินัทชา  ธรรมวงศ์
3. เด็กหญิงศิริพรกร  ดอนชัย
4. เด็กหญิงอัญชลีพร  เชื้อเจ็ดตน
5. เด็กหญิงอินทิรา  มาลารัตน์
 
1. นางอัญไอริณทร์  ราชา
2. นายณัฐวุฒิ  ช่างสอน
 
28 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ไสยา
2. เด็กหญิงณิชมน  เหลี่ยมทอง
3. เด็กหญิงปรียาภัทร์  ณ วันจันทร์
4. เด็กหญิงภัทรอัปสร  กัลละหะ
5. เด็กหญิงวรณัน  บุญเฉลียว
 
1. นางสาวเกื้อหทัย  กาชัย
2. นางสาวธิดารัตน์  สักลอ
 
29 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงจุฑาทิพย์  เรือนแก้ว
2. เด็กหญิงธนพร  คงยุทธ
3. เด็กหญิงพิชชภา  เพชราช
4. เด็กหญิงภัทรภร  ใหม่ไชย
5. เด็กหญิงศศิภา  พลใจดี
 
1. นายณัฐวุฒิ   ช่างสอน
2. นายศราวุฒิ  ชัยสา
 
30 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 89.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกุลภัสสร์   สายบุตร
 
1. นางณัฐฐรุจา  ศรีคำ
 
31 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 88.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิดาภา  โพธิ์เกิด
 
1. นายณัฐวุฒิ   ช่างสอน
 
32 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชญานิศ   ชุ่มใจ๋
2. เด็กหญิงชนิดาภา  แสนโคตร
3. เด็กหญิงณิชนันท์  ศักดิ์แสน
4. เด็กหญิงนลินภัทร   หมูจีนะ
5. เด็กหญิงพิชญ์สินี   สลีสองสม
6. เด็กหญิงรินรดา   สายเครือคำ
7. เด็กหญิงวชิรญานันท์  พรหมมินทร์
8. เด็กหญิงวนัสนันท์  ศรีวิไชย
9. เด็กหญิงศิรินทร์  ไชยมงคล
10. เด็กหญิงโชติรส   ต๊ะวิละ
 
1. นางอัญไอริณทร์  ราชา
2. นางสาวกัลยาภัสร์   เดชถิระพิพัฒน์
3. นายศราวุฒิ   ชัยสา
 
33 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชญานิศกัญญ์  อินทร์จักร์
2. เด็กหญิงฐิตากร  นครแก้ว
3. เด็กหญิงณปภัส  มะโนตา
4. เด็กหญิงณัฐญานี   สุวรรณ์
5. เด็กหญิงธิดากานต์  แสงแก้ว
6. เด็กหญิงนัทธ์ชานัน  สามหมื่นคำ
7. เด็กหญิงพราวรวี   ชลประทาน
8. เด็กหญิงรวิษฎา  บุญมา
9. เด็กหญิงศศิลดา   งามชมภู
10. เด็กหญิงสุพิชญา  บุญเทพ
 
1. นางสาวรุ่งอรุณ  อุปาละ
2. นางสาวจุฑามาศ  คำมูล
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอาภากรณ์  เครือสาร
 
34 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกนกนาฎ   จรศรชัย
2. เด็กหญิงจันทรากานต์  รุ่งอนันต์ตระกูล
3. เด็กหญิงณฐอร  สุภาษี
4. เด็กชายนรภัทร   ศรีสวัสดิ์จินดา
5. เด็กชายพีรวัส  สมเล็ก
6. เด็กชายวุฒิกร  เบาะสาร
7. เด็กชายสุวิจักขณ์  ทองคำ
8. เด็กหญิงเฌนิศา   เทือกศิริ
9. เด็กหญิงเบญญาพร  งามเนตรพงศ์
10. เด็กชายเอื้ออังกูร  ชัยตาน
 
1. นางสาวนภัสสร   อ่อนหวาน
2. นางสาวกุลิสรา  วงค์บุญมา
3. นายณัฐวุฒิ  ช่างสอน
 
35 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกมลชนก  อุ่นตาล
2. เด็กหญิงชัญญาภัตน์  ศักดา
 
1. นายชยพล   ต๊ะหล้า
2. นายณัฐวุฒิ  ศรีสุข
 
36 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 69 ทองแดง 8 1. เด็กชายยศภูมิ  ลาดอุ่น
 
1. นางพวงผกา  ธิวงค์เวียง
 
37 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงไปรยา   ยิ่งคุณปัญญา
 
1. นางสาวนิตยา   วันทองทักษ์
 
38 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 74 เงิน 5 1. เด็กชายธนพจน์  จันทะปัดษา
 
1. นางพวงผกา  ธิวงค์เวียง
 
39 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 82 ทอง 7 1. เด็กชายอภิวุฒิ   ภู่ทัยกุล
 
1. นางสาวนิตยา  วันทองทักษ์
 
40 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 74 เงิน 11 1. เด็กหญิงจิณห์นิภา  พงษ์สวรรค์
2. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส  แสงสุวรรณ
 
1. นางพวงผกา  ธิวงค์เวียง
2. นางอัญชรี  จันทราษฎร์
 
41 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 78 เงิน 12 1. เด็กชายชวนากร  แจ่มจำรัส
2. เด็กชายปิยวัฒน์  จันต๊ะวงค์
 
1. นางสาวนิตยา  วันทองทักษ์
2. นายณัฐวุฒิ  ช่างสอน
 
42 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 87 ทอง 7 1. เด็กหญิงพิมพ์นภา  ชมภูมิ่ง
2. เด็กหญิงพิมพ์มาดา  ธรรมวุฒิ
3. เด็กหญิงวรณัน  เชิดชน
 
1. นางพวงผกา   ธิวงค์เวียง
2. นางสาวธิดารัตน์  สักลอ
 
43 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 89 ทอง 4 1. เด็กชายเพชรตัดเพชร  มุสิกสาร
 
1. นายสุริยา   เสนาดี
 
44 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพรรษชล   ถีระแก้ว
 
1. นายสุริยา   เสนาดี
 
45 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายวงศ์วริศ   บูราณ
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
46 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายเพชรตัดเพชร   มุสิกสาร
 
1. นายวิทยา  สุภาวรรณ
 
47 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงวรวลัญช์  สมบัตินันท์น
 
1. นายสุริยา  เสนาดี
 
48 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 76 เงิน 7 1. เด็กชายวงศ์วริศ   บูราณ
 
1. นางสาวสุริจันทร์  ยองทรัพย์ทวี
 
49 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 7 1. เด็กชายณิชารี   สิทธิอาษา
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
 
50 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤติภูมิ   สาระไชย
2. เด็กหญิงกันต์ฤทัย  วงค์ไชย
3. เด็กชายจิณณะ  สุตะวงศ์
4. เด็กหญิงชนิภา  ชัยมณี
5. เด็กหญิงญาณิศา  ชัยภมรฤทธิ์
6. เด็กชายธนภัทร  นามวงค์
7. เด็กชายธนเดช   เทือกศิริ
8. เด็กหญิงนันทภัค   คำเขียว
9. เด็กชายปรัญชัย  เขียวใส
10. เด็กชายปัณณธร  เชื้อเมืองพาน
11. เด็กหญิงปารมี  ศรีกัน
12. เด็กหญิงพิมพ์วรียา  พรมโมคัก
13. เด็กชายภูมิแผ่นดิน  นุกาศ
14. เด็กชายวชิรวิทย์   กนกเลิศสุวรรณ์
15. เด็กหญิงวริสรา  กุลธรรมานุสรณ์
16. เด็กหญิงศรัญรัชต์   เรือนรัศมีประชา
17. เด็กหญิงศิโรรัตน์  ทะระมา
18. เด็กหญิงสุกฤษอร  กันธิยะ
19. เด็กชายเป็นต่อ  มนิษาบวรกุล
20. เด็กหญิงแพรพระยา  หมื่นสันธิ
 
1. นายชาญยุทธ  ตาแก้ว
2. นายสุริยา  เสนาดี
3. นางสาวสุริจันทร์  ยองทรัพย์ทวี
4. นางมณีรัตน์  ทะระมา
5. นางสาวกัลยาภัสร์   เดชถิระพิพัฒน์
 
51 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายวนทรรศน์   ธนทรัพย์สิน
 
1. นางพวงผกา  ธิวงค์เวียง
 
52 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายโชคทวีชัย  แสนสหโชค
 
1. นางสาวกัลยา  แต่งตั้ง
 
53 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพิมพ์พิชชา  เกียรติจิรภัทร
 
1. นายวรวุฒิ  ตุ้ยดง
 
54 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธนิษฐา  ยอดยุติธรรม
2. เด็กหญิงศุภพิชญ์  วิตตางกูล
 
1. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
 
55 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธัญรดา  มาลารัตน์
2. เด็กหญิงวรัญชลี  ยศวงศ์ใจ
 
1. นางสาวรำพึง  เชื้อเมืองพาน
2. นางสาวมะลิวรรณ   ประทีปเพ็ญจันทร์
 
56 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกชพร  ชะพลพรรค
2. เด็กหญิงกัญญาณี  ไชยรัตน์
3. เด็กหญิงกานต์ชนิต  ปงเปงกาศ
4. เด็กหญิงณิชาภัทร  ชัยสิทธิ์
5. เด็กชายธนภัทร  ชุมภู
6. เด็กหญิงพร้อมพร  ภาคพิพัฒน์กุล
7. เด็กหญิงพัชรินทร์  ทิรินทอง
8. เด็กหญิงวชิรญาณ์  ยศดี
9. เด็กหญิงวริศรา   สุขเจริญไกรศรี
10. เด็กหญิงสุธาสินี  อรุณานนท์ชัย
 
1. นางณัฐรุจา   ศรีคำ
2. นางสาวกมลชนก  ยองคำ
3. นางวรรณภา  เตจ๊ะ
 
57 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงปริยาภัทร  จันทสารคาม
2. เด็กชายภัทรวิน  ไชยจำเริญ
3. เด็กหญิงสุรัตนาวีร์  ใจมั่นคง
 
1. นางชาลิณี  ยะโก๊ะ
2. นางพรพิมล  ไชยนันท์
 
58 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 67 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงชลารัตน์  โพธิวัฒน์
2. เด็กหญิงเพียงสิริ  เชื้ออุบล
 
1. นางมาณี   ศรีชัยอินทร์
2. นายอนันต์ยศ  ประมาณ
 
59 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 62 ทองแดง 12 1. เด็กชายภาสา  เตจ๊ะ
2. เด็กชายเศรษฐพงศ์  รามไพบูลย์
 
1. นายอนันต์ยศ  ประมาณ
2. นายมาณี   ศรีชัยอินทร์
 
60 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 71 เงิน 10 1. เด็กหญิงทิพย์กมล  จันทรังษี
2. เด็กหญิงปริณดา  กองแก้ว
 
1. นายอนันต์ยศ  ประมาณ
2. นางมาณี   ศรีชัยอินทร์
 
61 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายตรัยคุณ  อนุรักษ์
2. เด็กชายภูวิศ   สมบัตินันท์น
3. เด็กชายวิชญะ  สีห์ประเสริฐ
 
1. นายอนันต์ยศ  ประมาณ
2. นางมาณี   ศรีชัยอินทร์
 
62 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชนทัช  อดุลย์ฐานานุศักดิ์
2. เด็กชายธนภัทร  ดีอิทธิกุล
3. เด็กชายนฤปกร  ชุ่มไชยา
 
1. นายอนันต์ยศ  ประมาณ
2. นายสิทธิกฤษ   เกิดกูล
 
63 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 92 ทอง 5 1. เด็กหญิงธนัทฐา  งานดี
2. เด็กหญิงนวรัตน์  อินทา
3. เด็กหญิงลัลน์ญดา  เตชะตน
 
1. นางสาวกัลยา  แต่งตัง
2. นางจตุพร  ภัทรอุดมกิจ
 
64 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 75 เงิน 11 1. เด็กชายกฤติกร  ธรรมาพินิจ
2. เด็กหญิงพิณญาดา   ภูติโส
3. เด็กชายสธนศรณ์  เกษรพรรณ์
 
1. นางกรรณิกา   โทษาธรรม
2. นางพิมใจ   สนประเทศ
 
65 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฏฐาพันธุ์  กวาวสิบสาม
2. เด็กหญิงณัฐณิชา  อะริยะ
3. เด็กหญิงปาณิสรา  ปัญญา
 
1. นางพิมใจ  สนประเทศ
2. นางกรรณิกา  โทษาธรรม
 
66 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชนานันท์  โคว้ประเสริฐสุข
 
1. นางบังอร  ฮ่วนสกุล
 
67 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 77.33 เงิน 8 1. เด็กชายพิชาคุณ  ทุนอินทร์
 
1. นายจิรกิตต์  กองแก้ว
 
68 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 79 เงิน 5 1. เด็กชายอภิรักษ์  มุกดา
 
1. นางพิกุล  ธรรมลังกา
 
69 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสรภพ  ทองศิริพงษ์
 
1. นางพิกุล  ธรรมลังกา
 
70 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพณาณุษร  จันหลวง
 
1. นายทรงเกียรติ์   สุทธหลวง
 
71 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 72 เงิน 15 1. เด็กชายสุวิจักขณ์  กรรณิกา
 
1. นายทรงเกียรติ์   สุทธหลวง
 
72 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 65 ทองแดง 4 1. เด็กชายศรัญญพงศ์  ศิริอมรธำรง
 
1. นายพิกุล   ธรรมลังกา
 
73 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กชายจารุพัฒน์  สุทธนู
2. เด็กชายศุภวิชญ์  เชื้อเมืองพาน
3. เด็กชายสองนคร  รุ่งเรือง
 
1. นางสาวกนกภรณ์  กาละวงค์
2. นางพิกุล   ธรรมลังกา