สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลนางแล(บ้านทุ่ง) สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 75 เงิน 11 1. เด็กหญิงรังสินี   ผาสบ
 
1. นางสาววราพร   อารีย์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 71 เงิน 12 1. เด็กหญิงมณีฉาย    มณีขัตย์
 
1. นางสาวธีรดา   คำรังษี
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 70 เงิน 13 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์   ผ่องใส
2. เด็กหญิงมยุรา   ไทยอ่อน
 
1. นางรมิภา  รวมจิตต์
2. นายกัญจนริศ  พึ่งสุข
 
4 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กหญิงฤทัยทิพย์   ตาลไทย
 
1. นางรมิภา   รวมจิตต์
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 74 เงิน 9 1. เด็กชายติตาวิน   มาเยอะ
2. เด็กชายเมือง  แสงคำ
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
6 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพชร   ตรีอุปโภค
2. เด็กชายสมบุรณ์  บูรณดีน
 
1. นายสมคิด  เครือบุญ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายพิทวัส   ยำหาน
2. เด็กชายภูเบศวร์   เรือนคำ
3. เด็กชายวัชรพงษ์   วังเสาร์
4. เด็กหญิงสุนิษา  ศรีนาวา
5. เด็กชายหาญเครือ  สายคำ
 
1. นายภูริณัฐ  เชียงชุม
2. นางสาวบูรณา   วรรณอุต
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 78 เงิน 15 1. เด็กชายนรินทร์   แสงขำ
2. เด็กหญิงปิยะกมล   รักดี
3. เด็กหญิงแสงอ่อน   ลุงนุง
 
1. นางอัจฉริยา   จันทร์แสง
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 71.5 เงิน 11 1. เด็กชายภูบดินทร์   สุวรรณ
 
1. นายสมคิด   เครือบุญ
 
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 71 เงิน 10 1. เด็กหญิงณัฐกานต์   เนื้อมี
2. เด็กหญิงธนัญชนก   เขื่อนเพชร
3. เด็กหญิงมณีฉาย   มณีขัตย์
 
1. นางณัฐรี   ตุ่นแก้ว
2. นางสาวธีรดา   คำรังษี
 
11 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กชายภูเบศวร์   เรือนคำ
2. เด็กชายหาญเครือ   สายคำ
 
1. นางสาวบูรณา   วรรณอุต
2. นางสาวนิภาพร   ชัยชนะ