สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย(สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 57 เข้าร่วม 4 1. เด็กหญิงอุรสา  ลุงแล่ง
 
1. นางวรรณา  ปัญญาดี
 
2 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชัญญา  ยอดโค้น
2. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ประทุมมา
3. เด็กหญิงสุภาพร  พรายวิจารณ์
 
1. นางรักษ์คณา  ติ๊บมา
2. นางสาวณัฐจิรา  มาณะกิจ
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 35 เข้าร่วม 6 1. เด็กชายอนวัช  จำหงษ์
2. เด็กชายอิสยาห์  ทศวงศ์วรรษ
 
1. นายอภิวัฒน์  ตันนันตา
2. นายณัฐวุฒิ  แสงชัย
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กชายบุญญฤทธิ์   สุพรม
2. เด็กหญิงปันพร  พรมมา
3. เด็กหญิงภัคจิรา  ไทยโกษา
 
1. นางสาวนฤมล  มะยอง
2. นางอุพาพร  คักกันหา
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 87.98 ทอง 5 1. เด็กหญิงประภาศิริ  สุทธนะ
 
1. นางฐิติวรดา  พรมมา
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวชิรวิทย์  ตินะลา
2. เด็กหญิงศิรินภา  ภิวังชัย
 
1. นายอินทนง  จันตา
2. นางรัชนี  บุญเจริญ
 
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกฤติกา  สุภาหิงค์
2. เด็กหญิงก้ายั่น  วอง
3. เด็กหญิงจิราพัค  พุกคุ่ย
4. เด็กหญิงณิชาธาร  จันทร์ศิริ
5. เด็กหญิงธัญชนก  ดวงเนตร
6. เด็กหญิงมาลี   ศรีทอง
7. เด็กหญิงวรัญญา  วูยือ
8. เด็กหญิงอนัญญา  ไชยวงค์
9. เด็กหญิงอภิชญา  อินมั่น
10. เด็กหญิงเพ็ญพร  แสนคำ
 
1. นางดนตรี  ดวงสม
2. นางสาวนฤมล  มะยอง
3. นางสาวธนัญกรณ์  ไมตรี
 
8 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติชัย   ใจบุญ
2. เด็กชายศรีรัฐ  เพชรจำพร
3. เด็กหญิงศิโรรัตน์  หน่อคำ
4. เด็กชายสายวรรณ  เจริญทรัพย์
5. เด็กหญิงสิรินยา  อำพันธ์
6. เด็กชายสุชาติ   แก้วฉลาด
7. เด็กชายสุภชัย  พม่า
8. เด็กชายหลง  ศรีปัญญา
9. เด็กชายอาทิตย์   แก้วฉลาด
10. เด็กหญิงเชอร์รี่วิน  เจริญทรัพย์
 
1. นายบุญชัช  ผลทิพย์
2. นายโชคชัย  แสนวิชา
3. นายธนากร  แสนคำมา
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 71 เงิน 7 1. เด็กหญิงพิชญาพร   สว่างเต็ม
 
1. นางสาวศิริลักษณ์  กัญวรรณ
 
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 83.25 ทอง 6 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  พลเยี่ยม
 
1. นางเนรัญญา  อะทะไชย
 
11 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กชายกนกพล   ชัยสิทธิกุล
2. เด็กชายจักรรินทร์   สุขเกษม
3. เด็กชายนำทัพ   พรมมา
4. เด็กชายวโรดม   พูลทรัพย์
5. เด็กชายศักรินทร์  ตีฆาอายุ
6. เด็กชายสุทธิรักษ์   สุขรัตน์
 
1. นายขจร  แก้วตา
2. นายโชคชัย  แสนวิชา
3. นายอินทนง  จันตา
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกาญจนา   ทองใจ
2. เด็กหญิงพิทยาภรณ์  หมั่นคิด
3. เด็กหญิงรัตนากร   รูปสูง
 
1. นางกาญจณีย์  ธีระเดช
2. นางจิรภิญญา  พฤฒิพงศ์พิสุทธิ์
 
13 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติภณ  นามคำ
2. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส   ไชยวุฒิ
 
1. นายธนากร  แสนคำมา
2. นายบุญชัช  ผลทิพย์
 
14 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 89 ทอง 7 1. เด็กหญิงณัฎฐกานต์   มีบุญ
2. เด็กหญิงธันยพร   ตาสา
3. เด็กชายพิชิตพงษ์  โพธิเลิศ
 
1. นางสาวธนัญกรณ์  ไมตรี
2. นางดนตรี  ดวงสม
 
15 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 92 ทอง 5 1. เด็กหญิงณัฏฐิกา   ไชยตั๋น
2. เด็กชายพันธวีร์   ไชยตั๋น
3. เด็กชายพิชิตชัย   โพธิเลิศ
 
1. นางสาวธนัญกรณ์  ไมตรี
2. นางสาวนฤมล  มะยอง
 
16 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 71 เงิน 16 1. เด็กหญิงบุญญาพร   แสนละคร
2. เด็กหญิงปิ่นธิดา   ชัยสิทธิ์วรกุล
3. เด็กชายเศกสรรพ์   ไชยประเสริฐ
 
1. นางอรุโณทัย  เชื้อเมืองพาน
2. นางสาวเจตนา  แสนเมืองมูล
 
17 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายอิษณีญากรณ์  ยืนตน
 
1. นางจิรภิญญา  พฤฒิพงศ์พิสุทธิ์
 
18 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายเตชินท์  หมื่นปัญญา
 
1. นางแสงดาว  เมืองใจ
 
19 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 85 ทอง 5 1. เด็กชายธีรวัฒน์  รัตนจันทร์
 
1. นางแสงดาว  เมืองใจ
 
20 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 10 1. เด็กชายธนาวุฒิ   กันทะเตียน
2. เด็กหญิงปวันพัสตร์  ปงรังษี
 
1. นางรัชนี  บุญเจริญ
2. นายอินทนง  จันตา
 
21 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงธัญญชนก  สุภามณี
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  สมประสงค์
 
22 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงภัทรปภา   ลินิฐฏา
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  สมประสงค์
 
23 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกอร   ศิลปะ
2. เด็กหญิงกัญญาพัชร  ยาวิชัย
3. เด็กหญิงขวัญฤทัย   แซ่เฮ้ย
4. เด็กหญิงชนาภา   ทำทาน
5. เด็กหญิงญาณิศา   ดอนชัย
6. เด็กหญิงฐิติพร   กาบคำ
7. เด็กหญิงณัฐพร   เกตุขำ
 
1. นางสาวเบญจวรรณ  สมประสงค์
2. นางแสงดาว  เมืองใจ
3. นางสาวสุจิตรา  สิถิระบุตร