สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านดอน สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กหญิงศิวาพร  แสตมป์
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 70 เงิน 7 1. เด็กหญิงสุรีย์มาศ  สันษา
 
1. นายธราดล  คำแสง
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงธัญวรัตน์  สีประทุม
 
1. นายประกอบ  เทพดวงแก้ว
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 72 เงิน 6 1. เด็กชายชวัลพัชร  ปวงคำ
 
1. นางเฉลิม  สิทธิยศ
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 75 เงิน 13 1. เด็กหญิงชมัยภรณ์  พรมสวัสดิ์
 
1. นายมนูญ  ศิริเมืองจันทร์
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 76 เงิน 17 1. เด็กหญิงศิวาพร  แสตมป์
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
 
7 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายภานุวัฒน์  คำตื้อ
2. เด็กชายวิทย์ทิพัธ  นนทปัญญา
3. เด็กหญิงศุทธินี  รุ้งดี
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
2. นายรชตพชร  ธนรชต
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 76 เงิน 4 1. เด็กชายธีระพงษ์  อินต๊ะสม
2. เด็กชายสุรบดินทร์  นวลพนัส
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
2. นายรชตพชร  ธนรชต
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงจุฑารัตน์  นาคลังกา
2. เด็กชายพชรพล  พรมชัย
3. เด็กหญิงสุนิษา  หมื่นคำ
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
2. นายนัฐพงศ์  กุณณา
 
10 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 76 เงิน 10 1. เด็กหญิงกวิสรา  พิตรพิบูลตระกูล
2. เด็กหญิงชนานันท์  เจริญสุข
3. เด็กหญิงมัลลิกา  มณีวรรณ์
 
1. นางสาววารุณี  พิชัย
2. นางสาวแสงเดือน  เสนาวนา
 
11 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 79 เงิน 8 1. เด็กหญิงกมลทิพย์  เป็งโก๊ะ
2. เด็กชายจิณพัฒ  ไพรสัก
3. เด็กหญิงไอยาดา  พันทา
 
1. นางสาวแสงเดือน  เสนาวนา
2. นางดวงพร  หล้าเป็ง
 
12 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 70 เงิน 5 1. เด็กชายธีรพัฒน์  พรมชัย
2. เด็กชายโฟวิน  อินทราลาม
 
1. นายทองแดง  วุฒิเศลา
2. นายรชตพชร  ธนรชต