สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านทุ่งยั้งหัวฝายวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 73 เงิน 19 1. เด็กหญิงกัลยรัตน์  ธรรมสอน
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงน้ำฝน  มหาวรรณ์
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงรสริน  สิงห์เทพ
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 32 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงเปรมฤทัย  สิทธิ
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 73 เงิน 4 1. เด็กหญิงอรพิชญ์  ทนทาน
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงพัชราภา  ตาหวัน
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงจิรัชญา  ศิริบัวทอง
2. เด็กหญิงญาณนันท์  มูลสาย
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
8 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 78.97 เงิน 8 1. เด็กชายคฑาวุธ  สิงห์ราชา
2. เด็กหญิงเภตรา  บุญเลิศ
 
1. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
2. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
9 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 76.74 เงิน 8 1. เด็กหญิงกัญญาณี  มั่นไกร
2. เด็กหญิงโชติกา  บัวจำ
 
1. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
10 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 42 เข้าร่วม 11 1. เด็กหญิงธนภรณ์  อ่ำปลอด
 
1. นางรุ่งทิพย์  จิระมาตร์
 
11 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงจรรยามล  ราชชมภู
2. เด็กชายภูวดล   วังเปียง
 
1. นางรุ่งทิพย์  จิระมาตร์
2. นายพีรวัฒน์  เทพจักร์
 
12 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กหญิงปาณิศา  บัวจำ
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
13 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 50 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  กาแก้ว
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
 
14 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 60 ทองแดง 9 1. เด็กชายสหัสดนัย  วันดี
 
1. นายธีรวิชญ์  สุวรรณเจริญ
 
15 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 62.5 ทองแดง 12 1. เด็กชายศิราวุฒิ  ยื้อยศ
2. เด็กชายอนวัช  สุฟู
 
1. นายพีรวัฒน์  เทพจักร์
2. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
16 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 61 ทองแดง 11 1. เด็กชายฉัตรชาญชัย  ธรรมสอน
2. เด็กชายเศรษฐพงษ์  มณีจันทร์สุข
 
1. นายพีรวัฒน์  เทพจักร์
2. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
17 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนาชาติ  อนันต์ทา
2. เด็กหญิงศศิกานต์  ทายะนา
3. เด็กหญิงสุปรียา  ชมภูเมน
 
1. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
2. นางสาวอลิสสา  เครือวงค์ปัญญา
 
18 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 81 ทอง 10 1. เด็กชายกรรชนพล  มูลสาย
2. เด็กหญิงปริชญา  เขื่อนคำ
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
2. นายบุญทรัพย์  ธนารักษ์
 
19 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 53 เข้าร่วม 12 1. เด็กหญิงทัศนีย์  เครือวงค์สืบ
2. เด็กชายเจษฎา  คิดดี
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
20 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. เด็กหญิงภรณ์วิภา  วงษ์เกตุ
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 75 เงิน 4 1. เด็กหญิงอรพิชญ์  ทนทาน
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
22 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกมลชนก  มิ่งขวัญ
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายไตภพ  หลักแก้ว
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
24 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 78 เงิน 4 1. เด็กชายสุวรรณภูมิ  บัวจำ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
25 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  อินตาวงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
26 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 82.5 ทอง 5 1. เด็กชายไตภพ  หลักแก้ว
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
27 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุวรรณภูมิ  บัวจำ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
28 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงณัฐรดา  มะธะนิน
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
29 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  อินตาวงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
30 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 82 ทอง 6 1. เด็กชายไตภพ  หลักแก้ว
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
31 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 83.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสุวรรณภูมิ  บัวจำ
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
32 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 70 เงิน 16 1. เด็กหญิงณัฐรดา  มะธะนิน
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
33 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  อินตาวงค์
 
1. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
34 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายก้องภพ  นามแก้ว
2. เด็กชายณัฐกร  มาเยอ
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  อินต๊ะวงค์
4. เด็กชายนครินทร์  ธรรมสอน
5. เด็กชายศักรินทร์  เครือยศ
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
2. นางพรรณี  ปลอดโปร่ง
 
35 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 84 ทอง 7 1. เด็กชายชเนรินทร์  เททะลัง
2. เด็กหญิงสุรีย์พร  มั่นคำ
 
1. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
2. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
 
36 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 63 ทองแดง 13 1. เด็กชายณัฎฐกรณ์  โมงยาม
2. เด็กชายพุฒิพงศ์  คำลังกา
3. เด็กชายรชานนท์  เขื่อนคำ
4. เด็กชายสุวัฒน์  สุวี
5. เด็กชายอนุพงศ์  สุ่มเงิน
6. เด็กชายไตรภพ  ทวีทรัพย์
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางสาวกัญยาณี  ชอบจิตร
 
37 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  อินต๊ะวงค์
2. เด็กชายปัณณวัฒน์  หวังมนตรี
 
1. นายธีรวิชญ์  สุวรรณเจริญ
2. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
38 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 82 ทอง 5 1. เด็กชายพชรพล  ดอนลาว
2. เด็กหญิงพอเพียง  แพงละลวน
3. เด็กชายเทวราช  ทวนกิ่ง
 
1. นายอิสรภาพ  ใสสะอาด
2. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์
 
39 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธนภรณ์  อ่ำปลอด
2. เด็กชายนราวิชญ์  แก้วใจ
3. เด็กหญิงวนิดา  เขื่อนคำ
 
1. นางรุ่งทิพย์  จิระมาตร์
2. นางน้ำอ้อย  เทพชาติ
 
40 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงรสริน  สิงห์เทพ
2. เด็กหญิงสุรีย์พร  มั่นคำ
3. เด็กหญิงเปรมฤทัย  สิทธิ
 
1. นางสาวธิดารัตน์  ใจนวล
2. นางอินทิรา  รอดสุวรรณ
 
41 ปฐมวัย การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 70 เงิน 17 1. เด็กชายจิรเมธ  ณ น่าน
2. เด็กชายณัฐนนท์  นรพัลลภ
3. เด็กชายธิติสรณ์  เจริญจิตต์
 
1. นางสาวศิริพร  สารพิมพ์
2. นางสาวสุวภา  วรรณโล
 
42 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 66 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงศศิลักษณ์  สุวี
2. เด็กหญิงสุภัสสร  คำปัน
3. เด็กหญิงอภิญญา  เล็กสมบูรณ์
 
1. นางสาวศิริพร  สารพิมพ์
2. นางสาวสุวภา  วรรณโล
 
43 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงณัฐพิชชา  ลูกหยี
 
1. นางสาวศิริพร  สารพิมพ์
 
44 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธนกฤต  สายอินทร์
 
1. นายจักรกฤษณ์  ศรีรัตน์