สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ข้าวต้มหลวง สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 77 เงิน 15 1. เด็กหญิงกันต์กนิษฐ์  โพธิ์ช่วย
 
1. นางสาวสุพรรณี  ป้อมฝั้น
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 69 ทองแดง 7 1. เด็กชายณรงค์ศักดิ์  อุปละ
 
1. นางสาวลักษิกา  จอมปวง
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกวิน  วลีคม
 
1. นางสาวลักษิกา  จอมปวง
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 34 เข้าร่วม 5 1. เด็กหญิงกิติญาภรณ์  ไฝ่แก้ว
 
1. นางสาวลักษิกา  จอมปวง
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 76 เงิน 4 1. เด็กหญิงกุลนัดดา   ประดับ
 
1. นางสาวสุพรรณี  ป้อมฝั้น
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 90 ทอง 6 1. เด็กหญิงพรทิพย์  ใจวง
 
1. นางสาวสุพรรณี  ป้อมฝั้น
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 78.86 เงิน 6 1. เด็กหญิงธัญญาภรณ์  นวลคำ
2. เด็กหญิงสุรารักษ์  วงษ์ศา
 
1. นางสาวลักษิกา  จอมปวง
2. นางสุรีย์  กิติรัตน์
 
8 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤษฎา  วงค์เมาะ
2. เด็กหญิงทิพกัญญา  จันทรรัตน์
 
1. นางสาวดาริกา  สมุดความ
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
9 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธนสร  มหาหิงค์
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  คำลือ
3. เด็กชายอาทิตย์  วงค์ชัยยา
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
 
10 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 62 ทองแดง 10 1. เด็กชายก้อนหาญ  นวน
2. เด็กชายทัดเทพ  ยอดมณีเขียว
 
1. นางนันทยา  แสบงบาล
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤษณะ  วารีดี
2. เด็กหญิงกันยามาศ  ทรายมูล
3. เด็กชายลีเทอ  โวยหยื่อ
4. เด็กหญิงสุชาดา  บุญมี
5. เด็กหญิงเขียว  อ่อง
 
1. นายภูวดล   คารินทา
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
12 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกัลชญาภรณ์  ภิระ
2. เด็กหญิงกัลยารัตน์  วงค์ตันกาศ
3. เด็กหญิงณัฐปภัสร์  มูลวงค์
4. เด็กหญิงปณิตา  จันทรวงศ์
5. เด็กหญิงพิมพ์พิศา  กุญชรสิริเลิศ
 
1. นายภูวดล   คารินทา
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
13 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  เกตุคำขวา
2. เด็กชายนิติพัทธ์  ตารินทร์
 
1. นายภูวดล   คารินทา
2. นางปวีณา  อะสะนิธิ
 
14 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 66 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงอาบา  มาเยอะ
2. เด็กชายเดวิทย์  ยอนเจ
 
1. นายสุริยพงษ์  กันศร
2. นางสาวธิดารัตน์  สุทธิ
 
15 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพงศ์นุวัชร์  วาหะรักษ์
2. เด็กหญิงสุวรรณดี  บุญมา
 
1. นายสุริยพงษ์  กันศร
2. นางสาวธิดารัตน์  สุทธิ
 
16 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงแสงจันทร์  ไชยวงค์
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
17 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 70 เงิน 8 1. เด็กหญิงแสงจิ่ง  แสงดี
 
1. นางทัศนา  ธนูแก้ว
 
18 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 15 1. เด็กหญิงเพ็ญจันทร์  บุญแสง
 
1. นางสาวอภิญญา  มะโนคำ
 
19 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวอาหนา  มาเยอะ
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
20 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายศุภวัฒน์  เทพปัญญา
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายไชยกิจ  บั้งเงิน
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
22 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงจิดาภา  พรหมอ่อน
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81 ทอง 5 1. เด็กหญิงทรรศนีย์  กิตติภัทขุนให้
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
24 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายจักรี  บุญยอด
2. เด็กชายธนา  รุจิธาดาภา
 
1. นางสาวอภิญญา  มะโนคำ
2. นายอนันต์  อินเตชะ
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 73 เงิน 8 1. เด็กหญิงคีย์ตาพัต  คำวัง
2. เด็กหญิงจุฑาธิบดิ์  ไชยอาม
3. เด็กหญิงชฎาทิพย์  จันทวี
 
1. นางสาวสุพรรณี  ป้อมฝั้น
2. นางสาวอภิญญา  มะโนคำ
 
26 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐพร  สืบบำรุง
2. เด็กหญิงนิราวรรณ  แสงทอง
3. เด็กหญิงวรรณา  ทอง
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
2. นางปวีณา  อะสะนิธี
 
27 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 84 ทอง 5 1. เด็กชายฉัตรตมงคล  กันทะนา
2. เด็กหญิงไอยารินทร์  พรมแก้ว
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
2. นายสิทธิชัย  รุ้งประนมกร
 
28 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายศิริศักดิ์  ศรีจันทร์
2. เด็กชายเมธา  ทาแก้ว
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
2. นายสิทธิชัย  รุ้งประนมกร
 
29 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 88 ทอง 4 1. เด็กชายพลวัต  สิทธิ์ประเสริฐ
2. เด็กชายเฉลิมวงค์  ริยะเทน
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
2. นายสิทธิชัย  รุ้งประนมกร
 
30 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 78 เงิน 5 1. เด็กชายชยากร  วิริยะ
2. เด็กชายณัฐพงษ์  สืบบำรุง
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
2. นายสิทธิชัย  รุ้งประนมกร
 
31 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 67 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงแสงจิ่ง   ไทยใหญ่
 
1. นางกัญญา    บั้งเงิน
 
32 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง 4 1. เด็กหญิงชลดา  ศรีใจ
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
33 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 84 ทอง 5 1. นางสาวยุภาพร  มหาชัย
 
1. นางสาวอมิตา  คนงาน
 
34 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 71 เงิน 4 1. เด็กชายกีรดิต  บั้งเงิน
2. เด็กชายวัชรพงษ์  เขื่อนคำ
 
1. นายธงชัย  มะโนกร
2. นายสิทธิชัย  รุ้งประนมกร