สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปงเคียน สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงบุญนิศา  แซ่ซ้ง
 
1. นางยุพิน  คำยอด
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 85.3 ทอง 4 1. เด็กหญิงชฎารัตน์  สว่างธนานันต์
2. เด็กหญิงชลธิชา  จะทะผา
 
1. นางอมรา  ริเป๊ก
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายเจษฎา  พิมพ์ทอง
 
1. นายนคร  เหล็กศรีสืบ
 
4 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 11 1. เด็กหญิงณัฐธิญา  อุรา
 
1. นายธนัตอัฑฒ์  วิทิยถ
 
5 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายชนาธิป  ถูนาแก้ว
 
1. นายนคร  เหล็กศรีสืบ
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงณัชชา  แซ่ย่าง
 
1. นายนคร  เหล็กศรีสืบ
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 80 ทอง 10 1. เด็กชายรัชพงศ์  อินพรหม
2. เด็กชายวชิรพงค์  อินพรหม
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เวียงคำ
 
8 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายนิติภูมิ  ผกาแก้ว
2. เด็กชายวรดนัย  ถาบุญเรือง
3. เด็กชายวิจัย  ท่อเสถียรธรรม
4. เด็กชายอุท้ย  แซ่ย่าง
5. เด็กชายเรวัตร  แซ่ลี
6. เด็กชายเอกชัย  ลอบี๋
 
1. นายสมบูรณ์  ชุ่มมงคล
2. นางสาวพันวิภา  กาวินจ๊ะ
 
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 83 ทอง 5 1. เด็กชายธวานันท์  ลุงนัน
2. เด็กชายนครินทร์  แซ่ซ้ง
3. เด็กชายประสิทธิ์  ย่างวัฒนานุกุล
4. เด็กชายภัทรวรรธ  ตั้งจิตร์
5. เด็กชายรัฐศาสตร์  คงอมรธารา
6. เด็กชายวิเชียร  แซ่ซ้ง
 
1. นายสมบูรณ์  ชุ่มมงคล
2. นางสาวพันวิภา  กาวินจ๊ะ
 
10 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวรัญญา  วิจิตรพงษ์ไพร
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
11 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชญาดา  สุดทำนอง
 
1. นางอัญชลี  หาญกล้า
 
12 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงญาณิศา  เรเชอร์
2. เด็กหญิงญาริณี  ชาญสังคีต
3. เด็กหญิงเกวลี  กิตติคุณกานต์
 
1. นางประดับ  ศรีโยทัย
2. นายชนะพงษ์  กาวิจันทร์