สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านปางขอน สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. นายหล่อซ่า   มาเยอะ
2. นายอนุสรณ์  เยเปียะ
 
1. นายวีรยุทธ  กาพรัด
2. นายธวัชชัย  นัยติ๊บ
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  แสงอภัย
2. เด็กหญิงน้ำข้าว  พ่านเจริญกุล
3. เด็กหญิงรจนา  มาเยอะ
4. เด็กหญิงสุพิชชา  พัฒนะอนันต์กุล
5. เด็กหญิงเกณิกา   สาธกานล
 
1. นางสาวภัชโรบล   นนทะการ
2. นางสาววรรณศิริ  ขันคำ
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 82 ทอง 9 1. เด็กหญิงนาริน  เปเจกู่
2. เด็กหญิงนิกาลรันต์  เบเชกู่
3. เด็กชายนิรัตน์สา   เยสอกู่
4. เด็กหญิงอภิชญา  เวียมีกู่
5. เด็กหญิงอาริศรา   เวียมีกู่
 
1. นางสาววรรณศิริ  ขันคำ
2. นางสาวภัชโรบล   นนทะการ
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนารีรัตน์  แซ่ลี
2. เด็กชายบุญญาฤทธิ์  เยส่อกู่
 
1. นายธวัชชัย  นัยติ๊บ
2. นายธานี  ทาขาว
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายสิงหา  เยส่อกู่
 
1. นายธานี  ทาขาว
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายหล่อต๊ะ  ยูเคอะ
 
1. นายนที   สันติภูมิสวรรณ
 
7 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 81 ทอง 8 1. เด็กหญิงอินธิรา   เยสอกู่
 
1. นางสาววัลลภา  แปงทอน
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวอาทิตยา   แซ่เจียว
 
1. นายธานี  ทาขาว
 
9 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 90 ทอง 4 1. เด็กหญิงรัญธิดา   เพียงมีสกุล
2. เด็กหญิงศศิกานต์  มาเยอะ
 
1. นางสุภาภรณ์  วัฒนาพร
2. นายเสกสรร  สิทธิวงค์
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 87 ทอง 4 1. เด็กหญิงสุพิชญา  เพ็ญพรทิพย์
2. เด็กหญิงอุบลวรรณ  นิมิตร
 
1. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
2. นายรณชัย   สิงห์คำ
 
11 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 85 ทอง 7 1. เด็กชายภัทรพล   เวียมีกู่
2. เด็กหญิงอาทิตยา   เยส่อกู่
 
1. นายรณชัย   สิงห์คำ
2. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
12 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายณัฐวุฒิ   ยาแปงกู่
2. เด็กหญิงนันทิพร   พัฒนะอนันต์กุล
 
1. นายรณชัย   สิงห์คำ
2. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
13 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 92 ทอง 4 1. เด็กหญิงภิญญดา   เยียเปียงกู่
2. เด็กหญิงวธัญนุตา   เยส่อกู่
3. เด็กหญิงแสนดาว   เยส่อกู่
 
1. นายรณชัย   สิงห์คำ
2. นางสาวปวีณา  ช่างแท้
 
14 การงานอาชีพ การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 91.2 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายบุญญาฤทธิ์  แบแจกู่
2. นายวิวัฒน์ชัย  ยูเคอะ
3. เด็กชายอนุภัค  ยูเคอะ
 
1. นายธานี  ทาขาว
2. นายธวัชชัย  นัยติ๊บ
 
15 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายไตรภพ   เวยเชกู่
 
1. นางสาววัลลภา   แปงทอน
 
16 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวกัญญาพร  เยส่อกู่
 
1. นายธานี  ทาขาว