สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าซาง สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิภาพร    ประวะสาร
2. เด็กหญิงพีรดา  ศรีพรม
3. นายลิวอิจิ  ตุ่นวิชัย
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
2. นางสาวชื่นนภา  วงษา
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กชายปิยะวัฒน์    ทุ่งลาด
2. เด็กหญิงสุทธิกานต์    ภารมงคล
 
1. นางสาวชื่นนภา  วงษา
2. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
 
3 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  กอแก้ว
2. เด็กชายอภิชาติ   พลเยี่ยม
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
2. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  ถนอมดำรงศักดิ์
2. เด็กชายวิษณุ  บุรินรัมย์
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
2. นายสุธีกานต์  ดอนชัย
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.97 ทอง 5 1. เด็กหญิงพิชญาภัค    พาณิชนิธิพงศ์
 
1. นางนงลักษณ์  มะโนเสาร์
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวญาณภา    เมายาตา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
7 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวพิยดา    ไทยใหม่
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาววรรณิษา    คำยา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 8 1. เด็กชายตันติกร  เขื่อนทา
 
1. นายสมชาติ  กันทะวัง
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. นางสาวณัชชา    ราชคม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
 
11 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. นายนที  นันตา
2. นายพิษณุ   สุทธิ
3. นางสาวศศิธร  ดวงกลาง
 
1. นายโชติพงศ์  ทุมมานอก
2. นายพศวีร์  กองคำ
 
12 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิง สุภัสสรา    อุราธร
2. เด็กชายพัสกรณ์  เดชเดชา
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
2. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์