สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าซาง สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 17 1. นางสาวทักศินา  ก๋าวี
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 58 เข้าร่วม 15 1. เด็กหญิงธัญธิวา    สุทธิอาคาร
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 66 ทองแดง 5 1. นางสาวพรรณิษา  พรายพรรณ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงกนกวรรณ    นัยติ๊บ
2. เด็กหญิงนิชานันท์    ภารรักษา
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 65 ทองแดง 5 1. นางสาว จัญจรี   ก๋าพรม
2. นางสาวสุวดี    โนนวิเศษ
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
2. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 73.74 เงิน 9 1. เด็กหญิงตรีกาญจน์   จ๋าจุ๋มป๋า
2. เด็กหญิงน้ำทิพย์   ศรีพรม
 
1. นายเกรียงศักดิ์  สนชาวไพร
2. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
 
7 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนิภาพร    ประวะสาร
2. เด็กหญิงพีรดา  ศรีพรม
3. นายลิวอิจิ  ตุ่นวิชัย
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
2. นางสาวชื่นนภา  วงษา
 
8 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 48 เข้าร่วม 10 1. เด็กชายปณชัย  คันธนู
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 87 ทอง 4 1. เด็กชายปิยะวัฒน์    ทุ่งลาด
2. เด็กหญิงสุทธิกานต์    ภารมงคล
 
1. นางสาวชื่นนภา  วงษา
2. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
 
10 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 68 ทองแดง 11 1. เด็กชาย กิตติพงษ์  ประทุมชาติ
2. เด็กหญิงพรสุดา  ศรีพรม
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
2. นางสาวชื่นนภา  วงษา
 
11 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 74 เงิน 4 1. เด็กชายธนดล    แวงวรรณ
 
1. นางสาวชื่นนภา  วงษา
 
12 คณิตศาสตร์ การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธิดาภรณ์  พลเยี่ยม
 
1. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์
 
13 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายณัฐพงษ์  กอแก้ว
2. เด็กชายอภิชาติ   พลเยี่ยม
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
2. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
 
14 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพัฒนพงษ์  ถนอมดำรงศักดิ์
2. เด็กชายวิษณุ  บุรินรัมย์
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
2. นายสุธีกานต์  ดอนชัย
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 84.97 ทอง 5 1. เด็กหญิงพิชญาภัค    พาณิชนิธิพงศ์
 
1. นางนงลักษณ์  มะโนเสาร์
 
16 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 70 เงิน 14 1. นาย เนติพงษ์    ศรีพรม
2. นางสาวมณีวรรณ  สุขหล้า
 
1. นางสาว ณัฏฐิยา  น้ำสา
2. นางยุวฎี  ไชยลังกา
 
17 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 63 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงพรพิมล    กิ่งดอก
2. เด็กหญิงอรณิชา  ภารประดิษฐ์
 
1. นายโชติพงศ์  ทุมมานอก
 
18 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 73 เงิน 4 1. นางสาวธัญญารัตน์  เฉิดสมบูรณ์
2. นางสาวศิริยานุช  ศรีพรม
 
1. นายโชติพงศ์  ทุมมานอก
2. นางยุวฎี  ไชยลังกา
 
19 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กชายศตพร   คำน้อย
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
20 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวญาณภา    เมายาตา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวพิยดา    ไทยใหม่
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
22 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาววรรณิษา    คำยา
 
1. นางสาวอารีย์  ปันโพธิ์
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 85 ทอง 8 1. เด็กชายตันติกร  เขื่อนทา
 
1. นายสมชาติ  กันทะวัง
 
24 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. นางสาวณัชชา    ราชคม
 
1. นายพศวีร์  กองคำ
 
25 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 72.5 เงิน 4 1. นายณัฐวัตร    สิงห์ขัน
 
1. นางสายสุนีย์  เพชราเวช
 
26 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 76 เงิน 6 1. เด็กหญิงวิลาสิณี   แก้วสุภา
 
1. นางสาวจีราวรรณ  จันต๊ะนาเขต
 
27 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 83 ทอง 4 1. นายนที  นันตา
2. นายพิษณุ   สุทธิ
3. นางสาวศศิธร  ดวงกลาง
 
1. นายโชติพงศ์  ทุมมานอก
2. นายพศวีร์  กองคำ
 
28 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิง สุภัสสรา    อุราธร
2. เด็กชายพัสกรณ์  เดชเดชา
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  แก้วศรีลา
2. นางสาวพรนวภัส  คณะรัตน์