สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านป่าซางเหนือ สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 83 ทอง 6 1. เด็กหญิงพิชฎา  สืบใจถา
 
1. นางสาวธิดารัตน์   ธรรมโม
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 81 ทอง 5 1. เด็กหญิงชลดา  เงินชะจา
2. เด็กหญิงณัฐธิดา  ศรีพรม
3. เด็กหญิงณัฐวรรณ  ปวกพรมมา
4. เด็กหญิงณิชภรณ์  ต้นเขียว
5. เด็กหญิงดาวิกา  รักษาป่า
6. เด็กหญิงธัญวรัตน์   ศรีพรม
7. เด็กหญิงนริศรา  วรพรมราช
8. เด็กหญิงปกิตตา  อินวงค์
9. เด็กหญิงแพรวา  หมื่นอ้าย
10. เด็กหญิงโชตรีรส  นาลอย
 
1. นางสาวสายทอง  ทัพธานี
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนภสร  หนูเจริญ
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 7 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ศรีพรม
2. เด็กหญิงพศิกา  แรงจินะ
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
2. นางสาวศิริพร  เฉลิมเลี่ยมทอง
 
5 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 82 ทอง 14 1. เด็กชายณฐกฤต  ธรรมสา
2. เด็กหญิงเกสราพร  มาลา
 
1. นางสาวยุพินปารย์  พันธุ์มาลี
2. นางสาวศิริพร  เฉลิมเลี่ยมทอง
 
6 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 85 ทอง 7 1. เด็กชายกฤตยศ  ณะแก้ว
2. เด็กชายณัฐเชษฐ์  โถตันคำ
 
1. นายจักรพล  ยินดี
 
7 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปริชญา  ศรีพรม
2. เด็กหญิงปานตะวัน  ศรีพรม
3. เด็กชายสิทธินันท์  มะโนแสน
 
1. นางสาวจรัญญา  คำยอด
 
8 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพณิชญา  ศรีพรม
 
1. นางสาวอุไรรัตน์  อาทิตย์สาม
 
9 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพาณิภัค  ศรีพรม
 
1. นางสาวอุไรรัตน์  อาทิตย์สาม
 
10 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กชายจักริน  นันต๊ะเสน
2. เด็กหญิงธัญญานุช  ก๋าวี
 
1. นางสาวจุฑามาศ  เพ็ญกุล
 
11 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอโนมา  เรือนสิทธิ์
 
1. นางศิริพร  ไชยวงค์ษา
 
12 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง 4 1. เด็กหญิงสรัลรัตน์  ศรีพรม
 
1. นางสาวอุไรรัตน์  อาทิตย์สาม