สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเชียงรายวิทยาคม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงขวัญฤทัย  ประชุมของ
2. เด็กหญิงณัฐฐาริญา  ปาลี
3. เด็กหญิงธัญรัตน์  ทองอยู่
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
2 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  รู้ทำนอง
2. เด็กหญิงปาลิดา  สุวรรณมงคล
3. เด็กหญิงพิมพ์วิมล  เหมรักษ์
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 76 เงิน 11 1. เด็กชายณัฎฐ์  สัตย์จริง
2. เด็กชายเกิดยินดี  ธุวะวร
 
1. นางสุรีรัตน์  แก้วโก
2. นายอารัมภ์  อินทสังข์
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 72 เงิน 7 1. เด็กชายธนภัทร์  บ้านสระ
2. เด็กหญิงปราณนภัส  บุญช่วย
3. เด็กหญิงพัชรกันย์  อยู่ทองอินทร์
 
1. นางสาวศุภิสรา  ศักดิ์สูง
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชนิกานต์  ยาวิชัย
2. เด็กชายตะวันฉาย  มาบุตร
3. เด็กหญิงลลนา  อินต๊ะยศ
 
1. นางสาวศุภิสรา  ศักดิ์สูง
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 11 1. เด็กหญิงพลอยไพลิน  ธิปญาณา
 
1. นายอัศวิน  ด่านพินิจ
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 80 ทอง 7 1. เด็กชายสรรเสริญ  แซ่จาง
 
1. นางชดากานต์  ธุวะคำ
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงล้านนา  ฟลอเร็นซ์ เทย์เลอร์
 
1. นายวศิน  โกสินทร์
 
9 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 72 เงิน 6 1. เด็กชายจิรภัทร  อินต๊ะรัตน์
2. เด็กชายปริยากร  เทพจ๊ะก๋อง
3. เด็กชายพลาธิป  บุญรักษา
4. เด็กชายภาคิน  วิบูลจิตธรรม
5. เด็กชายวาคิม  จะนี
6. เด็กชายสิโอฮัม  สุริคำแดง
 
1. นายโชติ  บุญประเสริฐ
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฐณิชา  สมวัน
2. เด็กหญิงณัฐนันท์  โรจน์บดินทร์
 
1. นางปาริชาติ  ธรรมเดช