สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านโป่งเกลือ สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 84 ทอง 10 1. เด็กหญิงวิภาวรรณ  จันต๊ะนาเขต
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 60 ทองแดง 13 1. เด็กชายปฏิภาณ  จันต๊ะนาเขต
 
1. นางสาวพิทยารัตน์  ช่อศรีลา
 
3 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 76 เงิน 10 1. เด็กหญิงชัชดาพร  สอนแก้ว
2. เด็กหญิงเปรมปวีย์  ยามี
 
1. นางสาวพิทยารัตน์  ช่อศรีลา
2. นายโอภาส  อินธรรม
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธารทิพย์  เอี่ยมแฟง
2. เด็กหญิงพรปวีณ์  จันต๊ะนาเขตต์
3. เด็กชายภานุพงศ์  สุนทรนาค
4. เด็กหญิงมีสุข  จันต๊ะนาเขตร
5. เด็กหญิงสิริยากร  แสงสุกใส
 
1. นางอัจฉราภรณ์  ยศบุญ
2. นางสาวนรมน  วงค์หนัก
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกานต์พิชชา  ทะไล
2. เด็กหญิงชลลดา  ใจแดง
3. เด็กชายธนภัทร  จักรอินต๊ะ
4. เด็กชายธนภัทร์  จันต๊ะนาเขต
5. เด็กหญิงเกวลิน  บุญเป็ง
 
1. นางสาวกัลยาณ์  หนูแก้ว
2. นายโอภาส  อินธรรม
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายศุภวิชญ์  พรมเผ่า
 
1. นางสาวนรมน  วงค์หนัก
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กหญิงพิชฏา  คงธัญธรรม
 
1. นางสาวกัลยาณ์  หนูแก้ว
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 82 ทอง 11 1. เด็กหญิงศุพัตชญา  อุ่นเรือน
2. เด็กหญิงสิริยากร  แสงสุกใส
 
1. นางอัจฉราภรณ์  ยศบุญ
2. นายโอภาส  อินธรรม
 
9 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงจันทริกา  ฟูแสง
2. เด็กชายณัฐวัฒท์  มาเรียงกา
3. เด็กหญิงมณฑาทิพย์  แห่งพิษ
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
2. นางสาวพิทยารัตน์  ช่อศรีลา
 
10 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 86 ทอง 7 1. เด็กชายธนวินท์  คำลือ
 
1. นางกนกพร  นันต๊ะภูมิ
 
11 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพงศ์พัชรา   ผาคำ
 
1. นางกนกพร  นันต๊ะภูมิ
 
12 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 86 ทอง 5 1. เด็กชายยุทธกรรณ์  จันต๊ะนาเขต
2. เด็กชายยุทธวัตร  ศรีแก้วนิน
3. เด็กชายอธิชา  บุญเมือง
 
1. นางนัฏฐนันท์  เตจ๊ะวงค์
2. นางสาวนรมน  วงค์หนัก