สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนดงมะตื๋นเนินสยามวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 80 ทอง 8 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  เผ่าเสน
2. เด็กหญิงนัทชา  สิงห์ราชา
3. เด็กหญิงปวีณา  ธรรมเจริญ
 
1. นายณัติฐพงษ์   จินา
2. นายศรายุทธ  บ้านสระ
 
2 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 16 1. เด็กชายกฤษณพงศ์  มะโนจิตต์
 
1. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 65 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงกิตติวรา   จันทร์พัน
2. เด็กหญิงกิติญา  สิงห์ราชา
 
1. นางสาวชุติมา   เหงาจุ๊
2. นางสาวกฤษณา  สีคำบุญลือ
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 74 เงิน 16 1. เด็กชายนพชัย  บุญเพ็ง
2. เด็กชายนพรัตน์  บุญเพ็ง
3. เด็กชายสุนิพัทธ์  เจริญรัตนไพรสาน
 
1. นายศรายุทธ  บ้านสระ
2. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
5 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 86 ทอง 7 1. เด็กหญิงกรวีร์  เครือวงค์
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 75 เงิน 12 1. เด็กหญิงกรวีร์  เครือวงค์
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงขวัญข้าว  ประโยง
 
1. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
8 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 61 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา   สมปาน
2. เด็กหญิงอวัศยา  สายสำราญ
 
1. นายธีรสิทธิ์  คาล่า
2. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 80 ทอง 13 1. เด็กหญิงกิตติวรา  จันทร์พัน
2. เด็กหญิงเพียงใจ  วงค์วัน
 
1. นายศรายุทธ  บ้านสระ
2. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 65 ทองแดง 8 1. เด็กชายจิตติพัฒน์  นันติ
2. เด็กชายสุรบดี  อินทิม
 
1. นายศรายุทธ  บ้านสระ
2. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
11 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 64 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงขวัญจิรา   เผ่าเสน
2. เด็กหญิงณภาภัช  บัวเผียน
 
1. นายศรายุทธ  บ้านสระ
2. นางสาวศรัณยา  กันทิ
 
12 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนัทชา  สิงห์ราชา
 
1. นายณัติฐพงศ์  จินา