สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านเมืองชุม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงดาริน  คำแก้ว
 
1. นางกรรณิกา  สุภาษิต
 
2 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 80.5 ทอง 5 1. เด็กชายกฤษณพล  ราชวิชา
2. เด็กชายปฏิภาณ  วงค์ริยะ
 
1. นายจิรวัฒน์  วงศ์ชุมภู
2. นางสาวสุดาวรรณ  เชื้อสะอาด
 
3 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชญานุตม์  อุดแตน
2. เด็กหญิงณัชชา  ชัยทานี
3. เด็กหญิงนัทธ์ชนัน  ปัญญาไหว
 
1. นายปรัชญา  เหลี่ยมใส
2. นายจิรวัฒน์  วงศ์ชมภู
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 80 ทอง 8 1. เด็กหญิงฐิติชญาน์  ติ๊บเต็ม
2. เด็กชายธนบรรณ  น้อยพุฒ
 
1. นายปรัชญา  เหลี่ยมใส
2. นายจิรวัฒน์  วงศ์ชมภู
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 82.33 ทอง 5 1. เด็กหญิงกัลยากร   เนียมพรมลี
2. เด็กชายธีรเชษฐ์  กมลจันทร์
 
1. นางสาวสุดาวรรณ  เชื้อสะอาด
2. นางทิวารัตน์  ชมภูเขา
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 82 ทอง 10 1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ  ใจบาน
2. เด็กหญิงชัชนันท์  คำตะพันธ์
 
1. นางศิลปี  ธำรงอัตนาถ
2. นางสาวปวิชญา  ทองกันยา
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 84 ทอง 4 1. เด็กชายธัญศยา   กายาชัย
 
1. นายจิรวัฒน์  วงศ์ชุมภู
 
8 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจันทพร    คำล้วน
2. เด็กหญิงธัญชนก    วรรณา
3. เด็กหญิงประภัสสร   ติ๊บสุภา
 
1. นางบุษกร  กาวี
2. นางสาววันวิสาข์  ยะจินดา
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 82 ทอง 11 1. เด็กชายธีรวัฒน์  จันทร์แก้ว
2. เด็กหญิงหนึ่งธิดา  ยอดยา
 
1. นางสาวปวิชญา  ทองกันยา
2. นางสาววันวิสาข์  ยะจินดา
 
10 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนนท์ธวัช   ขันอัศวะ
2. เด็กหญิงวรัญญา    มหาวรรณ
3. เด็กหญิงสไบทิพย์    เสนปัญญา
 
1. นางสาวสุกัญญา  เมืองมูล
2. นางนุชรา  สมบัติมาก
 
11 ปฐมวัย วาดภาพระบายสีด้วยสีเทียน ปฐมวัย 87 ทอง 6 1. เด็กหญิงอันธา   ราบรื่น
 
1. นางนุชรา  สมบัติมาก
 
12 ปฐมวัย หนูน้อยคนเก่ง ปฐมวัย 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุภัชชา  คำสุข
 
1. นางสาววรรณา  เชื้อเมืองพาน
 
13 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 83 ทอง 6 1. เด็กชายธีรภัทร์    ศรีเทพ
 
1. นางสาวปวิชญา  ทองกันยา
 
14 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  จัยพรม
2. เด็กหญิงพรนภา  สุภาวรรณ์
3. เด็กชายภาณุวัฒน์  มาไกล
 
1. นางสาววรรณา  เชื้อเมืองพาน
2. นางสาวปวิชญา  ทองกันยา