สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

กลุ่มสาระการเรียนรู้ : คอมพิวเตอร์

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงณัฏวดี  แสงแก้ว
2. เด็กหญิงพิมชนก  แก้วนาติ๊บ
 
1. นางจรรยา  สมบัติทา
2. นายสุริยา  สินมูล
 
2 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 78 เงิน 6 1. เด็กหญิงมนัสนันท์  แสงคำ
2. เด็กหญิงอรวรรยา  โสภา
 
1. นายเดช  เชยบาล
2. นางอนุกูล  เชยบาล
 
3 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. นายวชิรวิทย์  ศรีบุรี
2. เด็กหญิงวิภวานี  มโนมัย
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
2. นางสาวมาลี  มะโนหาญ
 
4 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวณัฐณิชา  ทรายมูล
2. นางสาวเพ็ญพิชชา  อาหยิ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
2. นางอัฑฒ์ศยา  เรือนคำ
 
5 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 87 ทอง 5 1. เด็กชายบุญยวีย์  แสนใจ
2. เด็กชายเสฏวุฒิ  ศรีทองใบ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
6 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 64 ทองแดง 9 1. เด็กชายหัสดินทร์  สำลีนิล
2. เด็กชายอภินันท์  โสภา
 
1. นายเดช  เชยบาล
2. นางอนุกูล  เชยบาล
 
7 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 76 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐตพล  บ่อแก้ว
2. เด็กชายสิริไพศาล  กองแก้ว
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กหญิงณัฐนรี  ปุระเสาร์
2. เด็กหญิงสุภิสรา  อูปสาแก้ว
 
1. นายเดช  เชยบาล
2. นางอนุกูล  เชยบาล
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 57 เข้าร่วม 8 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  วัชรคุณากร
2. เด็กหญิงชลธิดา  คำซ้อน
 
1. นายเดช  เชยบาล
2. นางอนุกูล  เชยบาล
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงปานตะวัน  ฟังสำเนียง
2. เด็กหญิงอาเยอ  เยส่อ
 
1. นางเกศริน  กลิ่นหนู