สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านแม่ข้าวต้มท่าสุด สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

กลุ่มสาระการเรียนรู้ : ���������������-���������������

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายณัฐสิทธิ์  ชอบทำกิจ
2. เด็กหญิงทวีพร  ศรีปุริ
3. เด็กชายนที  ละทั่ง
4. นางสาวศศิกานต์   จี๋แจ่ม
5. เด็กชายสามารถ  มาเยอะ
6. เด็กหญิงสุนีย์   เบเซ
 
1. นายเอกชาติ  วรรณสกล
2. นางสาวณิชาภัทร  เฉียงตะวัน
3. นางสาวจุรีรัตน์  เทพวงค์
 
2 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกชกร   แซ่ลิ้ว
2. เด็กหญิงกิตติยา  ทองสิน
3. เด็กหญิงชนากานต์   แสนเหลี่ยว
4. เด็กชายซินจิ    มาทูโอะ
5. เด็กชายณรงค์ศักดิ์   นามแก้ว
6. เด็กหญิงณัชพร   เลายี่ป๋า
7. เด็กชายณัฐสิทธิ์   ชอบทำกิจ
8. เด็กชายดนัย  แซ่ป่า
9. เด็กหญิงทวีพร    ศรีปุริ
10. เด็กชายทักษิณ   แซ่จี๋
11. เด็กชายธนพล  แซ่ลี
12. เด็กชายนที   ละทั่ง
13. เด็กหญิงนภารัตน์  หมื่อแล
14. เด็กหญิงนฤมล  บรรณมาส
15. เด็กหญิงปนัดดา  ใจซื่อ
16. เด็กหญิงปนัดดา  หมื่นสมบัติ
17. เด็กชายประเสริฐ  เชอกอง
18. เด็กหญิงปราณี   แซ่เจ๋า
19. เด็กหญิงปานตะวัน  ฟังสำเนียง
20. เด็กหญิงปิยะพร  คำปิ๋ว
21. เด็กหญิงพัชรี   แซ่หมี่
22. เด็กหญิงภัทรวดี   แซ่เติ๋น
23. เด็กชายลีซอ  อาหงี่
24. เด็กชายวีระศักดิ์  เตจ๊ะสิงห์
25. นางสาวศศิกานต์   จี๋แจ่ม
26. เด็กหญิงศศิธร   จะโบ
27. นายศุภสิน   ธรรมวัง
28. เด็กหญิงสมหญิง   ตาย้อย
29. นายสาม   ไทยใหญ่
30. เด็กชายสามารถ  มาเยอะ
31. เด็กหญิงสุนีย์   เบเซ
32. เด็กหญิงหมี่อ่อ   อาหงี่
33. เด็กหญิงหมี่เดอ  เม่อแล
34. เด็กชายอมรชัย   คงอนันต์
35. เด็กหญิงอรรัมภา   ปู่โหล่
36. เด็กหญิงอาลู  อาซอง
37. เด็กหญิงอาเยอ  เยส่อ
38. เด็กชายอีซา  มะเด็ง
39. เด็กชายเขตรัตน์  ต๊ะจะแก้ว
40. เด็กหญิงแอ   ซาลอง
 
1. นายเอกชาติ  วรรณสกล
2. นางสาวณิชาภัทร  เฉียงตะวัน
3. นายกิตติคุณ  ทาวาง
4. นางสาวปวีณา  คำบุบผา
5. นางสาววิสา  ขัดชุมภู
6. นางสาวชยาภรณ์  คำตุ้ย
7. นางมยุรี   กิจรักษ์
8. นางสาวพรเพ็ญ  อาทิตย์รุ่งเจริญ
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 16 1. เด็กหญิงเปรมวิกา  ตื้อยศ
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
4 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงนิชา  แซ่ปา
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
 
5 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 71 เงิน 12 1. เด็กชายรัฐภูมิ  เปาเดล
 
1. นายวุฒิภัทร  อุทธิยา
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 78.75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกฤตพจน์  กฤตเมธกุล
 
1. นางสาวรัชฎาภรณ์  สุขใจ
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 80 ทอง 6 1. เด็กหญิงสริมน  มาเยอะ
 
1. นางสาววิสา  ขัดชุมภุ
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82 ทอง 4 1. นางสาวอาชู  อาซือ
 
1. นางสาวรัชฎาภรณ์  สุขใจ
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกชกร  มาเยอะ
2. เด็กหญิงกิตติมา  แสนใจ
3. เด็กหญิงกิ่งแก้ว  อาหยี่
4. เด็กหญิงคีตภัทร  เบเชกู่
5. เด็กหญิงชมพูนุช  สิริวิรุฬกาญจน์
6. เด็กชายณัฐพนธ์  ปุระเสาร์
7. เด็กชายธนวัตร์  มูลเอ้ย
8. เด็กหญิงนัทชา  แสงเสรีธรรม
9. เด็กหญิงนิชา  แซ่ปา
10. เด็กหญิงนิภาพร  แลเชอ
11. เด็กหญิงบูสึ  เบียทู
12. เด็กหญิงปดิวรัตน์ดา  ศรีบุรี
13. เด็กชายประเสริฐ  เชอกอง
14. เด็กหญิงพรพิมล   เยเป
15. เด็กหญิงพิมพร  มาเยอะ
16. เด็กหญิงมยุรา  เมอแล
17. เด็กหญิงรสริน  เชอะมือ
18. เด็กชายรัฐภูมิ  เปาเดล
19. เด็กหญิงศริมล  มาเยอะ
20. เด็กหญิงศศิวิมล  เยเบียง
21. เด็กหญิงสาวิณี  อานี
22. เด็กชายสุทธิพจน์  หนทอง
23. เด็กหญิงสุภัสสร  มาเยอะ
24. เด็กหญิงสุภาพร  ศิริวงศ์วัฒน์
25. เด็กหญิงอรัญญา  เบียงแล
26. เด็กหญิงอากู่  หมอโป๊ะกู่
27. เด็กหญิงอาชุ  มือแล
28. เด็กหญิงอารดา  หมื่อแล
29. เด็กหญิงเจนจิรา  แลเซอ
30. เด็กหญิงเปมิกา  ตื้อยศ
31. เด็กหญิงเพียงฟ้า  มาเยอะ
32. เด็กหญิงแสงดาว  มาเยอะ
 
1. นายเอกชาติ  วรรณสกล
2. นายสุริยา  สินมูล
3. นางสุนทรี  ปาลี
4. นางจรรยา  สมบัติทา
5. นายปรีชา  ทิพพามา
6. นายชยกร  กิจรักษ์
7. นางวราภรณ์  สลีสองสม
8. นางสาวณัฐมล  แสนขาล
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมืองระดับ ประถมศึกษา ป.1-ป.6 82 ทอง 4 1. เด็กชายกิตติภูมิ  ใจดี
2. เด็กชายณัฐพงษ์  ปุระเสาร์
3. เด็กชายณัฐวุฒิ  องเซ็ง
4. เด็กหญิงธัญญรัตน์  รุ่งภาณุมาศ
5. เด็กชายพงศกร  แก้วนาติ๊บ
6. เด็กชายวีรภัทร  ลิขิตเลิศ
7. เด็กหญิงสุกัญญา  แซ่ลิ้ม
8. เด็กหญิงสุดารัตน์  หนทอง
9. เด็กชายหนึ่ง  สมศรี
10. เด็กชายแสงธรรม  แซ่ลี
 
1. นายอนันต์  สิงห์หา
2. นายวุฒิภัทร  อุทธิยา
3. นายฤทธี   สรรพเนตร