สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านรวมมิตร สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 64 ทองแดง 15 1. เด็กหญิงพัชรินทร  แซ่จู
 
1. นางพยุง  เพ็ชรรัตน์
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 57 เข้าร่วม 5 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  กุ่ยแก้ว
 
1. นางพยุง  เพ็ชรรัตน์
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 32 เข้าร่วม 6 1. เด็กหญิงดาว  โวยหล่อง
 
1. นางพยุง  เพ็ชรรัตน์
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 59 เข้าร่วม 8 1. เด็กหญิงกวินทิพย์  จะบือ
 
1. นางพยุง  เพ็ชรรัตน์
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 63 ทองแดง 13 1. เด็กชายก้องภพ  ทรัพย์ร่มเกล้า
2. เด็กหญิงสุวพร  ขวัญมณีกานต์
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
2. นางพยุง  เพ็ชรรัตน์
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 32 เข้าร่วม 8 1. เด็กหญิงสุพรรษา  มาเยอะ
 
1. นางผจงศรี  โจ่ยสา
 
7 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 40 เข้าร่วม 12 1. เด็กชายเอกรินทร์  เย้อเตอ
 
1. นายธีรวัฒน์  แสนศิริ
 
8 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 62 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงนัฐณิชา  แสงคือ
2. เด็กชายวิชัย  อาข่า
3. เด็กหญิงเพชรนภา  มาเยอะ
 
1. นางสาววรุณภรณ์  อินต๊ะยศ
2. นางสาวชนิดา  นันยา
 
9 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชุติมา  ภูริธนากุล
2. เด็กหญิงดาวมยุรี  อุ่ยแม
3. เด็กหญิงศิขรินธาร  ยวงคำ
 
1. นางสาวฐรินดา  วงค์กาปิน
2. นางสาวจีราภรณ์  บรรเรียนกิจ
 
10 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงดาวมยุรี  อุ่ยแม
2. เด็กหญิงธัญลักษณ์  ฎีกา
3. เด็กหญิงเมษา  ริโยธา
 
1. นางสาวฐรินดา  วงค์กาปิน
2. นางสาวจีราภรณ์  บรรเรียนกิจ
 
11 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 85 ทอง 5 1. เด็กชายการุณ  ทองผาภูมิจรูญ
2. เด็กหญิงศิขรินธาร  ยวงคำ
 
1. นายณัฐวัฒน์  หวังกีรติกุล
2. นางกุลภัสสร์  อินเงิน
 
12 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 63 ทองแดง 6 1. เด็กชายณัฐวุฒิ  ทองมาก
2. เด็กชายสมชัย  ลอคา
 
1. นายเสรี  กันวี
2. นายนิชคุณ  อาซาง
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 77 เงิน 11 1. เด็กหญิงวนิลา  เอจู
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
14 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 73 เงิน 7 1. เด็กหญิงพิชญา  แซ่ย่าง
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
15 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงวนิดา  สุภาพพจนา
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
16 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 61 ทองแดง 9 1. เด็กหญิงจริดา  เอจู
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
17 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 66 ทองแดง 6 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  ทองผาภูมิจรูญ
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
18 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 77 เงิน 7 1. เด็กหญิงอำพร  อุยแม
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
19 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายปิติ  วิวัฒน์ทวีกุล
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 12 1. เด็กหญิงธิดา  เบทู
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
21 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 81.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงวาสนา  ดาวรุ่งจรัส
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
22 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายศรีทอง  เอจู
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 66 ทองแดง 10 1. เด็กหญิงรัชนี  เมืองจอ
 
1. นายจำนงค์  เพ็ชรรัตน์
 
24 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 58.25 เข้าร่วม 14 1. เด็กหญิงจินตนา  ชีหมื่อ
 
1. นางกัลยาณี  ศรีวรรณ์
 
25 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 65 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงขนิษฐา  นัยแสง
2. เด็กชายวีรศักดิ์  โสภาพรชัย
 
1. นายศราวุฒิ  คำอ้าย
2. นายธีรวัฒน์  แสนศิริ
 
26 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอรทัย  เบเชกู่
 
1. นายปิยะ  อินต๊ะวงค์