สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านร่องปลาขาว สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงขวัญเนตร  พวงภู่
2. เด็กชายภูวดล  พันจันทร์
 
1. นางสาวเจตนภา  จุ่มใจ
2. นายเชิดชาย  ไผ่ผาด
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 83 ทอง 5 1. เด็กหญิงกมลฉัตร  เงินศรี
2. เด็กหญิงปณิตา  กันมุข
3. เด็กหญิงพิชญาภัค  นามศรี
4. เด็กหญิงรัตติกาล  ใจสุริยา
5. เด็กหญิงเจริญรัตน์  จันต๊ะโก
 
1. นางนงนุช  คำบุญเรือง
2. นางสร้อยวลา  ศรีรัตน์
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ชมชื่น
2. เด็กหญิงชาลิสา  บัวการกิจ
3. เด็กหญิงวัลนิภา  ปัญญาช่วย
4. เด็กหญิงศิรินันท์  กันตีมูล
5. เด็กหญิงเมธาวลัย  สำราญพงศ์สุข
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ
 
4 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายสิรวิชญ์  นิมิตรศิลป์
2. เด็กชายเกียรติศักดิ์  หมอแก้ว
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ
 
5 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธีรพัฒน์  มูลน้อย
2. เด็กหญิงอัจฉรา  เงินศรี
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ
 
6 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธนพร  วิชาคำ
2. เด็กหญิงนิราวัณ  ปาลี
3. เด็กหญิงพัชรินทร์  พรมตัน
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
2. นางสร้อยวลา  ศรีรัตน์
 
7 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงชนิดาภา  ชมชื่น
2. เด็กชายธีรวัฒน์  วงศา
3. เด็กหญิงนัฐภรณ์  รักษ์มณี
 
1. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
2. นางสร้อยวลา  ศรีรัตน์
 
8 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงขวัญเนตร  พวงภู่
2. เด็กหญิงชาลิสา  บัวการกิจ
3. เด็กหญิงวัลนิภา  ปัญญาช่วย
 
1. นางสร้อยวลา  ศรีรัตน์
2. นางจันทร์เพ็ญ  อาษา
 
9 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายจักรพันธ์  มโนวรรณ์
2. เด็กชายธนพัฒน์  เป็งปัญญา
 
1. นางสาวสุภาภรณ์  กิ่งสกุล
2. นางสาวสุธีรา  อินทร์ต๊ะ