สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านร่องเผียว สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤตภาส  เชื้อเมืองพาน
2. เด็กชายชลากร  แสนอุ่นเรือน
 
1. นางเบญญา  แซ่ล้ิม
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 78 เงิน 5 1. เด็กชายศุภสันต์  ตันมั่นคง
2. เด็กหญิงอริศรา  ต๊ะผัด
 
1. นางสาวโสพิน  พุทธิมา
 
3 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 67 ทองแดง 9 1. เด็กชายหิัรัญ  ประเสริฐ
 
1. นางสาวธิติมา  ไวยะกา
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 79 เงิน 9 1. เด็กชายัทัชชกร  คำภิโล
 
1. นางสาวธิติมา  ไวยะกา
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 64 ทองแดง 14 1. เด็กหญิงอชิรญา  โสภสุนทร
 
1. นางสาวธิติมา  ไวยะกา
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 80 ทอง 9 1. เด็กชายกิตติพัศ  ทาส้าว
2. เด็กหญิงรุ่งทิวา  อูปสาแก้ว
3. เด็กชายอติเทพ  ประเสริฐ
 
1. นางสาวธิติมา  ไวยะกา
2. นายสงบ  สายเครือคำ
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมืองระดับ ประถมศึกษา ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงกัลยา  ก๋าวิลัย
2. เด็กชายชาญศักดิ์   มีฉลาด
3. เด็กหญิงธัญชนก  แก่นอินรทร์
4. เด็กหญิงพรไพลิน  มหิตธิ
5. เด็กชายพัสกร  บุญกอบ
6. เด็กชายพุทธรักษา  กองวัสกุลณี
7. เด็กหญิงภิรัญญา  สุวรรณประภา
8. เด็กชายวสุธา  อินเรือน
9. เด็กหญิงสุคนทิพย์  อินต๊ิบ
10. เด็กหญิงอริศรา  มานิตย์อัชวบุญ
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
2. นางสาวดารารัตน์  อยู่ลือ
3. นายโชติวุฒิ  ก๋าขัติ
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายพัสกร  บุญกอบ
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
 
9 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 85 ทอง 5 1. เด็กหญิงลภัสลดา  เจริญชัย
 
1. นางสาวดารารัตน์  อยู่ลือ
 
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 -1 - 1. เด็กชายนันทิชัย  ปาขันแก้ว
 
1. นางสาวดารารัตน์  อยู่ลือ
 
11 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทิวาพร  ติ๊บพิง
2. เด็กหญิงภิรัญญา  สุวรรณประภา
3. เด็กหญิงยุวธิดา   กันอินทร์
 
1. นางสาวมิธทิรา  แก้วร่วง
2. นางสาวดารารัตน์  อยู่ลือ
 
12 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงอริศรา  มานิตย์อัชวบุญ
 
1. นางสาวดารารัตน์  อยู่ลือ
 
13 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 7 1. เด็กชายกฤติพงษ์  เรือนเขียว
2. เด็กชายชัชวาล  กันทะวงค์
 
1. นางสาวปราณีย์  ศรีใจ
2. นางสาวกีรติรัชต์  จันทร์อ้าย