สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านโล๊ะป่าตุ้ม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 77 เงิน 9 1. เด็กหญิงพชรพร  ยานะฝั้น
 
1. นางสาวพนัดดา  จอมสวรรค์ กุมนา
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 75 เงิน 9 1. เด็กชายณัฐพล  งามสวย
2. เด็กชายอาคม  ลีจา
 
1. นายอนุชน  ฉลาดแหลม
2. นางสาวเพ็ญนภา  ขันแก้ว
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 70 เงิน 6 1. เด็กชายสุพจน์  ปันหล้า
 
1. นายอนุชน  ฉลาดแหลม
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายนพดล  ไชยภาพ
2. เด็กหญิงปิยธิดา  สิทธิสน
3. เด็กหญิงแสงตะวัน  เคนพุทธา
 
1. นางนิตยา  ชาร์ลสเวิร์ธ
2. นายทินกร  แสงทะรา
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 1. เด็กหญิงมณฑกกาญจน์  ใชยวงค์
 
1. นายสุรชัย  ชมภู
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 78 เงิน 12 1. เด็กหญิงสุทาวรรณ  นาโล
 
1. นายสิทธิศักดิ์  พิชิตพร
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 74 เงิน 13 1. เด็กหญิงน้ำฝน  อินคำตุ้ย
 
1. นายสิทธิศักดิ์  พิชิตพร
 
8 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 78.5 เงิน 6 1. เด็กหญิงกรรวี  แซ่มอ
2. เด็กชายซื่อ  ไทยใหญ่
3. เด็กชายมิ้น  ไทยใหญ่
4. เด็กหญิงวรกาญจน์  อุ่นใจ
5. เด็กหญิงศิวิกรณ์  ไชยวงค์
6. เด็กชายอธิพล  แซ่จัง
 
1. นายทนง  ไขทา
2. นางสาวพนัดดา  จอมสวรรค์ กุมนา
3. นางสาวธนัญญา  กำแพงคำ
 
9 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 75 เงิน 6 1. เด็กชายทวนทอง  ศิริธร
2. เด็กชายปฏิภาณ  ปันปา
 
1. นายศรัณย์  วงค์สารภี
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงดาราธิป  สนั่นนอก
2. เด็กชายวุฒิชัย  สารอุด
 
1. นายศรัณย์  วงค์สารภี
2. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  กาละวงค์
 
11 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กชายพีรายุ  ใชยวงค์
 
1. นางสาวนงค์เยาว์  ประมวลการ
 
12 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงจารุปกรณ์  ติ๊บปละ
2. เด็กหญิงจารุพัสต์  ติ๊บปละ
 
1. นางสาวนงค์เยาว์  ประมวลการ
2. นางสาวเพ็ญพิสุทธิ์  กาละวงค์