สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านสันต้นขาม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 81 ทอง 8 1. เด็กหญิงจิราพร  ชมเสือ
2. เด็กชายปฏิภาณ  นวนแสง
3. เด็กหญิงศศิวิมล  ดวงใจ
4. เด็กหญิงสาวิตรี  อินทจักร์
5. เด็กชายอุกฤษฎ์  มีสา
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
2. นางสุทิน  ธนัญชัย
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงชณานันท์  ไชยชมภู
2. เด็กหญิงณัฐชญา  รักญาติ
3. เด็กหญิงพิชชานันท์  จันเลน
4. เด็กหญิงพิชญสินี  แก้วจุลาด
5. เด็กหญิงมุกตะวัน  แก้วจินดา
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
2. นางสาวผกาสินี  ปางเก้
 
3 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 76 เงิน 5 1. เด็กหญิงจาริยา  ริมจันทร์
2. เด็กชายชุติภาส  คำน้อย
3. เด็กหญิงณัฐชญา  รักญาติ
4. เด็กชายปฏิภาณ  นวนแสง
5. เด็กหญิงมุกตะวัน  แก้วจินดา
6. เด็กหญิงสุภาพร  คำลือ
7. เด็กชายสุรศักดิ์  วงค์อิ่น
8. เด็กชายอภิชัย  พิลาจันทร์
9. เด็กชายอุกฤษฏ์  มีสา
10. เด็กชายเสฏฐวุฒิ  มะโนสมบัติ
 
1. นางสุทิน  ธนัญชัย
2. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
3. นางสาวผกาสินี  ปางเก้
 
4 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 60 ทองแดง 16 1. เด็กหญิงสาวิตรี  อินทจักร์
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
 
5 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 72 เงิน 15 1. เด็กหญิงพิชชานันท์  จันเลน
 
1. นางสาวผกาสินี  ปางเก้
 
6 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 84 ทอง 9 1. เด็กชายต้อม  บุญมี
2. เด็กหญิงสาวิตรี  อินทจักร์
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
2. นางสาวมลวิภา  สุโรพันธุ์
 
7 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงณัฐชญา  รักญาติ
2. เด็กหญิงมุกตะวัน  แก้วจินดา
 
1. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
2. นางสาวมลวิภา  สุโรพันธุ์
 
8 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 86 ทอง 11 1. เด็กชายภูรินทร์  คงทน
2. เด็กชายรัฐภูมิ  อาทรประชาชิต
3. เด็กชายวิษณุสรรค์  ดวงใจ
 
1. นางสาวผกาสินี  ปางเก้
2. นายพงษ์ศิริ  ไคร้วงค์
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงชณานันท์  ไชยชมภู
2. เด็กหญิงพิชญสินี  แก้วจุลาด
3. เด็กชายรัฐศาสตร์  อาทรประชาชิต
 
1. นางสาวผกาสินี  ปางเก้
2. นางพาฝัน  เขื่อนเพชร
 
10 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 4 1. เด็กชายภัคอนันต์  เขื่อนเพชร
 
1. นายพงษ์ศิริ  ไคร้วงค์