สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยชมภู สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงหัสดา  แซ่พ่าน
 
1. นางสาวสุนารี  วงศ์ษา
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวรัทยา  แซ่ลิ้ว
 
1. นายวีระพล  กองแหวน
 
3 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายธีร์ปกรณ์  แซ่จ๋าว
 
1. นางสาวจินตนา  กาวี
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกิตตินันท์  มณีไพบูรณ์
2. เด็กชายกู้เกียรติ  พาณิชย์สุขนนท์
 
1. นางสาวจินตนา  กาวี
2. นายศุภชัย  บุญวงค์
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกานต์ชนิต  เชียงเจริญกิจ
2. เด็กหญิงณิชากานต์  แซ่ลิ้ว
3. เด็กหญิงปียาภรณ์  พรโชคอนันต์กุล
4. เด็กหญิงสุภัชชา  สิงขรเกรียงไกร
5. เด็กหญิงสุรัมภา  พนาภูริกุล
 
1. นายวีระพล  กองแหวน
2. นางอุทุมพร  สนิทผล
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. นายกตัญญู  แซ่ลิ้ว
2. นางสาวเมตตา  เยอต๊ะ
 
1. นายบัณฑิต  โบตั๋นแก้ว
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 83 ทอง 9 1. เด็กหญิงจันศริ  แซ่ลิ้ว
 
1. นางสาวสุนารี  วงศ์ษา
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงหมี่แผ่  เชอกอง
 
1. นางอุทุมพร  สนิทผล
 
9 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงนุชลี  อุดมธนโชค
 
1. นางกมลรัตน์  อัศวภรณ์
 
10 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกษมา  แซ่พ่าน
2. เด็กชายณัฏฐกิตติ์  แซ่ย่าง
 
1. นายชิติพัทธ์  เที่ยงมงคลชัย
 
11 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 81 ทอง 6 1. เด็กหญิงณิชา  วารีเอื้ออนันต์
2. เด็กหญิงนภัสนันท์  แซ่ต่า
3. เด็กหญิงแพรนภา  แซ่บื้อ
 
1. นายศุภชัย  บุญวงค์
2. นางสาวสงกรานต์  ธิยะคำ
 
12 ปฐมวัย การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 91 ทอง 5 1. เด็กหญิงฐิติกานต์  ฉัตรไชยทอง
2. เด็กหญิงทิพย์นิภา  แซ่เติ๋น
3. เด็กหญิงใบบัว  อาหยิ
 
1. นางสาวศศิกาญจน์  แปงงามนวกุล
2. นางสาวณัฐวรา  เจริญลาศลักษณ์
 
13 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงวนาพร  แซ่เฉิน
2. เด็กชายเจริญรัตน์  วิไล
3. เด็กชายโอบนิธิ  แซ่จ๋าว
 
1. นางสาวสงกรานต์  ธิยะคำ
2. นางสาวภัทรนันท์  พรชัยรุ่งจรัส
 
14 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายดนุเดช  แซ่จ๋าว
2. เด็กชายธนชัย  แซ่พร้าน
3. เด็กชายบอล  อาหยิ
 
1. นางสาวสงกรานต์  ธิยะคำ
2. นางสาวภัทรนันท์  พรชัยรุ่งจรัส