สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยแม่เลี่ยม สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงจันทนา  วุ้ยยือ
 
1. นางสาวสุจิตรา  สงคราม
 
2 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 87 ทอง 5 1. เด็กหญิงนันทนาภรณ์  พัชรมโน
2. เด็กหญิงมิรานันท์  แบแจ่กุ
3. เด็กหญิงรสริน  เชอหมื่อ
4. เด็กชายสิทธิชัย  แยลอง
5. เด็กหญิงเพ็ญพิชชา  แซ่พร่าน
 
1. นางสาวกมลรัตน์  เร่งเร็ว
2. นายชุติเดช  เร่งเร็ว
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายปรีชา  เพเช
2. เด็กหญิงพัชรา  เชหมื่อ
 
1. นางสาวกมลรัตน์  เร่งเร็ว
2. นายชุติเดช  เร่งเร็ว
 
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 8 1. นายธัญญะ  พัชรมโน
2. เด็กหญิงอัญธิกา  เหวงซากู่
 
1. นายชุติเดช  เร่งเร็ว
2. นางสาวกมลรัตน์  เร่งเร็ว
 
5 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงทักษอร  แซ่หลี
2. เด็กหญิงนภาพร  คาล่า
3. เด็กหญิงนฤมล  กวยยือ
4. เด็กหญิงฟ้าใส  เชอหมื่อ
5. เด็กหญิงวลัยลักษณ์  เว่ยยือกู่
6. เด็กหญิงศุภัชญา  อาซังกู่
7. เด็กหญิงสุภาพร  เหวงซากู่
8. เด็กหญิงเพชรดา  เวยเชอกู่
9. เด็กหญิงเพชรเกษม  พิงหม่ากู่
10. เด็กหญิงเมษา  เว่ยยือกู่
 
1. นางสินธุมาส  อินนันชัย
2. นางศิรดา  ชาวส้าน
3. นางสาวกมลรัตน์  เร่งเร็ว
 
6 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 85 ทอง 4 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ทูตสันติ
2. เด็กหญิงศศิญา  เยส่อ
 
1. นางศิรดา  ชาวส้าน
2. นางสาวณัฐธิดา  สุภาพกุล
 
7 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 86 ทอง 7 1. เด็กหญิงจิรัชยา  วุยยะกู่
2. เด็กหญิงปนัดดา  เพเช
 
1. นางสาวศศินิภา  คำชัย
2. นางสาวปราณปรียา   บุญธรรม
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นายชาติชัย  มาเยอะ
2. นางสาวรติกาล  อาซางกู่
 
1. นางสาวปราณปรียา   บุญธรรม
2. นางสาวศศินิภา  คำชัย
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกุลพันธ์  แซพะกู่
 
1. นางสินธุมาส  อินนันชัย
 
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายคณาธิป  เบี่ยวทู
2. เด็กชายดานัย  แซ่ว่าง
 
1. นางศิรดา  ชาวส้าน
2. นายศุภกฤต  แซ่รี
 
11 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 84 ทอง 8 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  แซ่พ่าน
2. เด็กชายธีระเดช  แซ่พ่าน
 
1. นายชูชาติ  จอมวุฒิ
2. นางสาวอลิศา   สมประสงค์
 
12 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤษฎา  พัชรมโน
2. เด็กชายธีรวัฒน์  เชอหมื่อ
3. เด็กชายศรสินชัย  แซ่เติ๋น
 
1. นายนุกูล  ปัญญา
2. นางสาวกาญจนา  เกตุอินทร์
 
13 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงการะเกศ  อาซางกู่
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  วุ้ยยือ
3. เด็กหญิงภัคจิรา  เรชอกู่
 
1. นายนุกูล  ปัญญา
2. นางสาวกาญจนา  เกตุอินทร์