สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรรณภา   อุดกาวี
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงภริตพร  กองตุ้ย
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
3 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกชกานต์  ชัยชนะ
2. เด็กหญิงจามจุรี  ปิดกูล
3. เด็กหญิงจีราภรณ์  เดชสาวงค์
4. เด็กหญิงชนินาถ  สุริยะพรม
5. เด็กหญิงธนพร  เศียรกระโทก
6. เด็กหญิงธัญยธรณ์  ใจยะติ๊บ
7. เด็กหญิงปิญาภรณ์  ปาอินทร์
8. เด็กหญิงวนัชพร  ไชยชมวงค์
9. เด็กหญิงอภิญญา  แสนกา
 
1. นายวีระศักดิ์  ภูมิสร
2. นายทวี  คุณทุม
3. นางสาวธารทิพย์  ทาระจีน
 
4 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงภัทราวดี  สุภาสาย
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
5 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวอัญชลี  มณีสาร
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
6 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปันอินต๊ะ
2. เด็กชายปฏิวัติ  นัยติ๊บ
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
2. นายทวี  คุณทุม
 
7 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธนัญชนก  ม้วนเงิน
2. เด็กหญิงธัญพิชชา  ต๊ะมา
3. เด็กหญิงปาจรีย์  กาดนอก
4. เด็กหญิงพรรณภา  อุดกาวี
5. เด็กชายพัฒนพงศ์  กองตุ้ย
6. เด็กหญิงศศิวิมล  เรือนเครือ
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นางอรุณี  หงษ์นวล
3. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
8 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติชัย  หมื่นใจ
2. เด็กหญิงภริตพร  กองตุ้ย
3. เด็กหญิงลักษิกา  เมืองชื่น
4. เด็กหญิงสุธีมนต์  ฝั้นสาย
5. เด็กหญิงสุพิชญา  ขัดกันทะ
6. นางสาวอัญชลี  มณีสาร
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นางชนัญชิตา  บุญคำปัน
3. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธันวา  โชติวิทยโภคิน
2. เด็กชายภูริ  เมืองชื่น
3. เด็กหญิงโยธการ์  สุขเกษม
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นายบุญเรือง  ประดิษฐ์
 
10 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงหะบุตร
 
1. นางสีจันทร์  บุญเรือง
 
11 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรนภัส  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางสุรีพร  ประดิษฐ์
 
12 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกิตติพงศ์  หาญประทุม
2. เด็กชายกิตติพงศ์  สุริยะพรม
3. เด็กชายพรชัย  กิลัย
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นายวีระศักดิ์  ภูมิสร