สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านห้วยหมากเอียก สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรรณภา   อุดกาวี
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 77 เงิน 5 1. เด็กหญิงกมลวรรณ  อินลี
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงภริตพร  กองตุ้ย
 
1. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายพีรพัฒน์  ปันโพธิ์
2. เด็กชายภานุเดช  ศรีพรม
 
1. นายทวน  พุ่มพวง
 
5 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 78 เงิน 6 1. เด็กชายฉวีพงษ์  วงค์ธิ
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  มะโนชัย
 
1. นายทวน  พุ่มพวง
 
6 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายธาดานุกูล  เมืองชื่น
2. เด็กหญิงศุภกานต์  แหลมจัด
 
1. นายทวน  พุ่มพวง
 
7 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกชกานต์  ชัยชนะ
2. เด็กหญิงจามจุรี  ปิดกูล
3. เด็กหญิงจีราภรณ์  เดชสาวงค์
4. เด็กหญิงชนินาถ  สุริยะพรม
5. เด็กหญิงธนพร  เศียรกระโทก
6. เด็กหญิงธัญยธรณ์  ใจยะติ๊บ
7. เด็กหญิงปิญาภรณ์  ปาอินทร์
8. เด็กหญิงวนัชพร  ไชยชมวงค์
9. เด็กหญิงอภิญญา  แสนกา
 
1. นายวีระศักดิ์  ภูมิสร
2. นายทวี  คุณทุม
3. นางสาวธารทิพย์  ทาระจีน
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 78 เงิน 5 1. เด็กหญิงศรัยฉัตร  กองฝ่าย
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
 
9 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 73 เงิน 5 1. เด็กหญิงชุตินันท์  ศรีพรม
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
 
10 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 71 เงิน 11 1. เด็กหญิงวรนุช  วงษ์ภู่
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 81 ทอง 7 1. เด็กหญิงภัทราวดี  สุภาสาย
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
12 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวอัญชลี  มณีสาร
 
1. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 65.5 ทองแดง 12 1. เด็กชายก้องภพ  เต๋จ๊ะเป็ง
2. เด็กชายจิรายุส  อ้ายวงค์
3. เด็กชายชนานัน  วรรณภพ
4. เด็กชายธนดล  มีปัญญา
5. เด็กชายภัทรพล  มณีสาร
6. เด็กชายอัครพงษ์  หล้าติ
 
1. นายวีระศักดิ์  ภูมิสร
2. นายบุญเรือง  ประดิษฐ์
 
14 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 86 ทอง 6 1. เด็กชายณัฐดนัย  ปันอินต๊ะ
2. เด็กชายปฏิวัติ  นัยติ๊บ
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
2. นายทวี  คุณทุม
 
15 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 63 ทองแดง 11 1. เด็กชายณัฐวัฒน์  ปันอินต๊ะ
2. เด็กชายธนกร  ปาอินทร์
 
1. นายดุสิต  ยานะธรรม
2. นายทวี  คุณทุม
 
16 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงธนัญชนก  ม้วนเงิน
2. เด็กหญิงธัญพิชชา  ต๊ะมา
3. เด็กหญิงปาจรีย์  กาดนอก
4. เด็กหญิงพรรณภา  อุดกาวี
5. เด็กชายพัฒนพงศ์  กองตุ้ย
6. เด็กหญิงศศิวิมล  เรือนเครือ
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นางอรุณี  หงษ์นวล
3. นางสาวกันยารัตน์  อู่ประเสริฐ
 
17 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายกิตติชัย  หมื่นใจ
2. เด็กหญิงภริตพร  กองตุ้ย
3. เด็กหญิงลักษิกา  เมืองชื่น
4. เด็กหญิงสุธีมนต์  ฝั้นสาย
5. เด็กหญิงสุพิชญา  ขัดกันทะ
6. นางสาวอัญชลี  มณีสาร
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นางชนัญชิตา  บุญคำปัน
3. นางผวรรณ์ตรี  หนูอุ่น
 
18 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธันวา  โชติวิทยโภคิน
2. เด็กชายภูริ  เมืองชื่น
3. เด็กหญิงโยธการ์  สุขเกษม
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นายบุญเรือง  ประดิษฐ์
 
19 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6 78 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายกฤตภาส  ชมดวง
 
1. นางสีจันทร์  บุญเรือง
 
20 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณัฐธิดา  สิงหะบุตร
 
1. นางสีจันทร์  บุญเรือง
 
21 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 72 เงิน 7 1. เด็กหญิงอรวรรณ  สิงทะบุตร
 
1. นางจิราภรณ์  วงค์คำปวน
 
22 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพรนภัส  สิทธิขันแก้ว
 
1. นางสุรีพร  ประดิษฐ์
 
23 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายกิตติพงศ์  หาญประทุม
2. เด็กชายกิตติพงศ์  สุริยะพรม
3. เด็กชายพรชัย  กิลัย
 
1. นายคมสันติ์  นันต๊ะเสน
2. นายวีระศักดิ์  ภูมิสร