สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหัวดอย สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนรีรัตน์  ไชยเพชร
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 41 เข้าร่วม 9 1. เด็กหญิงปภาวรินทร์  สีหาคุณ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 56 เข้าร่วม ชนะเลิศ 1. เด็กชายวัฒนา  เศวะตะนนท์
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงทิพวรรณ  มิชิ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวรัญญา  วงค์แสวงชัย
2. เด็กหญิงวิลาวรรณ  เสมอเชื้อ
 
1. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
2. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
6 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 86.43 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงรัตนาพร  บุญพรมมา
2. เด็กหญิงอรุณทิพย์  ออมทอง
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
2. นางสาวรุ่งนภา  นำหาร
 
7 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 99.46 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนิระดา  แสงงาม
2. เด็กหญิงพิมพ์ปิยะดารา  พิมาย
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
2. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
8 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงอภัสรา  จูมพลาศรี
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
9 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  บุญพรมมา
2. เด็กหญิงสายฝน  ปอแดง
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
2. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
10 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายวิศรุต  จะจาง
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
11 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 60 ทองแดง 14 1. เด็กชายทินกฤต  แซ่ลี้
2. เด็กชายโชกุน  อุ่นดี
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางอนัญลักษณ์  อินทะนู
 
12 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 69 ทองแดง 7 1. เด็กชายณัฐดนย์  อาซอ
2. เด็กชายแสง  ป่าละ
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางอนัญลักษณ์  อินทะนู
 
13 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวปิยะธิดา  ไชยสงคราม
2. นางสาวภัชรา  ไชยะแสน
3. นางสาวสุวนันท์  นางหวอย
 
1. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
2. นางอนัญลักษณ์  อินทะนู
 
14 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงชลดา  คำจันทร์
2. เด็กชายสุเมธ  คำรังษี
3. นายอนุวงศ์  ณ น่าน
 
1. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
2. นางอนัญลักษณ์  อินทะนู
 
15 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 83 ทอง 8 1. นางสาวกมลภัทร  แซ่ซ้ง
2. เด็กชายสมิทธิ์  คำม่วง
 
1. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
2. นางจุฑาณี  บั้งเงิน
 
16 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 15 1. เด็กหญิงธิดารัตน์  สุก้อน
2. เด็กหญิงสุจิรา  จะลอ
 
1. นายประภาส  สุริยะวงค์
2. นายวัลลภ  รู้ยาม
 
17 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 67 ทองแดง 12 1. เด็กหญิงจิรภิญญา  คงมิ่ง
 
1. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
18 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 83 ทอง 9 1. เด็กชายธนภูมิ  ใจมา
 
1. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
19 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายอภิสิทธิ์  แสนทะบัง
 
1. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
20 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 74 เงิน 10 1. เด็กหญิงมานิกา  บุญยืน
 
1. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
21 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 72 เงิน 6 1. เด็กหญิงมลธิฌา  แบนปิง
 
1. นางสาวพัชรา  วันไชยธนวงศ์
 
22 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงศิริพร  มอโป๊ะ
2. นายอิทธิฤทธิ์  กาวิลาวรรณ์
 
1. นางสาวพัชรา  วันไชยธนวงศ์
2. นางวีรวัลย์  สิริบุญยะพร
 
23 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 79.5 เงิน 5 1. เด็กชายธาวิต  ไอ่แสง
2. เด็กชายพีรวัส  ดอกสิงห์
3. เด็กชายภูริทัต  จะลอ
4. เด็กชายรัฐภูมิ  ยุติธรรม
5. เด็กหญิงศศิพิมพ์  อ่อนพันธ์
6. เด็กชายหนุ่มเครือ  แสงแก้ว
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นายเสรี  มลิสวรรค์
3. นายประภาส  สุริยะวงค์
 
24 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  ไชยะแสน
2. เด็กชายณัฐวุฒิ  คำปัญญา
3. เด็กชายปริวัชร์  ศรีผาย
4. นายพิชชากร  ตอนใต้
5. นายวรเทพ  มีโชค
6. เด็กชายสุวิชัย  หมื่อแล
7. เด็กชายอภินันท์  ชำนาญยิ่ง
8. นายเกษมสันต์  ทองคำ
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นายวัลลภ  รู้ยาม
3. นายเสรี  มลิสวรรค์
 
25 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 73 เงิน 4 1. เด็กหญิงชลดา  ปัญญาวิชา
2. เด็กหญิงวรรณภา  จันจะลูน
3. เด็กหญิงอุษา  อาซอง
 
1. นางสาวพัชรินทร์  เมืองมูล
2. นางมาลินี  พัวตระกุล
 
26 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. นายณัฐวุฒิ  โกลาเพ็ง
2. เด็กหญิงมลิวัลย์  สีโยง
3. นายวีรพงศ์   กองแก้ว
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
 
27 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 62 ทองแดง 4 1. เด็กชายรณเกียรติ์  เสธา
2. เด็กชายสุรวุฑ  พุทธจันทร์
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
 
28 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายอุทิศ  มูลทา
2. เด็กชายไพรวัลย์  และเชอะ
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
 
29 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 50 เข้าร่วม 5 1. เด็กชายฐิตินันท์  ตุ่นยานะ
2. เด็กชายอนุพงษ์  สิงห์จารย์
 
1. นายพีระศักดิ์  สกุลเวช
2. นางจารุวรรณ  อภินันท์ธรรม
 
30 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. นางสาวนริศรา  หิตะคุณ
2. นางสาวพรทิพย์  บุญฤทธิ์
3. นางสาวอัญมณี  สุนันต๊ะ
 
1. นายวัลลภ  รู้ยาม
2. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
31 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสิทธินนท์  พิพัฒน์ฐิตินันท์
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
32 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายอัฑฒกร  มหาอุดม
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
33 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสุทิวัส  จันทร์แจ่มศรี
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
34 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพิมพ์ชนก  ปันโสภา
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
35 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 82 ทอง 8 1. เด็กชายธีรพงศ์  หิตะคุณ
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
36 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 74 เงิน 6 1. เด็กชายพิทักษ์พงศ์  ภิราษร
 
1. นางกรรณิกา  อนุจารี
 
37 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 5 1. เด็กชายพงศ์ศรัณย์  ทองคำ
 
1. นายเสรี  มลิสวรรค์