สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนแม่มอญวิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสุวิทย์  หมื่อแล
2. เด็กชายอภิวัฒน์  เปียแลกู่
3. เด็กชายอาเคอ  ภูเชกู่
 
1. นายประสงค์   แซ่ว้าง
2. นางสาวศิรินทิพย์  บัวผัด
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงยศนันท์  คีรีกุลไพศาล
2. เด็กหญิงอริยา  เบเชกู่
 
1. นายประสงค์   แซ่ว้าง
2. นางสาวศิรินทิพย์  บัวผัด
 
3 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงวรัณ  แยลูกู่
2. เด็กชายศราวิทย์  โซวา
 
1. นางเกษรา  ปัญญา
2. นายเอกพงษ์  พิทักษ์กำพล
 
4 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายอดิศักดิ์  โซซ่า
2. เด็กชายอาทิตย์  ตาหมี่
 
1. นางเกษรา  ปัญญา
2. นางสาวณฐมน  ภูมิตัน
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงพัชรา  เมอโปกุ
2. เด็กหญิงวนิดา  เบียวเชกู่
3. เด็กชายวีรภัทร  แสนลี้
4. เด็กชายสุรพล  ซะโกกู่
5. เด็กหญิงสุวนันท์  แยลูกู่
 
1. นายชาญชัย  พร้าวไธสง
2. นางสาวศรินญา  นาใจ
 
6 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชญานิศ  ตาหมี่
2. เด็กหญิงพัชรา  เมอโปกุ
3. เด็กหญิงพาขวัญ  หม่อโปีะกู่
4. เด็กหญิงศิริพร  ซะโกกู่
5. เด็กหญิงสุดารัตน์  สุเช
6. เด็กหญิงสุวนันท์  แยลูกู่
7. เด็กหญิงหมี่จู  มาเยอะ
8. เด็กหญิงอลิสา  โซซ่า
9. เด็กหญิงอินทิรา  ยาข่อง
10. เด็กหญิงอุมารินทร์  ยาข่อง
 
1. นายชาญชัย  พร้าวไธสง
2. นายธนากร  เจนแสง
3. นายนิคม  เทพวงค์
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงวนิดา  เบียวเชกู่
 
1. นางสาวภัทรวดี  ขัดคำ
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายวิชัย  โซวา
 
1. นางสาวนัทธมน  แซ่วู่
 
9 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 87.5 ทอง 4 1. เด็กหญิงจินตนา  แยซอกู่
 
1. นางสาววันเพ็ญ  วงค์จรณบูรณ์
 
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงชลีรัตน์  แพเชกู่
2. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  โซเซกู่
 
1. นางสาวอุมาพร  ชัยทิพย์
2. นางสาววันเพ็ญ  วงค์จรณบูรณ์
 
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสมบูรณ์  เชอหมื่อ
2. เด็กชายอาเคอ  ภูเชกู่
 
1. นางสาวภัทรวดี  ขัดคำ
2. นางสาวจิรนันท์  เซตูกู
 
12 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 85 ทอง 4 1. เด็กชายนราวิชญ์  เบียงแหล่
2. เด็กหญิงปิยวรรณ์  เบเชกู่
3. เด็กหญิงวรัณ  แยลูกู
4. เด็กชายสุทธิพงษ์  หม่อโป๊ะกู่
5. เด็กชายอนุวัต  เปียงแลกู่
6. เด็กหญิงเมษา  อาซึกู่
 
1. นายเอกพงษ์  พิทักษ์กำพล
2. นางสาววัชรี  ดอนชัย
3. นางเกษรา  ปัญญา
 
13 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายสมบูรณ์  เชอหมื่อ
2. เด็กชายสมปอง  หม่อโปีะกู่
3. เด็กหญิงอุมาพร  ยาข่อง
 
1. นางสาวนริศา  ใจธิ
2. นางสาวทณัฐา  แซ่ว้าง
 
14 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงบูยู  อาหยิ
2. เด็กหญิงศิริพร  ซะโกกู่
3. เด็กหญิงหมี่จู  มาเยอะ
 
1. นายนิคม  เทพวงค์
2. นางสาวศรินญา  นาใจ
 
15 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 80 ทอง 4 1. เด็กหญิงชญานันท์  ตาหมี่
2. เด็กชายวรฤทธิ์  แซพากู่
3. เด็กชายสมชาย  แซตูกู
 
1. นายนิคม  เทพวงค์
2. นางสาวศรินญา  นาใจ
 
16 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 85 ทอง 4 1. เด็กชายอำนาจ  เชอหมื่อ
 
1. นางสาวทณัฐา  แซ่ว้าง
 
17 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายภูวดล  เมอโปกุ
2. เด็กชายลีจู  โซซ่า
3. เด็กชายสมบัติ  แยลูกู
 
1. นางสาวโสพิศ  กันยะ
2. นางสาวศรินญา  นาใจ