สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนเวียงแก้ววิทยา สพป. เชียงราย เขต ๑

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1
ระหว่าง วันที่ 24-26 เดือน กันยายน พ.ศ. 2562

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 67 ทองแดง 10 1. นางสาวอารยา  ลาปา
 
1. นางอติตาภรณ์  จันทะรส
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกฤตติยา  ใจลา
 
1. นางอติตาภรณ์  จันทะรส
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 83 ทอง 8 1. เด็กหญิงขวัญจิรา  ชัยทรัพย์
 
1. นางแสงทัน  คำหม้อ
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงณิชาดา  จินาวัง
 
1. นางอติตาภรณ์  จันทะรส
 
5 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 80.67 ทอง 5 1. เด็กชายกานต์พนิต  วงค์ษา
2. เด็กหญิงเมธาวี  วงค์ริยะ
 
1. นางอติตาภรณ์  จันทะรส
2. นางอัมภา  วรศาสตร์ศิลป์
 
6 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 88 ทอง 4 1. เด็กหญิงพรลภัส  อินทรกลม
2. เด็กหญิงพิมพิกา  ขันจันทร์แสง
 
1. นางสาวพนิชฎา  สุวรรณแปง
 
7 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 81 ทอง 4 1. เด็กหญิงชัญญานุช  กันทวัง
2. เด็กหญิงรัชนีกร  เขื่อนเพชร
3. เด็กหญิงอินทืรา  เกตุต้น
 
1. นางรัติยา  ศุขมณี
2. นางสาวอัจฉรี  แก้ววเทพ
 
8 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 80.65 ทอง 8 1. เด็กหญิงเบญญภา  เมืองมิ่ง
 
1. นางสาวจิรภิญญา  มะธุรส
 
9 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 93.66 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิตรานุช  เถรนิยม
 
1. นางเยาวรัตน์  ชุมภูจันทร์
 
10 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87.32 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนากรณ์  พิกุล
 
1. นางสาวนางสาวจิรภิญญา  มะธุรส
 
11 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 52 เข้าร่วม 14 1. เด็กหญิงชลธิชา  เชื้อโตหลวง
2. เด็กหญิงมินตรา  เรืองวงค์
 
1. นายณรงค์  ชุมภูจันทร์
 
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 75 เงิน 8 1. นางสาวอารยา  ลาปา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
 
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กชายฉัตรชวาฬ  สมบัติมาก
2. เด็กชายนัฐพงค์  มะหิพรรณ์
3. เด็กชายอนวัช  อุทยา
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางพิกุล  วรรณโน
 
14 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 77 เงิน 15 1. เด็กหญิงปาริชาติ  พงษ์มา
 
1. นางอติตาภรณ์  จันทะรส
 
15 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 82 ทอง 9 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  แสงบุตร
2. เด็กชายอนันต์ถโชค  แสนเมืองมา
 
1. นางพิกุล  วรรณโน
2. นางสาวขนิษฐา  คำผุย
 
16 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 62.25 ทองแดง 9 1. เด็กชายกฤศดา  หมั้นขันธ์
2. เด็กหญิงปานลดา  ฟองแก้ว
 
1. นางสาววิชุดา  ยืนยงกุล
 
17 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 81.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายกฤติพงษ์  อารมดี
2. เด็กชายวรวิทย์  จัยพรม
 
1. นางสาววิชุดา  ยืนยงกุล
 
18 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 78 เงิน 7 1. เด็กชายปวีร์  พุธวงศ์
2. นายรติพงศ์  แผ่นศิลา
3. นายศรราม  สุวรรณชมภู
 
1. ว่าที่ร้อยตรีธงชัย  สัตย์สม
2. นางพิกุล  วรรณโน