::sp-lpg1

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางกนิษฐา ศรีประดิษฐ์ผอ.โรงเรียนบ้านสบค่อมประธานกรรมการ
2. นางกฤษณี คำราชโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
3. นางจันทร์สุดา สุทธิวรรณโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางสาวชุติกาญจน์ อ่อนสุวรรณโรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
5. นางยุพิน อินต๊ะวงค์โรงเรียนบ้านโทกหัวช้างกรรมการ
6. นางพิมล วงศ์เจริญทัศน์โรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นายสุนธร ธรรมสิทธิ์ผอ.โรงเรียนอนุบาลเมืองลำปาง(ธงชัยศึกษา)ประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี อำพันธ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
3. นางนิรุชา จำฟูโรงเรียนบ้านโป่งขวากกรรมการ
4. นางศรีออน พันธ์จูมโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
5. นางประนอม อติชาตโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกุล)กรรมการ
6. นางปิ่นฟ้า ปาโกวงศ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นายเจริญ อุทานันท์ผอ.โรงเรียนบ้านบ่อห้อประธานกรรมการ
2. นางสาวมณฑิรา มารัตน์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
3. นางขวัญเมือง เตเฉลยโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางผ่องศรี เตจ๊ะโรงเรียนบ้านโป่งขวากกรรมการ
5. นางเกตุแก้ว แก้วสิทธิวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นางปราณี ศรีธิโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นายพิศาล เครือทนุผอ.โรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นางรัตนา อินทพันธ์โรงเรียนชุมชนบ้านทรายกรรมการ
3. นางสาวไอยรา หล้าขัดโรงเรียนทุ่งฝางวิทยากรรมการ
4. นางสาวสมศรี ขันทพันธ์โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นางสมคิด วงค์ษาโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางสาวณัฐพัชร วงศ์พิชัยโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นายพิศาล เครือทนุโรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นางรัตนา อินทพันธ์โรงเรียนชุมชนบ้านทรายกรรมการ
3. นางสาวไอยรา หล้าขัดโรงเรียนทุ่งฝางวิทยากรรมการ
4. นางสาวสมศรี ขันทพันธ์โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นางสมคิด วงค์ษาโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางสาวณัฐพัชร วงศ์พิชัยโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
1. นายพัฒนพงศ์ สออนรัมย์ผอ.โรงเรียนบ้านโทกหัวช้างประธานกรรมการ
2. นางสาวกานต์ธีรา แก้วมาโรงเรียนวัดศรีปรีดานุเคราะห์กรรมการ
3. นางภัทรวดี เวทะธรรมโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางสาวนภัสวรรณ ถาวรรณาโรงเรียนบ้านสันกรรมการ
5. นางสาวศศินันท์ เมืองแก้วโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางสาวณัฐพร สุวรรณพรหมโรงเรียนสบพลึงกรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
1. นายบุญสนอง แก้วประเทศผอ.โรงเรียนบ้านป่าตันกุมเมืองประธานกรรมการ
2. นางสาวแสงจันทร์ การิยาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวฐิตินัฐ ตุ้ยเอ้ยโรงเรียนโทกหัวช้างกรรมการ
4. นางสาวณัฏฐรี สมศรีโรงเรียนปันง้าวกรรมการ
5. นางสาวจินตนา ถิ่นเมืองโรงเรียนวัดสบจางกรรมการ
6. นางอุบล รินนานนท์โรงเรียนบ้านหวดกรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นายประสิทธิ์ เตชะผอ.โรงเรียนบ้านหมากหัววังประธานกรรมการ
2. นางสาววรรณพร เนื่องหล้าโรงเรียนสบมายสามัคคีวิทยากรรมการ
3. นางนิลาวัลย์ สุวรรณจักร์โรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางเข็มทอง สุภากุลโรงเรียนทุ่งหนองขามวิทยากรรมการ
5. นางสาวเมทินี กาวิละมูลโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางสาวจรรยา คำมาเร็วโรงเรียนไทยรัฐวิทยา85(บ้านห้วยทาก)กรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นายมนัส แก้วมิตรผอ.โรงเรียนสร้างตนเองกิ่วลม 3ประธานกรรมการ
2. นางดวงเดือน จอรจันทร์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวศิริมา คำอินทร์บุตรโรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
4. นางเพ็ญศรี อินต๊ะเสนโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
5. นางเยาวนิต อุปละกุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางสังเวียน เนตรสุวรรณโรงเรียนบ้านสันกรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางสาวสิริกุล กิจสวัสดิ์ไพศาลโรงเรียนบ้านแม่งาวใต้ประธานกรรมการ
2. นางภรณี แดงวิรุฬห์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางนงเยาว์ บุญปัญญาโรงเรียนป่าตันกุมเมืองกรรมการ
4. นางสาวเพ็ญศิริ จริยาโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
5. นางสาวรัตมณี เชี่ยมปัญญาโรงเรียนนาสักกรรมการ
6. นางจำเนียร เทพาโรงเรียนบ้านข่อย(มิตรภาพที่ 110)กรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายศักดิ์ มานะเสนผอ.โรงเรียนบ้านโป่งขวากประธานกรรมการ
2. นางกัญชพร ชาติทองโรงเรียนวัดเสด็จกรรมการ
3. นางกันหา ก๋าจารีโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางภัทรศรี บุญสูงโรงเรียนบ้านโป่งขวากกรรมการ
5. นางละมัย หล้าปาวงศ์โรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
6. นางรุ่งทิพย์ วงศ์ละม่อมโรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยากรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นายปัญญา ใจหาญผอ.โรงเรียนบ้านทรายมูลประธานกรรมการ
2. นางพิชญา สุยานะโรงเรียนบ้านท่าโทกกรรมการ
3. นางธวัลรัตน์ สออนรัมย์โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางพิชญา ปัญญาเสนโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
5. นางจุฑามาศ วิทิตธรรมคุณโรงเรียนวัดบ้านแขมกรรมการ
6. นางสาวปรียานุช เรืองศรีโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นายอภิศักดิ์ ปิ่นแก้วผอ.โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวอาทิตยา ตั้งเสรีกุลโรงเรียนสบมายสามัคคีวิทยากรรมการ
3. นางอรุณี ปินตาปลูกโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางธีระพร สมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางสาวอัจฉรา ใจสุต๊ะโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นางสาวศิรินทร์รัตน์ พุ่มไสวโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางมณีวรรณ นกเจริญผอ.โรงเรียนบ้านทุ่งฝายประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา ไหวคิดโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
3. นางศิริพร ธรรมสิทธิ์โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางสาวมณี แก้ววันตาโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
5. นางสาววราภรณ์ ชุมภูชัยโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นายวรพงษ์ ปัญญาชื่นโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางมณีวรรณ นกเจริญผอ.โรงเรียนบ้านทุ่งฝายประธานกรรมการ
2. นางสุกัญญา ไหวคิดโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
3. นางศิริพร ธรรมสิทธิ์โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางสาวดอกแก้ว จันทนาโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
5. นางสาววราภรณ์ ชุมภูชัยโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นายวรพงษ์ ปัญญาชื่นโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายสมยศ ยะม่อนแก้วโรงเรียนบ้านจำปุยประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพัตรา สาละวันโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสมพิศ สายอุดต๊ะโรงเรียนบ้านแม่เฟืองกรรมการ
4. นางกัตติกา อินเจือจันทร์โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
5. นางสาวอรทัย แก้วบุญเรืองโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
6. นางจรวยพร คล้ายสาโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายเฉลิม สิงห์แก้วโรงเรียนวัดบ้านแขมประธานกรรมการ
2. นางรดาการ ภูริพงษ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นายนัฐพงศ์ นำมาโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ด้วงบุญมาโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกูล)กรรมการ
5. นางวาสนา ฉัตรตันใจโรงเรียนบ้านปันง้าวกรรมการ
6. นายสิทธิภูมิ ตะนาโรงเรียนบ้านนาสักกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายพัฒนพงษ์ ฟูใจโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกูล)ประธานกรรมการ
2. นางสาวกันตนา ทะสุใจโรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
3. นางเกตุสุดา อนุรักษ์ธงไชยโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางสาวพัชรี จันทร์ต๊ะโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายเริงชัย ชูบัวโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นายกมล จินะป๊อกโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายสัมฤทธิ์ กอไธสงโรงเรียนชุมชนบ้านทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวแสงจันทร์ มาหลวงโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 1กรรมการ
3. นายเฉลิมชัย พันโนลิดโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
4. นายอมรินทร์ ยะทุ่งตัน โรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นางอัศศิริ จันตาโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางนิภา สมกุลโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายสัมฤทธิ์ กอไธสงโรงเรียนชุมชนบ้านทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวแสงจันทร์ มาหลวงโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 1กรรมการ
3. นายเฉลิมชัย พันโนลิดโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
4. นายอมรินทร์ ยะทุ่งตันโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นางอัศศิริ จันตาโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางนิภา สมกุลโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายสัมฤทธิ์ กอไธสงโรงเรียนชุมชนบ้านทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวแสงจันทร์ มาหลวงโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 1กรรมการ
3. นายเฉลิมชัย พันโนลิดโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
4. นายอมรินทร์ ยะทุ่งตันโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นางอัศศิริ จันตาโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางนิภา สมกุลโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายสัมฤทธิ์ กอไธสงโรงเรียนชุมชนบ้านทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวแสงจันทร์ มาหลวงโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 1กรรมการ
3. นายเฉลิมชัย พันโนลิดโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
4. นายอมรินทร์ ยะทุ่งตันโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นางอัศศิริ จันตาโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางนิภา สมกุลโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายพัฒนพงษ์ ฟูใจโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกูล)ประธานกรรมการ
2. นายอาทิตย์ กิติโรจน์โรงเรียนบ้านท่าเกวียนกรรมการ
3. นางสาวจิรพรรณ ขระเขื่อน โรงเรียนเมืองมายวิทยากรรมการ
4. นางสาวรุ่งอรุณ ตันเป็ง โรงเรียนเวียงตาลพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายพัฒนพงษ์ ฟูใจโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกูล)ประธานกรรมการ
2. นายอาทิตย์ กิติโรจน์โรงเรียนบ้านท่าเกวียนกรรมการ
3. นางสาวจิรพรรณ ขระเขื่อนโรงเรียนเมืองมายวิทยากรรมการ
4. นางสาวรุ่งอรุณ ตันเป็งโรงเรียนเวียงตาลพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นายอานนท์ จันทร์มณีโรงเรียนวัดหัวฝายประธานกรรมการ
2. นางสาวจุฑาทิพย์ เตจ๊ะมังโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวรพีพรรณ ค้ำเมฆโรงเรียนบ้านแม่เฟืองกรรมการ
4. นางสาวจุมพิตตา ชฎาโรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยากรรมการ
5. นางพรรณพร ซองการโรงเรียนแม่ตาลน้อย ปางปง-ปางทรายกรรมการ
6. นายพงษ์ธนเดช เต็มวัฒนากุลโรงเรียนวัดบ้านแขมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายประชัน กุญชรโรงเรียนบ้านศรีหมวดเกล้าประธานกรรมการ
2. นางฟองนวล ยันตรวัฒนาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางทานตะวัน อินต๊ะขันโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางสาวอัญชนา เตวิชัยโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางจริยา ไชยพรมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
6. นางสาวสุวพัชร์ เทพสุทะโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นางแคทรียา หลักมั่นโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวรัชดาภรณ์ ศรีชัยตันโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นางปาณิตา ชัยวรรณ์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85กรรมการ
4. นางสาววรรณิศา สีกรณ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
5. นายสิทธิพงศ์ คำบุญชูโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
6. นางสาวจันทร์สุดา เติกอ่องโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายประกาศิต สิงห์หล้าโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 1ประธานกรรมการ
2. นางสาวรชต กาวีอ้ายโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นายชนกันต์ ตันกูล โรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
4. นายสนธยา แสงศรีจันทร์โรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยากรรมการ
5. นางสาวศรัณยา อินบ้านแฝกโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
6. นายพลพจน์ มูลฟองโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
7. นางสาวเจนจิรา น้ำใจดีโรงเรียนพิชัยวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายประกาศิต สิงห์หล้าโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 1ประธานกรรมการ
2. นางสาวรชต กาวีอ้ายโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นายชนกันต์ ตันกูลโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
4. นายสนธยา แสงศรีจันทร์โรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยากรรมการ
5. นางสาวศรัณยา อินบ้านแฝกโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
6. นายพลพจน์ มูลฟองโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
7. นางสาวเจนจิรา น้ำใจดีโรงเรียนพิชัยวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นางอมรรัตน์ สุขดีโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางทัศวัลย์ โพธิสมพรรัตน์โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางเบญทิพย์ สายเลาคำโรงเรียนอนุบาลงาว(ภาณุนิยม)กรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีหญิงจันทร์จิรา อินต๊ะกันโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางสาววริญญา พงษ์ไพบูลย์โรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นางรุ่งนภา เสมอมิตรโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
3. นายภูษิต กวางทองโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
4. นายวรวุฒิ ต๊ะคำวรรณ์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
5. นางสาวเขมนิจ คำคะมูลโรงเรียนเทศบาล 7 (ศิรินาวิน)กรรมการ
6. นางสาวภัคนันท์ สุขาวรรณโรงเรียนทุ่งฝางวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
1. นายประเสริฐ ตั้งวิบูลยกิจโรงเรียนวัดพระเจ้านั่งแท่นประธานกรรมการ
2. นางสวลี โยธาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวจารุวรรณ เตรียมแรงโรงเรียนวัดทุ่งโจ้กรรมการ
4. นายอนุสรณ์ ตองอ่อนโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
5. นายอัศวนนท์ เสาร์มะณีโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางสาวศิวนาถ สุภาษรโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6
1. นายประเสริฐ ตั้งวิบูลยกิจโรงเรียนวัดพระเจ้านั่งแท่นประธานกรรมการ
2. นางสวลี โยธาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวจารุวรรณ เตรียมแรงโรงเรียนวัดทุ่งโจ้กรรมการ
4. นายอนุสรณ์ ตองอ่อนโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
5. นายอัศวนนท์ เสาร์มะณีโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางสาวศิวนาถ สุภาษรโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นายพัฒนพงษ์ ฟูใจโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกูล)ประธานกรรมการ
2. นางสาวกันตนา ทะสุใจโรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
3. นางเกตุสุดา อนุรักษ์ธงไชยโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางสาวพัชรี จันทร์ต๊ะโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายเริงชัย ชูบัวโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นายกมล จินะป๊อกโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายวินัย แป้นน้อยโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยาประธานกรรมการ
2. นางถนอมศรี ศรีกอนติโรงเรียนบ้านปันง้าวรองประธานกรรมการ
3. นางศศิธร เขื่อนคง โรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม)กรรมการ
4. นางสาวพัชรา ภาพแสนหาญโรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
5. นางฉันทนา สุคณากุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะกรรมการ
6. นางสาวสาวิตรี สุรินทร์โรงเรียนวัดบ้านสักกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายวินัย แป้นน้อยโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยาประธานกรรมการ
2. นางอติภรณ์ ศรีนันทาโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวธัญวรัตน์ กูลใจโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
4. นางสาวณัฏฐพร จินดากาศโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
5. นายกาญจนา มณีมูลโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางสุทธิพร สิงห์คำ โรงเรียนปงยางคก (ทิพย์ช้างอนุสรณ์) กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายภูชิชย์ ทาวงศ์มาโรงเรียนเมืองยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศักดิ์ ทรายเป็งโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรรองประธานกรรมการ
3. นายอนุชา นามะสอนโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
4. นายประคอง ปานฟองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85(บ้านห้วยทาก) กรรมการ
5. นายสุริยวัฒน์ วันดีโรงเรียนบ้านห้วยอูนกรรมการ
6. นายวิทยา คำแสนเดชโรงเรียนวัดสบจางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6
1. นายภูชิชย์ ทาวงศ์มาโรงเรียนเมืองยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศักดิ์ ทรายเป็งโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรรองประธานกรรมการ
3. นายอนุชา นามะสอนโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
4. นายประคอง ปานฟองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85(บ้านห้วยทาก) กรรมการ
5. นายสุริยวัฒน์ วันดีโรงเรียนบ้านห้วยอูนกรรมการ
6. นายวิทยา คำแสนเดชโรงเรียนวัดสบจางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6
1. นายภูชิชย์ ทาวงศ์มา โรงเรียนเมืองยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ อุดเป็งโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยรองประธานกรรมการ
3. นายเจษฎา ป๋าเมืองมูลโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
4. นายอานัติยา เชียงทองโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นายสงบ ใจจูญโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
6. นายธีรวิศิฏฐ์ วงค์บุตรโรงเรียนบ้านอ้อน กรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายภูชิชย์ ทาวงศ์มาโรงเรียนเมืองยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศักดิ์ ทรายเป็งโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรรองประธานกรรมการ
3. นายอนุชา นามะสอนโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
4. นายประคอง ปานฟองโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85(บ้านห้วยทาก) กรรมการ
5. นายบุญเชียร ทิพย์ศรีโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
6. นายวิทยา คำแสนเดชโรงเรียนวัดสบจางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3
1. นายภูชิชย์ ทาวงศ์มาโรงเรียนเมืองยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศักดิ์ ทรายเป็งโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรรองประธานกรรมการ
3. นายยงยุทธ อุดเป็งโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการ
4. นายเจษฎา ป๋าเมืองมูลโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอานัติยา เชียงทองโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
6. นายสงบ ใจจูญโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
7. นายธีรวิศิฏฐ์ วงค์บุตรโรงเรียนบ้านอ้อน กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นายกฤิชติเดช ไชยแก้วโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม)ประธานกรรมการ
2. นางกนกกร กอไธสงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุธาสินี สมพานหลอโรงเรียนวัดพระเจ้านั่งแท่นกรรมการ
4. นางทับทิมทอง เสาร์ไชยโรงเรียนบ้านาแช่กรรมการ
5. นางสาวดวงนภา รัตนดวงโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นางสาวปราณี แก้วคำฟูโรงเรียนบ้านสันกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายกฤิชติเดช ไชยแก้วโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม) ประธานกรรมการ
2. นางกนกกร กอไธสงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุธาสินี สมพานหลอโรงเรียนวัดพระเจ้านั่งแท่นกรรมการ
4. นางทับทิมทอง เสาร์ไชยโรงเรียนบ้านนาแช่กรรมการ
5. นางสาวดวงนภา รัตนดวงโรงเรียนบ้านสบพลึง กรรมการ
6. นางสาวปราณี แก้วคำฟู โรงเรียนบ้านสันกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นายกฤิชติเดช ไชยแก้วโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม)ประธานกรรมการ
2. นางสาวเกษศินี เปิดตาโรงเรียนบ้านบ่อห้อรองประธานกรรมการ
3. นางชยาณิช แก้วสะอาดโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางกาญจนา ชัยวุฒิโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางประวีณา ชมพูราชโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
6. นางสาวจิตอนงค์ ไทยกรรณ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นายกฤิชติเดช ไชยแก้วโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม) ประธานกรรมการ
2. นางสาวเกษศินี เปิดตาโรงเรียนบ้านบ่อห้อ รองประธานกรรมการ
3. นางชยาณิช แก้วสะอาดโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
4. นางสาวกาญจนา ชัยวุฒิโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางประวีณา ชมพูราชโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
6. นางสาวจิตอนงค์ ไทยกรรณ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6
1. นางพิมพร ไชยตาโรงเรียนบ้านปันง้าวประธานกรรมการ
2. นางณิชรัตน์ คำตุ้ยโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปางรองประธานกรรมการ
3. นางสุพรรณี สร้อยแก้วโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
4. นางเกศริน กาชัยโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม) กรรมการ
5. นางปัณณิชา กาศสนุกโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
6. นางจันทร์สุดา เป็งวงศ์โรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นางพิมพร ไชยตาโรงเรียนบ้านปันง้าวประธานกรรมการ
2. นางณิชรัตน์ คำตุ้ยโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปางรองประธานกรรมการ
3. นางสุพรรณี สร้อยแก้วโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ (ชุมชน1)กรรมการ
4. นางเกศริน กาชัยโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม)กรรมการ
5. นางปัณณิชา กาศสนุกโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
6. นางจันทร์สุดา เป็งวงศ์โรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นางพิมพร ไชยตา โรงเรียนบ้านปันง้าวประธานกรรมการ
2. นางณิชรัตน์ คำตุ้ยโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปางรองประธานกรรมการ
3. นางสุพรรณี สร้อยแก้วโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
4. นางเกศริน กาชัยโรงเรียนอนุบาลงาว (ภานุนิยม) กรรมการ
5. นางปัณณิชา กาศสนุกโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
6. นางจันทร์สุดา เป็งวงศ์โรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางศิริรัชญ์ ธิต๊ะผู้อำนวยการโรงเรียนวัดน้ำโท้งประธานกรรมการ
2. นางยุพิน อินต๊ะวงค์ครู โรงเรียนบ้านโทกหัวช้างกรรมการ
3. นายทิตย์ ปิงผลครู โรงเรียนบ้านวังตมกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพีรพล กาชัยครู โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
5. นางกฤษณี คำราชครู โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางสาวเมธาพร สงกานต์ทิพครู โรงเรียนลำปางกัลยาณีกรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางศิริรัชญ์ ธิต๊ะผู้อำนวยการโรงเรียนวัดน้ำโท้งประธานกรรมการ
2. นางยุพิน อินต๊ะวงค์ครู โรงเรียนบ้านโทกหัวช้างกรรมการ
3. นายทิตย์ ปิงผลครู โรงเรียนบ้านวังตมกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพีรพล กาชัยครู โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
5. นางกฤษณี คำราชครู โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางสาวเมธาพร สงกานต์ทิพครู โรงเรียนลำปางกัลยาณีกรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางศิริรัชญ์ ธิต๊ะผู้อำนวยการโรงเรียนวัดน้ำโท้งประธานกรรมการ
2. นางยุพิน อินต๊ะวงค์ครู โรงเรียนบ้านโทกหัวช้างกรรมการ
3. นายทิตย์ ปิงผลครู โรงเรียนบ้านวังตมกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพีรพล กาชัยครู โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
5. นางกฤษณี คำราชครู โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
6. นางสาวเมธาพร สงกานต์ทิพครู โรงเรียนลำปางกัลยาณีกรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางปนัดดา เข็มนาคผู้อำนวยการโรงเรียนพิชัยวิทยาประธานกรรมการ
2. นายทรงกรด วงษ์มาครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
3. นางกังสดาล ใจจันทร์ครู โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
4. นางประทิน แก้วเกตุครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
5. นายบุญธรรม แก้วยอดครู โรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
6. นางสาวศิริมา คำอินทร์บุตรครู โรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางปนัดดา เข็มนาคผู้อำนวยการโรงเรียนพิชัยวิทยาประธานกรรมการ
2. นายทรงกรด วงษ์มาครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
3. นางกังสดาล ใจจันทร์ครู โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
4. นางประทิน แก้วเกตุครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
5. นายบุญธรรม แก้วยอดครู โรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
6. นางสาวศิริมา คำอินทร์บุตรครู โรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางปนัดดา เข็มนาคผู้อำนวยการโรงเรียนพิชัยวิทยาประธานกรรมการ
2. นายทรงกรด วงษ์มาครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
3. นางกังสดาล ใจจันทร์ครู โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
4. นางประทิน แก้วเกตุครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
5. นายบุญธรรม แก้วยอดครู โรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
6. นางสาวศิริมา คำอินทร์บุตรครู โรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายสุรชัย กิมาคมผู้อำนวยการโรงเรียนวัดบ้านสักประธานกรรมการ
2. นางสาวศิรินารถ หมูเทพผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ สพป.ลำปาง 1กรรมการ
3. นายสมเจตน์ ไปเร็วผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหวดกรรมการ
4. นายพร้อมพงษ์ สะสมครู โรงเรียนวังเหนือวิทยากรรมการ
5. นายฤทธิรงค์ สุภาสืบครู โรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
6. นายรุฐวัฒน์ อินทะนะครู โรงเรียนบ้านสบเมาะกรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายสุรชัย กิมาคมผู้อำนวยการโรงเรียนวัดบ้านสักประธานกรรมการ
2. นางสาวศิรินารถ หมูเทพผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ สพป.ลำปาง 1กรรมการ
3. นายสมเจตน์ ไปเร็วผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหวดกรรมการ
4. นายพร้อมพงษ์ สะสมครู โรงเรียนวังเหนือวิทยากรรมการ
5. นายฤทธิรงค์ สุภาสืบครู โรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
6. นายรุฐวัฒน์ อินทะนะครู โรงเรียนบ้านสบเมาะกรรมการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีนิกร ตันชุ่มผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านใหม่ประธานกรรมการ
2. นายนันทวัฒน์ มหาวันครู โรงเรียนบ้านกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
3. นางรชตวัลย์ พิชิตเมธากุลครู โรงเรียนบ้านศรีหมวดเกล้ากรรมการ
4. นางนวลสวาท ไปเร็วครู โรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
5. นายจักรรินทร์ บ่อเงินครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
6. นางสาวพาณี พูนธนะครู โรงเรียนบ้านนาสักกรรมการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีนิกร ตันชุ่มผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านใหม่ประธานกรรมการ
2. นายนันทวัฒน์ มหาวันครู โรงเรียนบ้านกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
3. นางรชตวัลย์ พิชิตเมธากุลครู โรงเรียนบ้านศรีหมวดเกล้ากรรมการ
4. นางนวลสวาท ไปเร็วครู โรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
5. นายจักรรินทร์ บ่อเงินครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
6. นางสาวพาณี พูนธนะครู โรงเรียนบ้านนาสักกรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายวรริทธิ์ กันชาติผู้อำนวยการโรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยาประธานกรรมการ
2. นางภัทราภรณ์ ฤทธิรุดเร่งพลครู โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางมณีสุดา กล้าแข็งครู โรงเรียนบ้านแม่จางกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยโทอนุสร รักสนิทครู โรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสมพร ทะริยะครู โรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
6. นางสมควร ถามลครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายวรริทธิ์ กันชาติผู้อำนวยการโรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยาประธานกรรมการ
2. นางภัทราภรณ์ ฤทธิรุดเร่งพลครู โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางมณีสุดา กล้าแข็งครู โรงเรียนบ้านแม่จางกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยโทอนุสร รักสนิทครู โรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสมพร ทะริยะครู โรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
6. นางสมควร ถามลครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายวรริทธิ์ กันชาติผู้อำนวยการโรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยาประธานกรรมการ
2. นางภัทราภรณ์ ฤทธิรุดเร่งพลครู โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางมณีสุดา กล้าแข็งครู โรงเรียนบ้านแม่จางกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยโทอนุสร รักสนิทครู โรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสมพร ทะริยะครู โรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
6. นางสมควร ถามลครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางสาวประทุมทิพย์ คำเหลืองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหลวงใต้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนิสา การกุณาครู โรงเรียนวัดค่ากลางกรรมการ
3. นางสาวจุไรรัตน์ จันทร์แก้วครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
4. นางสาวศิรินุช ยุทธแสนครู โรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสมจิตร หงษ์สามสิบเจ็ดครู โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
6. นางวรรณา คำสมครู โรงเรียนบ้านโป่งขวากกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางปนัดดา เข็มนาคผู้อำนวยการโรงเรียนพิชัยวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสมฤทัย นาคพิทักษ์ครู โรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นางมยุรี ศรีภูมินทร์ครู โรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
4. นางกัลยากร ลาดปาละครู โรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางภัทรนิษฐ์ พุทธวงค์ครู โรงเรียนบ้านท่าโทกกรรมการ
6. นางสาวทิวลิป ต้นศิริครู โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85 (บ้านห้วยทาก)กรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางสาวประทุมทิพย์ คำเหลืองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหลวงใต้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนิสา การกุณาครู โรงเรียนวัดค่ากลางกรรมการ
3. นางสาวจุไรรัตน์ จันทร์แก้วครู โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1)กรรมการ
4. นางสาวศิรินุช ยุทธแสนครู โรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสมจิตร หงษ์สามสิบเจ็ดครู โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
6. นางวรรณา คำสมครู โรงเรียนบ้านโป่งขวากกรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายอนันต์ เงาเดชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. พระครูธิวานนท์ ทิวานนโทเจ้าอาวาสวัดบ้านหัวฝายกรรมการ
3. พระครูธนชโนดม ชยาภินนโทครูพระสอนศีลธรรมโรงเรียนแม่ทะวิทยากรรมการ
4. พระครูสมุห์จักรกฤษณ์ ปณญาวชิโรเจ้าอาวาสวัดท่าโทกกรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นายอนันต์ เงาเดชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. พระครูธิวานนท์ ทิวานนโทเจ้าอาวาสวัดบ้านหัวฝายกรรมการ
3. พระครูธนชโนดม ชยาภินนโทครูพระสอนศีลธรรมโรงเรียนแม่ทะวิทยากรรมการ
4. พระครูสมุห์จักรกฤษณ์ ปณญาวชิโรเจ้าอาวาสวัดท่าโทกกรรมการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายพรหมมิฬ ยะนะโยผอ.โรงเรียนบ้านแม่ส้านกรรมการ
2. นายวิทยา ชมเชยโรงเรียนวัดบ้านฮ่องกรรมการ
3. นายอนุพงษ์ สิงห์ทองไชยโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวนิมล กาชัยโรงเรียนสบมายสามัคคีกรรมการ
5. นายอนุสิษฐ์ สะเภาคำโรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางสาวเปมิกา เมษสุวรรณโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายพรหมมิฬ ยะนะโยผอ.โรงเรียนบ้านแม่ส้านกรรมการ
2. นางสาวนิมล กาชัยโรงเรียนสบมายสามัคคีกรรมการ
3. นายวิทยา ชมเชยโรงเรียนวัดบ้านฮ่องกรรมการ
4. นายอนุพงษ์ สิงห์ทองไชยโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอนุสิษฐ์ สะเภาคำโรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางสาวเปมิกา เมษสุวรรณโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายพรหมมิฬ ยะนะโยผอ.โรงเรียนบ้านแม่ส้านกรรมการ
2. นางสาวนิมล กาชัยโรงเรียนสบมายสามัคคีกรรมการ
3. นายวิทยา ชมเชยโรงเรียนวัดบ้านฮ่องกรรมการ
4. นายอนุพงษ์ สิงห์ทองไชยโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอนุสิษฐ์ สะเภาคำโรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางสาวเปมิกา เมษสุวรรณโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายพรหมมิฬ ยะนะโยผอ.โรงเรียนบ้านแม่ส้านกรรมการ
2. นางสาวนิมล กาชัยโรงเรียนสบมายสามัคคีกรรมการ
3. นายวิทยา ชมเชยโรงเรียนวัดบ้านฮ่องกรรมการ
4. นายอนุพงษ์ สิงห์ทองไชยโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอนุสิษฐ์ สะเภาคำโรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางสาวเปมิกา เมษสุวรรณโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6
1. นายพรหมมิฬ ยะนะโยผอ.โรงเรียนบ้านแม่ส้านกรรมการ
2. นางสาวนิมล กาชัยโรงเรียนสบมายสามัคคีกรรมการ
3. นายวิทยา ชมเชยโรงเรียนวัดบ้านฮ่องกรรมการ
4. นายอนุพงษ์ สิงห์ทองไชยโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอนุสิษฐ์ สะเภาคำโรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางสาวเปมิกา เมษสุวรรณโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
1. นายพรหมมิฬ ยะนะโยผอ.โรงเรียนบ้านแม่ส้านกรรมการ
2. นางสาวนิมล กาชัยโรงเรียนสบมายสามัคคีกรรมการ
3. นายวิทยา ชมเชยโรงเรียนวัดบ้านฮ่องกรรมการ
4. นายอนุพงษ์ สิงห์ทองไชยโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอนุสิษฐ์ สะเภาคำโรงเรียนปงยางคก(ทิพย์ช้างอนุสรณ์)กรรมการ
6. นางสาวเปมิกา เมษสุวรรณโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายบุญศักดิ์ นาคอ่อนผอ.โรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
2. นายพรศักดิ์ ศักดิ์เดโชกุลโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวบุษยา หมื่นฝั้นโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
4. นายปริญญา มานะสุคนธ์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
5. นายนิกร ใจไหวโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นายธีระทรัพย์ จันทร์ฟองโรงเรียนบ้านแม่เฟืองกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายบุญศักดิ์ นาคอ่อนผอ.โรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
2. นายพรศักดิ์ ศักดิ์เดโชกุลโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวบุษยา หมื่่นฝั้นโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
4. นายปริญญา มานะสุคนธ์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
5. นายนิกร ใจไหวโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นายธีระทรัพย์ จันทร์ฟองโรงเรียนบ้านแม่เฟืองกรรมการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีชา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีซา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีซา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีซา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีซา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีซา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นางจันทร์วีชา เนาประดิษฐ์โรงเรียนวัดหลวงวิทยาประธานกรรมการ
2. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการ

ศิลปะ-ดนตรี

การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายบุญเรือง นันตระกูลโรงเรียนบ้านนาแช่ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ สุตาโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ สุตาโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ สุตาโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายเกษม ด้วงสนผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นายกัมปนาท มาเทพผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางพนิดา สุประการโรงเรียนบ้านปงสนุกประธานกรรมการ
2. นายกันทรากร บุญไทยผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นางบวรลักษณ์ มหัทธนวิโรจน์ผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นางสกาวเดือน เกตุแก้วผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นางพนิดา สุประการโรงเรียนบ้านปงสนุกประธานกรรมการ
2. นายกันทรากร บุญไทยผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นางบวรลักษณ์ มหัทธนวิโรจน์ผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
4. นางสกาวเดือน เกตุแก้วผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นายสมบัติ คำมูลแก้วมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางประธานกรรมการ
2. Mr.Oliver Dilleyมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางกรรมการ
3. ดร.รุ่งรัตน์ มองทะเล ศึกษานิเทศก์ สพม.35กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นายสมบัติ คำมูลแก้วมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางประธานกรรมการ
2. Mr.Oliver Dilleyมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางกรรมการ
3. ดร.รุ่งรัตน์ มองทะเล ศึกษานิเทศก์ สพม.35กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ คำมูลแก้วมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางประธานกรรมการ
2. Mr.Oliver Dilleyมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางกรรมการ
3. ดร.รุ่งรัตน์ มองทะเล ศึกษานิเทศก์ สพม.35กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นางอัจฉริยา ครุธาโรจน์ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางประธานกรรมการ
2. Mr.Richard Mannมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางกรรมการ
3. นางชนัดดา ทิพย์เลิศ ศึกษานิเทศก์ สพม.35กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นางอัจฉริยา ครุธาโรจน์ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางประธานกรรมการ
2. Mr.Richard Mannมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางกรรมการ
3. นางชนัดดา ทิพย์เลิศ ศึกษานิเทศก์ สพม.35กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นายณรงค์ ใจอ้ายผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบุญนาคประธานกรรมการ
2. นายเธวิญ เย็นใจผู้อำนวยการโรงเรียนวัดศรีปรีดานุเคราะห์กรรมการ
3. Mr.Stephen BubenheimPCV โรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นายณรงค์ ใจอ้ายผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบุญนาคประธานกรรมการ
2. นายเธวิญ เย็นใจผู้อำนวยการโรงเรียนวัดศรีปรีดานุเคราะห์กรรมการ
3. Mr.Stephen BubenheimPCV โรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6
1. ดร.เหนือขวัญ บัวเผื่อนมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางประธานกรรมการ
2. Miss Sun Fanมหาวิทยาลัยราชภัฏลำปางกรรมการ
3. นางสาวมาลีวัลย์ เจริญเจ้าสกุล โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายพิชัย สดเอี่ยมผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
2. ผศ.ประหยัด ช่วยงานมหาวิทยาลัยราชภัฎลำปางกรรมการ
3. นางสาวสายใจ แก้วสว่างผู้ตรวจการลูกเสือกรรมการ
4. นายวุฒิชัย กลิ่นทองผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
5. นายดำเกิง คำมูลเมืองผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
6. นางเพ็ญศรี อำพันธ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
7. นายภาณุวัฒน์ ฉัตรอินตาโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการ
8. นาง กัญนิกา ฟูใจโรงเรียนวัดน้ำโท้งกรรมการ
9. นายอนุชา มณ๊มูลโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
10. นายช่วย วันทาทรายโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
11. นายชนกันต์ จันสุภาเสนเจ้าหน้าที่่ลูกเสือจังหวัดลำปางกรรมการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายกุศล ต๊ะมะโนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
2. นายประเสริฐ ศุภชาติไพบูลย์ผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
3. นายฐิติ นครสุวรรณโรงเรียนประชารัฐธรรมคุณกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีสิทธินันท์ สุนันทพงษ์ผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
5. นายวิราช รักเพื่อนโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นายวุฒิพงษ์ สุวรรณจันทร์โรงเรียนวัดน้ำโท้งกรรมการ
7. นายประเสริฐ ไพรพนาพฤกษ์โรงเรียนบ่อสี่เหลี่ยมวิทยากรรมการ
8. นายพิสุทธิ์ ซองการโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
9. นางกนิษฐา ศรีประดิษฐ์ผู้อำนวยการโรงเรียนสบค่อมกรรมการ
10. นายวินิจ ชัยสุวรรณผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
11. นายสัมพันธ์ ขันธิกุลผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
12. นางรวงทอง รักษ์สกุลผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
13. ว่าที่ร้อยตรีสมพงษ์ คำเงินผู้ทรงคุณวุฒิกรรมการ
14. ว่าที่ร้อยตรีสุรพล จันทร์ฝั้นผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแม่หีดกรรมการ
15. นางปัทมาพร จันทร์ฝั้นผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแม่ม่ากรรมการ
16. นางสาวทัศนีย์ กองสินผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
17. นางสาวจันทร์สุดา ดีถาวงค์โรงเรียนพินิจวิทยากรรมการ
18. นางสาวสุวพิชญ์ จันทร์สุริยะเจ้าหน้าที่ลูกเสือจังหวัดกรรมการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายอนันต์ เงาเดชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหัวทุ่งประธานกรรมการ
2. นายวิทยา เตชะวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
3. นายสมชาย ธรรมทองโรงเรียนทุ่งหนองขามวิทยากรรมการ
4. นายมนู คชพรมโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
5. นายวรวุฒิ ต๊ะคำวรรณ์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
6. นายสมชาย นันทะเสนโรงเรียนแม่แป้นวิทยากรรมการ
7. นายเกรียงไกร กอวิเศษโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายสมคิด ธรรมสิทธฺิ์สพป.ลำปาง เขต 1ประธานกรรมการ
2. นางอารีวรรณ ประสานสพป.ลำปาง เขต 1กรรมการ
3. นางญาดา พันธ์เกษโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
4. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
5. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นายสมคิด ธรรมสิทธฺิ์สพป.ลำปาง เขต 1ประธานกรรมการ
2. นางอารีวรรณ ประสานสพป.ลำปาง เขต 1กรรมการ
3. นางญาดา พันธ์เกษโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
4. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
5. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นายสมคิด ธรรมสิทธฺิ์สพป.ลำปาง เขต 1ประธานกรรมการ
2. นางอารีวรรณ ประสานสพป.ลำปาง เขต 1กรรมการ
3. นางญาดา พันธ์เกษโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
4. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
5. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นายบุญสัน วงศ์เจริญทัศน์โรงเรียนวัดทุ่งโจ้ประธานกรรมการ
2. นางชรินทร์รัตน์ โยมงามโรงเรียนบ้านแม่อางกรรมการ
3. นางงามตา มามิ่งโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางวาสนา ฉัตรตันใจโรงเรียนบ้านปันง้าวกรรมการ
5. นางพรทิพย์ ธรรมลังกาโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายกิตติพงษ์ พันธ์สายโรงเรียนชุมชนบ้านแหงกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นายสุภาพ หงส์สามสิบเจ็ดโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางกัญชพร ชาติทองโรงเรียนวัดเสด็จกรรมการ
3. นางรัตนา ขันธพรโรงเรียนพิชัยวิทยา(บ้านต้นยางมิตรภาพ14)กรรมการ
4. นางบุญถิ่น หมื่นแก้วโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางนุชทิชา พรมตันโรงเรียนวัดท่าสีกรรมการ
6. นางสาวสาวิตรี ปินใจรักษาโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางธัญชนก จันทรศรโรงเรียนผาแดงวิทยาประธานกรรมการ
2. นางวิมล ธรรมสิทธิ์โรงเรียนชุมชนบ้านทรายกรรมการ
3. นางสาวศรัณย์ปพร ศรีจันทร์โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางสาวสมศรี ขันทพันธ์โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นางเยาวนิต อุปละกูลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางมาลา ปิ่นแก้วโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางธัญชนก จันทศรโรงเรียนผาแดงวิทยาประธานกรรมการ
2. นางวิมล ธรรมสิทธิ์โรงเรียนชุมชนบ้านทรายกรรมการ
3. นางสาวศรัณย์ปพร ศรีจันทร์โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นางสาวสมศรี ขันทพันธ์โรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นางเยาวนิต อุปละกูลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นางมาลา ปิ่นแก้วโรงเรียนผาแดงวิทยากรรมการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายมณฑล อินเจือจันทร์โรงเรียนบ้านนาสักประธานกรรมการ
2. นายธงไชย จันต๊ะวงค์โรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
3. นางชุลีพร คำเรือนโรงเรียนบ้านสันทรายกรรมการ
4. นางสาวประกายชิด เครือสบจางโรงเรียนวัดสบจางกรรมการ
5. นางสาวกรรณิกา ใจอินทร์โรงเรียนบ้านจำค่ากรรมการ
6. นางอิศรา สารบรรณ์โรงเรียนอนุบาลงาว(ภาณุนิยม)กรรมการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายสมเจตน์ ไปเร็วโรงเรียนบ้านหวดประธานกรรมการ
2. นางรุ่งทิวา สร้อยทองโรงเรียนอนุบาลงาว(ภาณุนิยม)กรรมการ
3. นางสาวนันทกา จ๋าตูมมาโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นายบพิธ ทิพย์ศรีโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
5. นางสาวดวงนภา อินยะยศโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นางสาวธัญสุธินี เตชะธิโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6
1. นายวัฒนา บุญละครโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์ประธานกรรมการ
2. นางสรวีย์ ดีสืบชาติตระกูลโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
3. นางจอมขวัญ หมื่นแก้วโอวาทโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นายสุรนาถ รินชมพูโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นางสุภัตตรา สีดาสารโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
6. นายณัฐพล ขัดสีโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯกรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นายวัฒนา บุญละครโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์ประธานกรรมการ
2. นางสรวีย์ ดีสืบชาติตระกูลโรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
3. นางจอมขวัญ หมื่นแก้วโอวาทโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นายสุรนาถ รินชมพูโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นางสุภัตตรา สีดาสารโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
6. นายณัฐพล ขัดสีโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯกรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายวัชราวุฒิ กลมไลโรงเรียนชุมชนบ้านแหงประธานกรรมการ
2. นางสาวสุทธิกานต์ ตาจะนะโรงเรียนแม่แป้นวิทยากรรมการ
3. นางสาวนงค์คาร ดวงแก้วโรงเรียนทุ่งกล้วยกรรมการ
4. นางรุ่งกาญจน์ วิมุกตาคมโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
5. นางสาวกุลชญา เต็มสวัสดิ์โรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
6. นายคณากร เนียวกุลโรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายสมเจตน์ ไปเร็วโรงเรียนบ้านหวดประธานกรรมการ
2. นางรุ่งทิวา สร้อยทองโรงเรียนอนุบาลงาว(ภาณุนิยม)กรรมการ
3. นางสาวนันทกา จ๋าตูมมาโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
4. นายบพิธ ทิพย์ศรีโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
5. นางสาวดวงนภา อินยะยศโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นางสาวธัญสุธีนี เตชะธิโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายวัชราวุฒิ กลมไลโรงเรียนชุมชนบ้านแหงประธานกรรมการ
2. นางสาวสุทธิกานต์ ตาจะนะโรงเรียนแม่แป้นวิทยากรรมการ
3. นางสาวนงค์คาร ดวงแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการ
4. นางรุ่งกาญจน์ วิมุกตาคมโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
5. นางสาวกุลชญา เต็มสวัสดิ์โรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
6. นายคณากร เนียวกุลโรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายวัชราวุฒิ กลมไลโรงเรียนชุมชนบ้านแหงประธานกรรมการ
2. นางสาวสุทธิกานต์ ตาจะนะโรงเรียนแม่แป้นวิทยากรรมการ
3. นางสาวนงค์คาร ดวงแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งกล้วยกรรมการ
4. นางสาวรุ่งกาญจน์ วิมุกตาคมโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
5. นางสาวกุลชญา เต็มสวัสดิ์โรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการ
6. นายคณากร เนียวกุลโรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายชาติณรงค์ มณีมูลโรงเรียนทุ่งหนองขามวิทยาประธานกรรมการ
2. นายธวัตชัย งามพิงโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
3. นายเอกพล ปิกเกษมโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางสาวขนิษฐา สารปาโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางธาริณี คำมาเครือโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์กรรมการ
6. นายณัฐพงษ์ คำบุญทาโรงเรียนบ้านทุ่งฝายกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายนพดล ยอดวงศ์โรงเรียนวัดสบจางประธานกรรมการ
2. นางชนกมาศ ชมชื่นโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
3. นายเอกพล ปิกเกษมโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางสาววนิดา ทักสินโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
5. นายธรรมนูญ เสาร์แก้วโรงเรียนวัดบ้านแขมกรรมการ
6. นายณัฐพล ขัดสีโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตอารีฯกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายนพดล ยอดวงศ์โรงเรียนวัดสบจางประธานกรรมการ
2. นางชนกมาศ ชมชื่นโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
3. นายเอกพล ปิกเกษมโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางสาววนิดา ทักสินโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
5. นายธรรมนูญ เสาร์แก้วโรงเรียนวัดบ้านแขมกรรมการ
6. นายณัฐพล ขัดสีโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตอารีฯกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายนพดล ยอดวงศ์โรงเรียนวัดสบจางประธานกรรมการ
2. นางชนกมาศ ชมชื่นโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
3. นายเอกพล ปิกเกษมโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางสาววนิดา ทักสินโรงเรียนบ้านเหล่ากรรมการ
5. นายธรรมนูญ เสาร์แก้วโรงเรียนวัดบ้านแขมกรรมการ
6. นายณัฐพล ขัดสีโรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตอารีฯกรรมการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายอภิศักดิ์ ปิ่นแก้วโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
3. นายคณากร เนียวกุลโรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
4. นายจรัล ปันแก้วโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นายณัฐพล แก้วอุดรโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ (ชุมชน1)กรรมการ
6. นายจรูญศักดิ์ เดชามาตย์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายอภิศักดิ์ ปิ่นแก้วโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
3. นายคณากร เนียวกุลโรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
4. นายจรัล ปันแก้วโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นายณัฐพล แก้วอุดรโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ (ชุมชน1)กรรมการ
6. นายจรูญศักดิ์ เดชามาตย์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายอภิศักดิ์ ปิ่นแก้วโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
3. นายคณากร เนียวกุลโรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
4. นายจรัล ปันแก้วโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
5. นายณัฐพล แก้วอุดรโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
6. นายจรูญศักดิ์ เดชามาตย์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายสมบัติ สิริวงค์เครือโรงเรียนแม่ก๋งวิทยาประธานกรรมการ
2. นายนิวัติ พอใจโรงเรียนวัดบ้านแลงกรรมการ
3. นายไพรสณฑ์ มหาวรรณโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางวลัญช์ภัทร สุวรรณสุระโรงเรียนบ้านสันทรายกรรมการ
5. นางกรรณิการ์ เป็งราชโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายบุญพัตร อุดมเพ็ชรโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85 (บ้านห้วยทาก)กรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายสมบัติ สิริวงค์เครือโรงเรียนแม่ก๋งวิทยาประธานกรรมการ
2. นายนิวัติ พอใจโรงเรียนวัดบ้านแลงกรรมการ
3. นายไพรสณฑ์ มหาวรรณโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางวลัญช์ภัทร สุวรรณสุระโรงเรียนบ้านสันทรายกรรมการ
5. นางกรรณิการ์ เป็งราชโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายบุญพัตร อุดมเพ็ชรโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 85 (บ้านห้วยทาก)กรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายธนิต ลาลุนโรงเรียนสบมายสามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นายจิตร ยอดเทาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางภาวิณี พันติยาโรงเรียนวัดน้ำโท้งกรรมการ
4. นางปภาวดี แก่นจันทน์หอมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสิรินญา ก๋องป้อโรงเรียนวัดท่าสีกรรมการ
6. นายสมศักดิ์ อัยกาโรงเรียนอนุบาลงาว(ภาณุนิยม)กรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายธนิต ลาลุนโรงเรียนสบมายสามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นายจิตร ยอดเทาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางภาวิณี พันติยาโรงเรียนวัดน้ำโท้งกรรมการ
4. นางปภาวดี แก่นจันทน์หอมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสิรินญา ก๋องป้อโรงเรียนวัดท่าสีกรรมการ
6. นายสมศักดิ์ อัยกาโรงเรียนอนุบาลงาว(ภาณุนิยม)กรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นายมนัส แก้วมิตรโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 3ประธานกรรมการ
2. นางละเอียด ทาไชยวงศ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวเกษราภรณ์ วังใจฟูโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางกิ่งเพชร แสนคำโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสาวจุฑารัตน์ ฝั้นสืบโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นางกฤษณีย์ จันทร์ประเสริฐโรงเรียนบ้านข่อยมิตรภาพที่ 110กรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นายมนัส แก้วมิตรโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 3ประธานกรรมการ
2. นางละเอียด ทาไชยวงศ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวเกษราภรณ์ วังใจฟูโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางกิ่งเพชร แสนคำโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสาวจุฑารัตน์ ฝั้นสืบโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นางกฤษณีย์ จันทร์ประเสริฐโรงเรียนบ้านข่อยมิตรภาพที่ 110กรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายวีรยุทธ์ ควรคิดโรงเรียนบ้านอ้อนประธานกรรมการ
2. นางรัศมิกา พึ่งพันธุ์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
3. นางสุนันทา อินผูกโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางประภัสสร หน่อแดงโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสาวทิพย์รดา ใจไขโรงเรียนบ้านนาสักกรรมการ
6. นางสาวปวีณา ก๋าสมโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายวีรยุทธ์ ควรคิดโรงเรียนบ้านอ้อนประธานกรรมการ
2. นางรัศมิกา พึ่งพันธุ์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
3. นางสุนันทา อินผูกโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางประภัสสร หน่อแดงโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสาวทิพย์รดา ใจไขโรงเรียนบ้านนาสักกรรมการ
6. นางสาวปวีณา ก๋าสมโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายสุวิทย์ สมทรายโรงเรียนบ้านสำเภาประธานกรรมการ
2. นายชัยมงคล ชูประพันธ์โรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นายมนู คชพรมโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นายสงวน ทิฐธรรมโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
5. นายดวงเด่น พิจอมบุตรโรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคมกรรมการ
6. นายประวิทย์ แสงงามโรงเรียนบ้านหวดกรรมการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายสุวิทย์ สมทรายโรงเรียนบ้านสำเภาประธานกรรมการ
2. นายชัยมงคล ชูประพันธ์โรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นายมนู คชพรมโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นายสงวน ทิฐธรรมโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
5. นายดวงเด่น พิจอมบุตรโรงเรียนทุ่งกว๋าววิทยาคมกรรมการ
6. นายประวิทย์ แสงงามโรงเรียนบ้านหวดกรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางอรพิน ไชยโวหารโรงเรียนปงยางคก (ทิพย์ช้างอนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นางสาวศรีบุตร เปี้ยอุตรโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางปราณี ราชาตันโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
5. นางชวนพิศ กอวิเศษโรงเรียนบ้านนาแช่กรรมการ
6. นายไพบูลย์ ใจกล้าโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางอรพิน ไชยโวหารโรงเรียนปงยางคก (ทิพย์ช้างอนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นางสาวศรีบุตร เปี้ยอุตรโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นางปราณี ราชาตันโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
5. นางชวนพิศ กอวิเศษโรงเรียนบ้านนาแช่กรรมการ
6. นายไพบูลย์ ใจกล้าโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังประธานกรรมการ
2. นางธนพร กิ่งสายหยุดโรงเรียนบ้านทรายมูลกรรมการ
3. นางสุรีย์พร มังจักร์โรงเรียนบ้านทุ่งฝายกรรมการ
4. นางสาวสุมินตรา มิ่งเชื้อโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
5. นางสุนีย์ ทองชาติโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายศุภลักษณ์ ชัยชะนะโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังประธานกรรมการ
2. นางธนพร กิ่งสายหยุดโรงเรียนบ้านทรายมูลกรรมการ
3. นางสุรีย์พร มังจักร์โรงเรียนบ้านทุ่งฝายกรรมการ
4. นางสาวสุมินตรา มิ่งเชื้อโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
5. นางสุนีย์ ทองชาติโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายศุภลักษณ์ ชัยชะนะโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังประธานกรรมการ
2. นางธนพร กิ่งสายหยุดโรงเรียนบ้านทรายมูลกรรมการ
3. นางสุรีย์พร มังจักร์โรงเรียนบ้านทุ่งฝายกรรมการ
4. นางสาวสุมินตรา มิ่งเชื้อโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
5. นางสุนีย์ ทองชาติโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายศุภลักษณ์ ชัยชะนะโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นายประสิทธิ์ เตชะโรงเรียนบ้านหมากหัววังประธานกรรมการ
2. นางธนพร กิ่งสายหยุดโรงเรียนบ้านทรายมูลกรรมการ
3. นางสุรีย์พร มังจักร์โรงเรียนบ้านทุ่งฝายกรรมการ
4. นางสาวสุมินตรา มิ่งเชื้อโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
5. นางสุนีย์ ทองชาติโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
6. นายศุภลักษณ์ ชัยชะนะโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นายมนัส แก้วมิตรโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 3ประธานกรรมการ
2. นางละเอียด ทาไชยวงศ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวเกษราภรณ์ วังใจฟูโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางกิ่งเพชร แสนคำโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสาวจุฑารัตน์ ฝั้นสืบโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นางกฤษณีย์ จันทร์ประเสริฐโรงเรียนบ้านข่อยมิตรภาพที่ 110กรรมการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นายมนัส แก้วมิตรโรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม 3ประธานกรรมการ
2. นางละเอียด ทาไชยวงศ์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
3. นางสาวเกษราภรณ์ วังใจฟูโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางกิ่งเพชร แสนคำโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นางสาวจุฑารัตน์ ฝั้นสืบโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการ
6. นางกฤษณีย์ จันทร์ประเสริฐโรงเรียนบ้านข่อยมิตรภาพที่ 110กรรมการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางจินตนา หิรัณณกุลโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นางเปรมมิกา ดามูลมาตย์โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
3. นางสาวปานัดดา อ่อนนวลโรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
4. นางสาวรุจเรศ เนตรปัญญาโรงเรียนบ้านสันทรายกรรมการ
5. นางสาวสุมาลี แสนทวีสุขโรงเรียนบ้านหลวงเหนือ(วิทิตตานุกูล)กรรมการ
6. นางสาวเฟื่องลดา หมื่นธรรมชัยโรงเรียนบ้านหัวทุ่งกรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางแคทรียา หลักมั่นโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นางปราณี ทาวงศ์มาโรงเรียนบ้านแม่เฟืองกรรมการ
3. นางสาวิตรี ปันแก้วโรงเรียนเมืองยาววิทยากรรมการ
4. นางสาวดาวเรือง ปัญญาวงค์โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
5. นางสุชามาตย์ วัฒนวรกุลเลิศโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
6. นางอัมรินทร์ บุญเอนกโรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางทิมแก้ว ธรรมรักษ์สกุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)ประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี อำพันธุ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
3. นางทัศนีย์ วิเชียรบรรจงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางธีระพร สมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นางเกตุแก้ว แก้วสิทธิวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางทิมแก้ว ธรรมรักษ์สกุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)ประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี อำพันธุ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
3. นางทัศนีย์ วิเชียรบรรจงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางธีระพร สมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นางเกตุแก้ว แก้วสิทธิวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางทิมแก้ว ธรรมรักษ์สกุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)ประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี อำพันธุ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
3. นางทัศนีย์ วิเชียรบรรจงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางธีระพร สมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นางเกตุแก้ว แก้วสิทธิวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางทิมแก้ว ธรรมรักษ์สกุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)ประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี อำพันธุ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
3. นางทัศนีย์ วิเชียรบรรจงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางธีระพร สมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นางเกตุแก้ว แก้วสิทธิวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางทิมแก้ว ธรรมรักษ์สกุลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)ประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญศรี อำพันธุ์โรงเรียนบ้านปงวังกรรมการ
3. นางทัศนีย์ วิเชียรบรรจงโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางธีระพร สมชาติโรงเรียนชุมชนบ้านสันกำแพงกรรมการ
5. นางสุพรรษา จอมอินทร์โรงเรียนบ้านสบพลึงกรรมการ
6. นางเกตุแก้ว แก้วสิทธิวงศ์โรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางสาวอรุณี แก้วมาโรงเรียนบ้านแม่อางประธานกรรมการ
2. นางนิลาวัณย์ สุวรรณจักร์โรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายธนัส มหาสินทรัพย์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางสาวอัจฉรา ใจสุต๊ะโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
5. นายปรีดา อุปอินทร์โรงเรียนทุ่งหนองขามวิทยากรรมการ
6. นายกิตติพงษ์ พันธุ์สายโรงเรียนชุมชนบ้านแหงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวอรุณี แก้วมาโรงเรียนบ้านแม่อางประธานกรรมการ
2. นางนิลาวัณย์ สุวรรณจักร์โรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายธนัส มหาสินทรัพย์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางสาวอัจฉรา ใจสุต๊ะโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
5. นายปรีดา อุปอินทร์โรงเรียนทุ่งหนองขามวิทยากรรมการ
6. นายกิตติพงษ์ พันธุ์สายโรงเรียนชุมชนบ้านแหงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางสาวอรุณี แก้วมาโรงเรียนบ้านแม่อางประธานกรรมการ
2. นางนิลาวัณย์ สุวรรณจักร์โรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายธนัส มหาสินทรัพย์โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
4. นางสาวอัจฉรา ใจสุต๊ะโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการ
5. นายปรีดา อุปอินทร์โรงเรียนทุ่งหนองขามวิทยากรรมการ
6. นายกิตติพงษ์ พันธุ์สายโรงเรียนชุมชนบ้านแหงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางธัญชนก จันทรศรโรงเรียนผาแดงวิทยาประธานกรรมการ
2. นางวัชราพร การสูงเนินโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
3. นางศรัญญา นามะเสนโรงเรียนบ้านห้วยหกกรรมการ
4. นางธนิตา ปงลังกาโรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์)กรรมการ
5. นางบุญถิ่น หมื่นแก้วโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
6. นางพรทิพย์ ธรรมลังกาโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายสุภาพ หงส์สามสิบเจ็ดโรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางผ่องศรี เตจ๊ะโรงเรียนบ้านโป่งขวางกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี ปินใจรักษาโรงเรียนบ้านอ้อนกรรมการ
4. นางสาวมณฑิรา มารัตน์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
5. นางภารดี ฝั้นจักรสายโรงเรียนวัดหลวงวิทยากรรมการ
6. นางสาววราภรณ์ ชมภูชัยโรงเรียนสบเมาะวิทยากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีนิกร ตันชุ่มโรงเรียนบ้านใหม่กรรมการ
2. นางสาวศิรินุช ยุทธแสนโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีพีรพล กาชัยโรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
4. นายจักรรินทร์ บ่อเงินครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
5. นางฉัตรตราภรณ์ สุทธิปัญโญโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีนิกร ตันชุ่มโรงเรียนบ้านใหม่กรรมการ
2. นายจักรรินทร์ บ่อเงินครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
3. นางสาวศิรินุช ยุทธแสนโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
4. นางฉัตรตราภรณ์ สุทธิปัญโญครู โรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีพีรพล กาชัยโรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีนิกร ตันชุ่มโรงเรียนบ้านใหม่กรรมการ
2. นางสาวศิรินุช ยุทธแสนโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีพีรพล กาชัยโรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
4. นายจักรรินทร์ บ่อเงินครู โรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
5. นางฉัตรตราภรณ์ สุทธิปัญโญโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริชาติ ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายยงเกียรติ อินทรเดชโรงเรียนวัดท่าสีประธานกรรมการ
2. นายจักรัตน์ ครุธทินศิลปินอิสระกรรมการ
3. นายณธัช บุญยิ้มศิลปินอิสระกรรมการ
4. นางสาวปาริฉัตร ชูราศรีเวชศิลปินอิสระกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูลกรรมการ
3. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
4. นายปรัชญ์ชา ธนาธิปศิริสกุลศิลปินอิสระกรรมการ
5. นายการันต์ เกิดโตโรงเรียนบ้านดนตรีครูสากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูล)กรรมการ
3. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
4. นายปรัชญ์ชา ธนาธิปศิริสกุลศิลปินอิสระกรรมการ
5. นายการันต์ เกิดโตโรงเรียนบ้านดนตรีครูสากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูล)กรรมการ
3. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
4. นายปรัชญ์ชา ธนาธิปศิริสกุลศิลปินอิสระกรรมการ
5. นายการันต์ เกิดโตโรงเรียนบ้านดนตรีครูสากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูล)กรรมการ
3. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
4. นายปรัชญ์ชา ธนาธิปศิริสกุลศิลปินอิสระกรรมการ
5. นายการันต์ เกิดโตโรงเรียนบ้านดนตรีครูสากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูล)กรรมการ
3. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
4. นายปรัชญ์ชา ธนาธิปศิริสกุลศิลปินอิสระกรรมการ
5. นายการันต์ เกิดโตโรงเรียนบ้านดนตรีครูสากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูล)กรรมการ
2. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
3. นางสาวกัญญกานต์ หลิมศิริวงศ์โรงเรียนอัสสัมชัญลำปางกรรมการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายบพิตร ศิริรัตน์โรงเรียนวัดเสด็จประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ วรฉัตรโรงเรียนเทศบาล 3 (บุญทวงศ์อนุกูล)กรรมการ
3. นางสาวธนิดา มูลเครือคำโรงเรียนธีรดามิวสิคกรรมการ
4. นายปรัชญ์ชา ธนาธิปศิริสกุลศิลปินอิสระกรรมการ
5. นายการันต์ เกิดโตโรงเรียนบ้านดนตรีครูสากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายปรวรรธน์ โชติระวีวรฤทธิ์โรงเรียนบ้านจำค่าประธานกรรมการ
2. นางสุชดาพร จันทน์เกษรโรงเรียนอรุโณทัยกรรมการ
3. นางสาวสุวัลยรัตน์ พัดทะเลโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน1)กรรมการ
4. นางสาวดวงพร วงค์ป้อโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายชัยวัฒน์ ศรีธิโรงเรียนบ้านแม่ตีบประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล ปูปินตาโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายศิรวุฒิ จันทร์เที่ยงโรงเรียนบ้านทานกรรมการ
4. นางสาวชไมพร สุริยาสมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นายปฏิรูป จันทร์ตาวงค์โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
6. นางสาวเบญญาภา เสนาบุตรโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปาง(ธงชัยศึกษา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายชัยวัฒน์ ศรีธิโรงเรียนบ้านแม่ตีบประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล ปูปินตาโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายศิรวุฒิ จันทร์เที่ยงโรงเรียนบ้านทานกรรมการ
4. นางสาวชไมพร สุริยาสมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นายปฏิรูป จันทร์ตาวงค์โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
6. นางสาวเบญญาภา เสนาบุตรโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปาง(ธงชัยศึกษา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายชัยวัฒน์ ศรีธิโรงเรียนบ้านแม่ตีบประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล ปูปินตาโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายศิรวุฒิ จันทร์เที่ยงโรงเรียนบ้านทานกรรมการ
4. นางสาวชไมพร สุริยาสมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นายปฏิรูป จันทร์ตาวงค์โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
6. นางสาวเบญญาภา เสนาบุตรโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปาง(ธงชัยศึกษา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายชัยวัฒน์ ศรีธิโรงเรียนบ้านแม่ตีบประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล ปูปินตาโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
3. นายศิรวุฒิ จันทร์เที่ยงโรงเรียนบ้านทานกรรมการ
4. นางสาวชไมพร สุริยาสมโรงเรียนอนุบาลห้างฉัตรกรรมการ
5. นายปฏิรูป จันทร์ตาวงค์โรงเรียนบ้านบ่อห้อกรรมการ
6. นางสาวเบญญาภา เสนาบุตรโรงเรียนอนุบาลเมืองลำปาง(ธงชัยศึกษา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสุวิทย์ สมทรายโรงเรียนบ้านสำเภาประธานกรรมการ
2. นายเฉลิม คำเมืองใจโรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
3. นายมนู คชพรมโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นายประวิทย์ แสงงามโรงเรียนบ้านหวดกรรมการ
5. นายสงวน ทิฐธรรมโรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮาวกรรมการ
6. นายนพดล วังซ้ายโรงเรียนอนุบาลแม่เมาะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายธนิต ลาลุนโรงเรียนสบมายสามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวไพลิน สิงห์แก้วโรงเรียนบ้านปงสนุกกรรมการ
3. นายสุวรรณ วิญญาโรงเรียนบ้านกาดเมฆกรรมการ
4. นายศุภลักษณ์ ชัยชะนะโรงเรียนแม่ฮ่างวิทยากรรมการ
5. นายดำเกิง แก้วเมืองโรงเรียนวอแก้ววิทยากรรมการ
6. นายธานินทร์ พรมวิชัยโรงเรียนบ้านใหม่รัตนโกสินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางลัดดา ท้วมไชยนามโรงเรียนบ้านวงตมประธานกรรมการ
2. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นางสาวเกษราภรณ์ วังใจฟูโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางสาวเสาวนีย์ ชมชื่นโรงเรียนแม่แป้นวิทยากรรมการ
5. นางสาวสุมินตรา มิ่งเชื้อโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
6. นางเนาวนิจ บุญชุมพูโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายอานนท์ จันทร์มณีโรงเรียนวัดหัวฝายประธานกรรมการ
2. นางรัศมิกา พึ่งพันธ์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
3. นางสาวศรีบุตร เปี้ยอุตรโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นายบุญพักตร์ อุดมเพ็ชรโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสาววลัญชภัทร์ สุวรรณสุระโรงเรียนบ้านสันทรายกรรมการ
6. นางกรรณิการ์ เป็งราชโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายอานนท์ จันทร์มณีโรงเรียนวัดหัวฝายประธานกรรมการ
2. นางรัศมิกา พึ่งพันธ์โรงเรียนธงชัยวิทยากรรมการ
3. นางสาวศรีบุตร เปี้ยอุตรโรงเรียนแม่ก๋งวิทยากรรมการ
4. นายบุญพักตร์ อุดมเพ็ชรโรงเรียนบ้านแม่ตีบกรรมการ
5. นางสาววลัญชภัทร์ สุวรรณสุระโรงเรียนบ้านสันทรายกรรมการ
6. นางกรรณิการ์ เป็งราชโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางลัดดา ท้วมไชยนามโรงเรียนบ้านวงตมประธานกรรมการ
2. นางละเอียด โรจน์รุ่งโรงเรียนบ้านหมากหัววังกรรมการ
3. นางสาวเกษราภรณ์ วังใจฟูโรงเรียนชุมชนบ้านฟ่อนวิทยากรรมการ
4. นางสาวเสาวนีย์ ชมชื่นโรงเรียนแม่แป้นวิทยากรรมการ
5. นางสาวสุมินตรา มิ่งเชื้อโรงเรียนบ้านทุ่งหกกรรมการ
6. นางเนาวนิจ บุญชุมพูโรงเรียนสบป้าดวิทยากรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2023 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]