ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ระดับชาติ ภาคเหนือ ปีการศึกษา 2562
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ณ จังหวัดสุโขทัย
ระหว่าง วันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 132
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านหนองสะเอ้ง สพป. นครสวรรค์ เขต 3 84 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านหนองช้างคืน สพป. ลำพูน เขต 1 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลดรุณวิทยา สพป. พะเยา เขต 1 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านดอน(ศรีเสริมกสิกร) สพป. น่าน เขต 1 58 เข้าร่วม 4  
5 โรงเรียนบ้านในเมือง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 58 เข้าร่วม 4  
6 โรงเรียนเทศบาล 1 หนองตมศึกษา สพป. พิษณุโลก เขต 3 58 เข้าร่วม 4  
7 โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศพิทยาคาร) สพป. อุทัยธานี เขต 2 56 เข้าร่วม 7  
8 โรงเรียนอนุบาลหล่มเก่า สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 56 เข้าร่วม 7  
9 โรงเรียนปิยมิตรวิทยา สพป. พะเยา เขต 2 54 เข้าร่วม 9  
10 โรงเรียนอนุบาลลาดยาว สพป. นครสวรรค์ เขต 2 54 เข้าร่วม 9  
11 โรงเรียนบ้านปง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 50 เข้าร่วม 11  
12 โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงราย(แผนกประถมฯ) สพป. เชียงราย เขต 1 50 เข้าร่วม 11  
13 โรงเรียนอนุบาลศรีสำโรง สพป. สุโขทัย เขต 2 50 เข้าร่วม 11  
14 โรงเรียนบ้านแม่พุง สพป. เชียงราย เขต 2 48 เข้าร่วม 14  
15 โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่ม สพป. ลำปาง เขต 3 46 เข้าร่วม 15  
16 โรงเรียนอนุบาลโรจนวิทย์ สพป. พิษณุโลก เขต 1 46 เข้าร่วม 15  
17 โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) สพป. ลำปาง เขต 1 44 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนบ้านปรางค์ สพป. น่าน เขต 2 42 เข้าร่วม 18  
19 โรงเรียนสาธิต สพป. กำแพงเพชร เขต 1 42 เข้าร่วม 18  
20 โรงเรียนอนุบาลพร้อมจิต สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 42 เข้าร่วม 18  
21 โรงเรียนแม่เชียงรายวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 42 เข้าร่วม 18  
22 โรงเรียนบ้านปรอผาโด้ สพป. ตาก เขต 2 40 เข้าร่วม 22  
23 โรงเรียนบ้านโป่ง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 40 เข้าร่วม 22  
24 โรงเรียนบ้านยางโทน สพป. พิษณุโลก เขต 2 38 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนอนุบาลนครสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 38 เข้าร่วม 24  
26 โรงเรียนอนุบาลเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 38 เข้าร่วม 24  
27 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮี้ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 36 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนบ้านหนองเสาเถียร สพป. สุโขทัย เขต 1 34 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนอนุบาลคลองลาน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 34 เข้าร่วม 28  
30 โรงเรียนอนุบาลทัพทัน (อุดมพิทยา) สพป. อุทัยธานี เขต 1 34 เข้าร่วม 28  
31 โรงเรียนอนุบาลพิจิตร สพป. พิจิตร เขต 1 34 เข้าร่วม 28  
32 โรงเรียนบ้านแม่ปาน สพป. เชียงใหม่ เขต 6 32 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนอนุบาลวังดิน สพป. ลำพูน เขต 2 32 เข้าร่วม 32  
34 โรงเรียนบ้านปากอิง สพป. เชียงราย เขต 4 30 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนมารดาอุปถัมภ์ สพป. แพร่ เขต 1 30 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนวัดวังหว้า สพป. พิจิตร เขต 2 30 เข้าร่วม 34  
37 โรงเรียนอนุบาลเพ็ชระ สพป. ตาก เขต 1 30 เข้าร่วม 34  
38 โรงเรียนบ้านทุ่งหลุก สพป. เชียงใหม่ เขต 3 28 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนบ้านทรายขาว สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 26 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนบ้านร่องก๊อ-ม่วงคำ สพป. เชียงราย เขต 3 22 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านสันกำแพง สพป. เชียงใหม่ เขต 1 22 เข้าร่วม 40  
42 โรงเรียนบ้านแม่ตอละ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 22 เข้าร่วม 40  
43 โรงเรียนบ้านป่าคาป่าม่วง สพป. แพร่ เขต 2 20 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านเกาะหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 5 16 เข้าร่วม 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน