ผลการแข่งขัน คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ระดับชาติ ภาคเหนือ ปีการศึกษา 2562
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ณ จังหวัดสุโขทัย
ระหว่าง วันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 020
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอัยยสิริ สพป. ลำพูน เขต 2 98 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลเสริมงาม สพป. ลำปาง เขต 2 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนชุมชนบ้านคลองลาน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านวังยาว สพป. น่าน เขต 1 94 ทอง 4  
5 โรงเรียนอนุบาลเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 94 ทอง 4  
6 โรงเรียนชุมชนบ้านหัวพลวง(รัฐพรมมณีอุทิศ) สพป. นครสวรรค์ เขต 3 93 ทอง 6  
7 โรงเรียนวัดวังหว้า สพป. พิจิตร เขต 2 93 ทอง 6  
8 โรงเรียนบ้านแม่สุก สพป. ลำปาง เขต 3 92 ทอง 8  
9 โรงเรียนราษฎร์พัฒนา สพป. เชียงราย เขต 3 92 ทอง 8  
10 โรงเรียนบ้านกร่าง (พระขาวชัยสิทธิ์) สพป. พิษณุโลก เขต 1 91 ทอง 10  
11 โรงเรียนบ้านม่วงชุม สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 91 ทอง 10  
12 โรงเรียนบ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 91 ทอง 10  
13 โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป. อุทัยธานี เขต 1 91 ทอง 10  
14 โรงเรียนอนุบาลเมืองเชียงราย(สันทรายราษฎร์ดรุณานุเคราะห์) สพป. เชียงราย เขต 1 90 ทอง 14  
15 โรงเรียนกอรวกพิทยาสรรค์ สพป. ลำปาง เขต 1 89 ทอง 15  
16 โรงเรียนบูรณวิทยา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 89 ทอง 15  
17 โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำที่ 5 ขุนวาง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 89 ทอง 15  
18 โรงเรียนอนุบาลขุนยวม สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 88 ทอง 18  
19 โรงเรียนเยาวชนพัฒนา สพป. นครสวรรค์ เขต 2 88 ทอง 18  
20 โรงเรียนบ้านเตียนอาง สพป. เชียงใหม่ เขต 5 87 ทอง 20  
21 โรงเรียนแสนทองวิทยา สพป. น่าน เขต 2 87 ทอง 20  
22 โรงเรียนบ้านแม่ตอละ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 86 ทอง 22  
23 โรงเรียนอนุบาลวชิร สพป. พิจิตร เขต 1 86 ทอง 22  
24 โรงเรียนบ้านป่ายางตะวันตก สพป. ตาก เขต 1 85 ทอง 24  
25 โรงเรียนแม่สอด สพป. ตาก เขต 2 84 ทอง 25  
26 โรงเรียนอนุบาลขุนตาล(ป่าตาลเจดีย์) สพป. เชียงราย เขต 4 83 ทอง 26  
27 โรงเรียนดาราวิทยาลัย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 82 ทอง 27  
28 โรงเรียนธีระวัธน์บำเพ็ญ สพป. เชียงใหม่ เขต 2 82 ทอง 27  
29 โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ (อุทิศพิทยาคาร) สพป. อุทัยธานี เขต 2 82 ทอง 27  
30 โรงเรียนระเบียบพิทยา สพป. แพร่ เขต 2 81 ทอง 30  
31 โรงเรียนอนุบาลพะเยา สพป. พะเยา เขต 1 80 ทอง 31  
32 โรงเรียนบ้านวังตะคร้อ สพป. สุโขทัย เขต 1 79 เงิน 32  
33 โรงเรียนชุมชนบ้านวังพิกุล สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 77 เงิน 33  
34 โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ (เวียงแหง) สพป. เชียงใหม่ เขต 3 76 เงิน 34  
35 โรงเรียนณัทชวิทย์ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 74 เงิน 35  
36 โรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ย สพป. เชียงราย เขต 2 73 เงิน 36  
37 โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร สพป. กำแพงเพชร เขต 1 72 เงิน 37  
38 โรงเรียนบ้านร่องค้อม สพป. พะเยา เขต 2 71 เงิน 38  
39 โรงเรียนบ้านลู(คำภีร์ราษฎร์บำรุง) สพป. แพร่ เขต 1 70 เงิน 39  
40 โรงเรียนอนุบาลลำพูน สพป. ลำพูน เขต 1 69 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนเซนต์โยเซฟนครสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 1 68 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนอนุบาลอุตรดิตถ์ สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 67 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนบ้านเนินสุวรรณ สพป. พิษณุโลก เขต 3 66 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนบ้านเขาดินไพรวัน สพป. สุโขทัย เขต 2 65 ทองแดง 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน