ผลการแข่งขัน ปฐมวัย
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ระดับชาติ ภาคเหนือ ปีการศึกษา 2562
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ณ จังหวัดสุโขทัย
ระหว่าง วันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 703
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนชุมชนบ้านบอน สพป. พะเยา เขต 2 98 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนพระพุทธบาทวิทยา สพป. น่าน เขต 2 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุพงศ์พัชรินทร์ สพป. แพร่ เขต 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านหนองจัง สพป. สุโขทัย เขต 1 94 ทอง 4  
5 โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป. อุทัยธานี เขต 1 93 ทอง 5  
6 โรงเรียนโรจนวิทย์มาลาเบี่ยง สพป. พิษณุโลก เขต 1 92 ทอง 6  
7 โรงเรียนบ้านโป่งสามสิบ สพป. อุทัยธานี เขต 2 91 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านเมืองชุม สพป. เชียงราย เขต 1 90 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุบาลแจ้ห่ม สพป. ลำปาง เขต 3 88 ทอง 9  
10 โรงเรียนบ้านวังฟ่อน (สิทธิราษฎร์บำรุง) สพป. แพร่ เขต 1 87 ทอง 10  
11 โรงเรียนสันทรายหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 86 ทอง 11  
12 โรงเรียนบ้านปางห้า สพป. เชียงราย เขต 3 85 ทอง 12  
13 โรงเรียนอนุบาลเกาะคา (น้ำตาลอนุเคราะห์) สพป. ลำปาง เขต 2 85 ทอง 12  
14 โรงเรียนบ้านผาปูน สพป. เชียงใหม่ เขต 5 79 เงิน 14  
15 โรงเรียนวัดดอนคา สพป. นครสวรรค์ เขต 3 77 เงิน 15  
16 โรงเรียนหมู่ห้าสามัคคี สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 77 เงิน 15  
17 โรงเรียนบ้านท่าสองแคว สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 76 เงิน 17  
18 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 46 (ดอกคำใต้) สพป. พะเยา เขต 1 76 เงิน 17  
19 โรงเรียนวรรณวัฒน์ศึกษา* สพป. กำแพงเพชร เขต 2 75 เงิน 19  
20 โรงเรียนห้วยน้ำนักวิทยา สพป. ตาก เขต 2 75 เงิน 19  
21 โรงเรียนอนุบาลปางมะผ้า สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 75 เงิน 19  
22 โรงเรียนชุมชนไกรลาสวิทยาคม สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 74 เงิน 22  
23 โรงเรียนอนุบาลกำแพงเพชร สพป. กำแพงเพชร เขต 1 74 เงิน 22  
24 โรงเรียนอนุบาลเมืองนครสวรรค์(เขากบ วิวรณ์สุขวิทยา) สพป. นครสวรรค์ เขต 1 74 เงิน 22  
25 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 สพป. เชียงใหม่ เขต 3 69 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนบ้านกระแล สพป. เชียงราย เขต 4 68 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนบ้านสารจิตร สพป. สุโขทัย เขต 2 68 ทองแดง 26  
28 โรงเรียนบ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 68 ทองแดง 26  
29 โรงเรียนอนุบาลลำพูน สพป. ลำพูน เขต 1 68 ทองแดง 26  
30 โรงเรียนบ้านพนาสวรรค์ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 67 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนบ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 67 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนอนุบาลชนแดน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 67 ทองแดง 30  
33 โรงเรียนอนุบาลบางมูลนาก "ราษฎร์อุทิศ" สพป. พิจิตร เขต 2 67 ทองแดง 30  
34 โรงเรียนอนุบาลลำปาง (เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) สพป. ลำปาง เขต 1 67 ทองแดง 30  
35 โรงเรียนชุมชนบ้านนาหลวง สพป. น่าน เขต 1 66 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ ๑๓ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 66 ทองแดง 35  
37 โรงเรียนอนุบาลเชียงใหม่ สพป. เชียงใหม่ เขต 1 66 ทองแดง 35  
38 โรงเรียนวัดโบสถ์ สพป. พิษณุโลก เขต 3 65 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยา สพป. เชียงราย เขต 2 65 ทองแดง 38  
40 โรงเรียนตากสินราชานุสรณ์ สพป. ตาก เขต 1 64 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนหลวงพัฒนาบ้านขุนวาง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 64 ทองแดง 40  
42 โรงเรียนบ้านสุขสำราญ สพป. พิจิตร เขต 1 58 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนอนุบาลศรีเทพ(สว่างวัฒนา) สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 57 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 57 เข้าร่วม 43  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน