ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ระดับชาติ ภาคเหนือ ปีการศึกษา 2562
สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ณ จังหวัดสุโขทัย
ระหว่าง วันที่ 21 - 23 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 792
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดป่าเรไร สพป. พิจิตร เขต 2 89 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านห้วยไซ สพป. ลำพูน เขต 1 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ สพป. เชียงราย เขต 2 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านหนองหลวง สพป. กำแพงเพชร เขต 1 63.50 ทองแดง 4  
5 โรงเรียนบ้านฮวก สพป. พะเยา เขต 2 60.50 ทองแดง 5  
6 โรงเรียนบ้านปางสุด สพป. นครสวรรค์ เขต 2 60 ทองแดง 6  
7 โรงเรียนบ้านแปลงสี่ สพป. กำแพงเพชร เขต 2 60 ทองแดง 6  
8 โรงเรียนภูคาวิทยาคม สพป. น่าน เขต 2 55.50 เข้าร่วม 8  
9 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ตาวกลางมิตรภาพ ที่ 26 สพป. ตาก เขต 2 55 เข้าร่วม 9  
10 โรงเรียนบ้านเนินขวาง สพป. พิจิตร เขต 1 55 เข้าร่วม 9  
11 โรงเรียนศรีมหาโพธิ์(ประชาสรรค์) สพป. สุโขทัย เขต 1 55 เข้าร่วม 9  
12 โรงเรียนสบเปิงวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 55 เข้าร่วม 9  
13 โรงเรียนบ้านดู่(สหราษฎร์พัฒนาคาร) สพป. เชียงราย เขต 1 53.50 เข้าร่วม 13  
14 โรงเรียนบ้านอ้อวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 53.50 เข้าร่วม 13  
15 โรงเรียนบ้านบุ่งอ้ายเจี้ยม สพป. อุทัยธานี เขต 2 52 เข้าร่วม 15  
16 โรงเรียนชุมชนบ้านแม่ฮ่าง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 50 เข้าร่วม 16  
17 โรงเรียนบ้านดงบุญนาค สพป. พะเยา เขต 1 50 เข้าร่วม 16  
18 โรงเรียนบ้านปางเป๋ย สพป. น่าน เขต 1 50 เข้าร่วม 16  
19 โรงเรียนหนองแรดวิทยา สพป. เชียงราย เขต 4 50 เข้าร่วม 16  
20 โรงเรียนอนุบาลโชคชัย (บ้านแม่เลียบแม่บง) สพป. เชียงราย เขต 3 50 เข้าร่วม 16  
21 โรงเรียนไทยรัฐ 99(บ้านแม่สุยะ) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 50 เข้าร่วม 16  
22 โรงเรียนบ้านห้วยไร่ สพป. แพร่ เขต 2 47 เข้าร่วม 22  
23 โรงเรียนบ้านสันป่าสัก สพป. เชียงใหม่ เขต 4 45 เข้าร่วม 23  
24 โรงเรียนวัดหัวถนน สพป. นครสวรรค์ เขต 1 45 เข้าร่วม 23  
25 โรงเรียนบ้านหนองตะเคียน สพป. อุทัยธานี เขต 1 44 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนวัดเขาฝา สพป. นครสวรรค์ เขต 3 40.50 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนบ้านวังแช่กลอย สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 40 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนบ้านสามหลัง(ประชารังสรรค์) สพป. สุโขทัย เขต 2 40 เข้าร่วม 27  
29 โรงเรียนบ้านเนินมะปราง สพป. พิษณุโลก เขต 2 40 เข้าร่วม 27  
30 โรงเรียนบ้านอมพาย สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 35 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนบ้านแม่เอาะ สพป. เชียงใหม่ เขต 6 35 เข้าร่วม 30  
32 โรงเรียนวัดยางเอน (ประชานุเคราะห์) สพป. พิษณุโลก เขต 1 35 เข้าร่วม 30  
33 โรงเรียนวัดวังวน สพป. พิษณุโลก เขต 3 34 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนบ้านท่าขาม สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 33.50 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนบ้านน้ำอ่าง(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ที่ 163) สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 30 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฎร์รังสรรค์) สพป. แพร่ เขต 1 30 เข้าร่วม 35  
37 โรงเรียนบ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ สพป. ลำพูน เขต 2 28.50 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนบ้านอูตูม สพป. เชียงใหม่ เขต 5 28.50 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนชุมชนบ้านโคกสะอาด สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 27 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนบ้านขอวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 25 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนผาแดงวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 25 เข้าร่วม 40  
42 โรงเรียนบ้านดงลาน สพป. ตาก เขต 1 23.50 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองลำน้ำน่านสงเคราะห์ 1 สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 18.50 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนแม่คือวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 1 15.50 เข้าร่วม 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน