::sp-cri2

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางทองสาย ยามีโรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่าประธานกรรมการ
2. นางสาววลัยพรรณ นวลจันทร์โรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวดารณี คุณาสวัสดิ์โรงเรียนบ้านเมืองน้อย (นิมมานเหมินทานุสรณ์)กรรมการ
4. นางสาวณัฐธิดา ดำคำโรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษวิทยากรรมการ
5. นายอนุชิต อินตาวงค์ โรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางปวีณา อุปไพรโรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้วประธานกรรมการ
2. นางพรธิวา พันธุรีโรงเรียนบ้านดอยช้างรองประธานกรรมการ
3. นางสาวเฌนิศา สารเก่งโรงเรียนบ้านแม่พุงกรรมการ
4. นายยศกร มีสุขโรงเรียนบ้านป่าตึงกรรมการ
5. นางอุ้มขวัญ หัตถสารโรงเรียนเทศบาล 1(บ้านเก่า)กรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีบุญคุ้ม แสงสุวรรณโรงเรียนปางอ่ายห้วยชมภูประธานกรรมการ
2. นางสาวสิริกานต์ แก้ววงค์เขียวโรงเรียนบ้านใหม่แม่ยางมิ้นรองประธานกรรมการ
3. นายสุริยา อินอรโรงเรียนอนุบาลแม่ลาวกรรมการ
4. นางบุณยภัทร สมเพชรโรงเรียนบ้านวังวิทยากรรมการ
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3
1. นางสามินี ไชยประเสริฐโรงเรียนป่าแงะวิทยาประธานกรรมการ
2. นางธัญรัศม์ ทิพากรโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางศรีวรรณ์ โพธิษาโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยากรรมการ
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3
1. นางสาววริญพัชร์ ฟูวงศ์โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซประธานกรรมการ
2. นางหทัยรัตน์ ธรรมสอนโรงเรียนบ้านวังวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายสุรพงษ์ ศรีพรมโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32กรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3
1. นางมาลี จารุศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางเขวิกา ปุณโณฑกโรงเรียนป่าแงะวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวรวิวรรณ เชื้อเมืองพานโรงเรียนบ้านปางมะขามป้อมกรรมการ
4. นางสาวดวงพร วงค์หล้า โรงเรียนริมวัง ๒กรรมการ
5. นางรติพร วินิจมโนกุลโรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6
1. นางจันทร์เพ็ญ กิจชนะไพบูลย์โรงเรียนบ้านท่ามะโอประธานกรรมการ
2. นายธนันต์ชัย ชุมภูโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค๊อก)รองประธานกรรมการ
3. นางสมถวิล เสียงเย็นโรงเรียนป่าแงะวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุมินตรา หลวงตันโรงเรียนสันมะเค็ดสันขี้เหล็กหัวฝายพัฒนากรรมการ
5. นางประนอม มุ้งทองโรงเรียนร่องธารวิทยากรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3
1. นายนรพัทธ์ กล้าณรงค์โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปาประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ ไผ่เหลืองโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงรองประธานกรรมการ
3. นางโสภา อุปละ โรงเรียนบ้านป่าแดงงามกรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางพัชราภรณ์ นิธิเจริญโรงเรียนไทยรัฐวิทยา32ประธานกรรมการ
2. นางพรพิชญ์ คำลือปลูกโรงเรียนอนุบาลแม่สรวยรองประธานกรรมการ
3. นายวทัญญู จันกันธรรมโรงเรียนวัฒนศึกษากรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางสมใจ จอมใจโรงเรียนบัวสลีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาววิกานดา นนทวงค์โรงเรียนป่าแงะวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวพรรณิการ์ ศรีสมโรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์)กรรมการ
4. นางสาวนพรัตน์ อิสระณรงค์พันธ์ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายธรรมนูญ แก้วเปี้ย โรงเรียนบ้านป่าบงประธานกรรมการ
2. นางจันทร์เพ็ญ แก้วก๋าโรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นางพัชรินทร์ มาฟูโรงเรียนโรงช้างวิทยากรรมการ
4. นางอุทัน นาคาธรโรงเรียนปางมะกาดวิทยากรรมการ
5. นายอดิศักดิ์ ใจปิน โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางขวัญดาว อุดสุขโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสายพิณ นิสัยคานโรงเรียนป่างิ้ววิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวภาวิณี ไชยวังเย็นโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็นกรรมการ
4. นางสาวสุภาวดี กันทะวงค์ โรงเรียนอบต.ดอยงาม (สันช้างตาย)กรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3
1. นางนันทนิตย์ กล้าณรงค์ โรงเรียนธารทองวิทยา (ป่ารวก)ประธานกรรมการ
2. นางสาวปิยวรรณ ยศอินทร์โรงเรียนโรงช้างวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางปัทมา ก๋องใจโรงเรียนดอยเวียงผาพิทยากรรมการ
4. นางสาวพิมพ์ชนก กมลขันโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นายชุติพงศ์ เสนาโปธิโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซประธานกรรมการ
2. นางมนัสนันท์ คำพาบโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงรองประธานกรรมการ
3. นางกัลยา มาทะโรงเรียนป่าแงะวิทยากรรมการ
4. นางสาวณัฐณิชา ติ๊บแปง โรงเรียนบ้านถ้ำกรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางรัชนี สุขสบายโรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยาประธานกรรมการ
2. นางกุลนิษฐ์ เงินแท้ โรงเรียนบัวสลีวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางพัฒนา ไชยแดงโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
4. นางนงคราญ เกษมสุข โรงเรียนป่าแดงวิทยากรรมการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นางอาทิตย์ศรี กันทะเดชโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางอรทัย ตะมะพุทธโรงเรียนป่าแงะวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวหยกไพลิน ยอดแก้วโรงเรียนบ้านท่ามะโอกรรมการ
4. นางสาวเจนจิรา ยะตั๋นโรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
5. นายธีระวัฒน์ ยานะจิตรโรงเรียนแม่ตะละวิทยากรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายประภาส ขนาดใหญ่โรงเรียนบ้านหนองเก้าห้องประธานกรรมการ
2. นางสาวมณีกาญจน์ ถิ่นลำปางโรงเรียนเทศบาล 1(บ้านเก่า)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวพิมพิไร สูตรเลขโรงเรียนบ้านห้วยไคร้กรรมการ
4. นางพัทยา ปงมะจักรโรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่ากรรมการ
5. นางสาวภูมารินทร์ พันธ์แก่นกล้าโรงเรียนป่างิ้ววิทยากรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางแคทลียา ใจมูลโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสุพรรณี ฐานะธนนิตย์โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางรัชฎาภรณ์ แสงสุวรรณโรงเรียนบ้านโฮ่งกรรมการ
4. นางสาวนภัสกร วงค์วุฒิโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
5. นายอุดมพล ทาสุรินทร์โรงเรียนบ้านโป่งแดงกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางพิชญากร อะโนโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)ประธานกรรมการ
2. นางสาวมุกดา พุทโสภาโรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญรองประธานกรรมการ
3. นางวรนุช บุญเรืองโรงเรียนโรงช้างวิทยากรรมการ
4. นางสาวเบญจวัลย์ จันปนหารโรงเรียนป่าแดงวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวเบญญาภา มากมายโรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวขวัญมนัส แซ่ฉินโรงเรียนโรงช้างวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวนภาพร มณีเป็ญโรงเรียนบ้านสันก้างปลากรรมการ
4. นางสาวจรรญาพร ใจวงศ์โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยงกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายเจริญพร พุ่มกุมารโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสุนีย์ ตั๋นคำโรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)รองประธานกรรมการ
3. นายสนธยา มูลวังโรงเรียนบ้านโฮ่งกรรมการ
4. นายชนกานต์ เกตุยอยโรงเรียนบ้านเลาลีกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นางสมคิด ทะกันโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางศรีนภา ศรีธนะโรงเรียนบ้านทุ่งม่านรองประธานกรรมการ
3. นายเฉลิมพล จำปาโรงเรียนบ้านดอยช้างกรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายโย ใจวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปาประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐกฤตา กันทาใจโรงเรียนธารทองวิทยา (ป่ารวก)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวชาริณี บุญทาโรงเรียนบ้านทุ่งม่านกรรมการ
4. นางศลิษา ศรีสันทรายโรงเรียนอบต.ดอยงาม (สันช้างตาย)กรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายณัฐพล เหม็งทะเหล็กโรงเรียนบ้านแม่พริก (เมืองยศพิทยานุกุล)ประธานกรรมการ
2. นายสยามรัตน์ สุขสำราญโรงเรียนป่าแงะวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุพรรณี เปรี่ยววิญญาโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยากรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นางสาวสุพิน ปณะการโรงเรียนบ้านโป่งประธานกรรมการ
2. นางมัทฐนาพร ธรรมยาโรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้วรองประธานกรรมการ
3. นางสาวดรุณวรรณ สุกันทาโรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภูกรรมการ
4. นางสาวพยอม ไชยเลิศโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
5. นางสาวทองเพียร อ้ายเป็งโรงเรียนบ้านป่าต้ากกรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นางสาวณัฐกฤตา นารสโรงเรียนอนุบาลแม่ขะจานประธานกรรมการ
2. นางสาวพิชญา อินปัญญาโรงเรียนบ้านสักพัฒนารองประธานกรรมการ
3. นางสาวกาญจนา​ บุญเป็งโรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
4. นายสมชาย ชัยทองสวัสดิ์โรงเรียนเจริญเมืองวิทยากรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายสุทธิสันติ์ ลำพงษ์เหนือโรงเรียนบ้านโป่งแดงประธานกรรมการ
2. นางสาววารุณี ใจกันโยโรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวปราณี ยานุกุลโรงเรียนบ้านห้วยมะซางกรรมการ
4. นางสาวอังค์วรา สมดีโรงเรียนเวียงกาหลงวิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นางสาวศิริพร คำภิราษรโรงเรียนเวียงผาวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวนราภรณ์ ปัญโญโรงเรียนเจริญเมืองวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวพิมพ์วรรณ เตจ๊ะเสาร์โรงเรียนบ้านเมืองน้อย(นิมมานเหมินทานุสรณ์)กรรมการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายสมเกียรติ ภู่สันติสัมพันธ์โรงเรียนบ้านสันกลาง (ราษฎร์พัฒนา)ประธานกรรมการ
2. นายสมพงษ์ ละขะไพโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ารองประธานกรรมการ
3. นางทับทิม ปาเงินโรงเรียนบ้านฝั่งตื้นกรรมการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นางสาวทิพยวรรณ ปู่ดีโรงเรียนบ้านโป่งประธานกรรมการ
2. นางสาวภัสรา ไชยชนะโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสุภาพร สุภาวรรณโรงเรียนบ้านห้วยส้านพลับพลากรรมการ
4. นางสาวประภัสสร ใจยะบาลโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงกรรมการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางวันวิสา ปัญญาแหลมโรงเรียนดอยเวียงผาพิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาววรกัญญา จันแก้วโรงเรียนทานตะวันวิทยา (ห้วยบง-ดงเจริญ)รองประธานกรรมการ
3. นายศิวะณัฐ วีระคำโรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3
1. นางกมลลักษณ์ เชื้อเมืองพานโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชรินทร์ อินเสนโรงเรียนบ้านขุนลาวรองประธานกรรมการ
3. นายพิพัฒน์ วงค์วิชัยโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6
1. นางสาวกฤติกา คงชมโรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวขวัญฤทัย ใจใหญ่โรงเรียนบ้านป่าแดด(เวทยาสมิทธิ์)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวศุภรัตน์ ศรีทะนันชัยโรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้วกรรมการ
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3
1. นางสาวขวัญฤทัย ใจใหญ่โรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)ประธานกรรมการ
2. นายพิชิต แก้วก๋องโรงเรียนป่าแดงวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาววชิราภรณ์ สายสำราญโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงกรรมการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางปิยะลักษณ์ ริมทองโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชนุพร โยนิจโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาววรัชญา สมโภชน์โรงเรียนบ้านโป่งกรรมการ
4. นางสุภัทรา สุดสวาทโรงเรียนแม่ตะละวิทยากรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางวนิดา สมศรีโรงเรียนสันหนองควายประธานกรรมการ
2. นางสาวสุกัญญา ชุมภูโรงเรียนบ้านวาวีรองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิริญา อภัยสุรสิทธิ์โรงเรียนบ้านป่าตึงกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายอุทัย ปัญญาทิพย์โรงเรียนบ้านโป่งมอญประธานกรรมการ
2. นางนันธิดา ละขะไพโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวกรกฏ ฟองรัตน์โรงเรียนบ้านป่าบงกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6
1. นายชูรพล กำทองโรงเรียนบ้านหนองยาวประธานกรรมการ
2. นายยงยุทธ สิงตะนะโรงเรียนบ้านดงมะดะรองประธานกรรมการ
3. นางสาวจรรยา สิริการโรงเรียนบ้านปางอ้อยกรรมการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6
1. นายวสันต์ เกตุวงษ์โรงเรียนบ้านโป่งนกประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฏฐิกา ไชยาพันธุ์โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซรองประธานกรรมการ
3. นายนพดล แสนใจโรงเรียนบ้านฝั่งตื้นกรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นางสาวระพี เลิศคำฟูโรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยาประธานกรรมการ
2. นายสมศักดิ์ ฟ้ายิ่งเจริญโรงเรียนแม่ตะละวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายบรรพต อินทะนันชัยโรงเรียนบ้านป่าบงกรรมการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3
1. นายเอกสิทธิ์ ผลปราชญ์โรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาวอรชนก ต๊ะศรีโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายบัณฑิต กันชนะโรงเรียนบ้านป่าแดงงามกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นางวิไลลักษณ์ วชิรสกุลโชคโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็นประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชรินทร์ มุ่งเงินโรงเรียนบ้านแม่พุงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวจันทร์สุดา สุขปันโรงเรียนบ้านผาบ่อง (คุรุราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ ดำรงค์ธรรมโรงเรียนบ้านปางมะขามป้อมกรรมการ
5. นางสาวอภิชาต บุญเลิศโรงเรียนวัฒนศึกษากรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นางภัสธิวา ออมสินโรงเรียนป่าแงะวิทยาประธานกรรมการ
2. นายอนัน เสียงโตโรงเรียนแม่ตะละวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางมนัสนันท์ รัตนะโรงเรียนบ้านใหม่แม่ยางมิ้นกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นายสุรัฐชัย มโนใจโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายนครินทร์ รัตนแสงโรงเรียนบ้านกล้วยรองประธานกรรมการ
3. นางสาววศินา บุตรหล่อโรงเรียนบ้านหนองผำกรรมการ
4. นางอุไรวรรณ ยามีโรงเรียนบ้านวังวิทยากรรมการ
5. นางสาวพิทยา จินะชัยโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นางสมพร คำปิ่นคำโรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภูประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญจวรรณ เรือนมาโรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางกิตติมา หอมรสโรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยากรรมการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6
1. นางสาวโชติกา วงค์ปัญญาโรงเรียนบ้านวาวีประธานกรรมการ
2. นางสุนิสา ต่อมใจโรงเรียนบ้านทุ่งม่านรองประธานกรรมการ
3. นางสาวนารีรัตน์ เวียงลอโรงเรียนบ้านสันติวันกรรมการ
4. นางสาวประภาวรินทร์ ราชคมโรงเรียนเทศบาล 1(ป่าก่อดำ)กรรมการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายสัญญา ปันทะวงค์โรงเรียนป่างิ้ววิทยาประธานกรรมการ
2. นายเชษฐ์ ไชยกูลโรงเรียนเทศบาล 1 (ป่าแดด)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวภาวิดา กันหาโรงเรียนบ้านดอยช้างกรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นางธนพร จันทราโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวน้ำฝน ใหม่วงค์โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวสายธาร ลือเรืองโรงเรียนบ้านปางอ้อยกรรมการ
4. นางสาวปาริชาด สุริยะวงศ์โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญกรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายวิชัย ติม้าโรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นายเกียรติศักดิ์ คำระนึกโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)รองประธานกรรมการ
3. นางสมศรี ทุ่งสงค์โรงเรียนบ้านฝั่งตื้นกรรมการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางอำไพวรรณ ธรรมขุนทดโรงเรียนป่าแงะวิทยาประธานกรรมการ
2. นางอารีรัตน์ คำพันธ์โรงเรียนสันหนองควายรองประธานกรรมการ
3. นายทวีพงษ์ ปาสาโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางธัญพิมล สุวรรณพักตร์โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางจำนงค์ จ่าเลิศโรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นางน้ำทิพย์ บุญธรรมโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยากรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายสุริยา ดีพอโรงเรียนศิริมาตย์เทวีประธานกรรมการ
2. นายภัทรดนัย สุศิวะโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำรองประธานกรรมการ
3. นายศุภพิชฐ์ กันตาโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางพัฒนา เจียมสกุลโรงเรียนบ้านสันติวันประธานกรรมการ
2. นายวิษณุพงษ์ กาบทองโรงเรียนเวียงผาวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวกนกวรรณ แสนศิริโรงเรียนบ้านสักพัฒนากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายยุทธ ฟักแก้วโรงเรียนโรงช้างวิทยาประธานกรรมการ
2. นางธัญญ์ญาฎา แข็งขยันโรงเรียนอนุบาล(ป่ากว๋าวมิตรภาพที่ 68)รองประธานกรรมการ
3. นางสาววัชรี วุฒิชัยโรงเรียนบ้านห้วยมะแกงกรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางอรุณศรี ชัยมงคลโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวธิดารัตน์ สุโพธิ์โรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยารองประธานกรรมการ
3. นางมัลลิดา มั่งมูลโรงเรียนบ้านโป่งมอญกรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายอาทิตย์ ทาอุปรงค์โรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภูประธานกรรมการ
2. นายธนาภิสุทธิ์ พุทธวงค์โรงเรียนบ้านป่าแดงงามรองประธานกรรมการ
3. นายศรายุทธ แก้วเรือนโรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายอาทิตย์ ทาอุปรงค์โรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภูประธานกรรมการ
2. นายธนาภิสุทธิ์ พุทธวงค์โรงเรียนบ้านป่าแดงงามรองประธานกรรมการ
3. นายศรายุทธ แก้วเรือนโรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายบุญมี สมปานโรงเรียนบ้านป่าแดงงามประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ ศรีอ่อนโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวบัวรม มะโนเวียงโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางสาวสายอรุณ มูลสถานโรงเรียนบ้านต้นยางประธานกรรมการ
2. นางพุทธชาติ ยะใจมั่นโรงเรียนบ้านสันกลาง(ราษฎร์พัฒนา)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิริพร เขื่อนล้อมโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32กรรมการ
4. นางดวงใจ อินทจักร์โรงเรียนบ้านกล้วยกรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางกุลณภัสสร์ ไชยประเสริฐโรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญประธานกรรมการ
2. นางสาวธันญกานต์ ชมเชยโรงเรียนบ้านปางหกรองประธานกรรมการ
3. นางสาวณัฐนรี โปธิคำโรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษวิทยากรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายบุญมี สมปานโรงเรียนบ้านป่าแดงงามประธานกรรมการ
2. นายอดิศักดิ์ ศรีอ่อนโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวบัวรม มะโนเวียงโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นายสุนทร บัวทองโรงเรียนสันหนองควายประธานกรรมการ
2. นางณัฐกานต์ เชยบานโรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้วรองประธานกรรมการ
3. นางสาวทิพกฤตา ทิพย์ป้อโรงเรียนบ้านห้วยมะซางกรรมการ
4. นายเสมียน แก้วอนันต์โรงเรียนบ้านสักพัฒนากรรมการ
5. นางพณารัตน์ สุตันคำโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดในกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางนฤมล สามอินต๊ะโรงเรียนบ้านห้วยส้านพลับพลาประธานกรรมการ
2. นางสาววัชรินทร์ ชัยศรีสวัสดิ์โรงเรียนบ้านแม่พริก(เมืองยศพิทยานุกุล)รองประธานกรรมการ
3. นางสายทิพย์ ผิวแดงโรงเรียนบ้านแม่พุงกรรมการ
4. นายณัฐพล กิตติพนาไพรโรงเรียนบ้านสันสลีกรรมการ
5. นางสาวทัศนีย์ จงไพศาลศิลป์โรงเรียนวัฒนศึกษากรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางสุรีย์ ชินวะโรโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวปวีณ์วิชญ์ ศิวะปรัชญ์โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซรองประธานกรรมการ
3. นายศุภเกียรติ กุลพงศ์เสรีโรงเรียนดอยเวียงผาพิทยากรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายสวัสดิ์ ยาปันโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยาประธานกรรมการ
2. นายทรงธรรม ขันตีโรงเรียนบ้านทุ่งม่านรองประธานกรรมการ
3. นางสาววิริญา แซ่ฟุ่งโรงเรียนศิริมาตย์เทวีกรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นางรุ่งจิตร ลือยศผอ.โรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่าประธานกรรมการ
2. นายณฐนน มีวรรณ์โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาววิจิตรา มีสุขโรงเรียนบ้านโฮ่งกรรมการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นางสาวขวัญใจ พรมนอกโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)ประธานกรรมการ
2. นายวชิราช กันยะโรจน์โรงเรียนบ้านโป่งเหนือรองประธานกรรมการ
3. นางสาวพรทิวา มอยนาโรงเรียนเทศบาล 1(บ้านเก่า)กรรมการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายทองสุก ขอบรูปโรงเรียนร่องธารวิทยาประธานกรรมการ
2. นายปิติภัทร พญาใจโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปารองประธานกรรมการ
3. นางกชกร อนุจรพันธ์โรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญกรรมการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายธีรวุฒิ ทะนาวาโรงเรียนบ้านห้วยม่วงประธานกรรมการ
2. นายพิพัฒน์ อหันตะโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยารองประธานกรรมการ
3. นายกิตติศักดิ์ ศรีจันทร์โรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษวิทยากรรมการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายธีรวุฒิ ทะนาวาโรงเรียนบ้านห้วยม่วงประธานกรรมการ
2. นายพิพัฒน์ อหันตะโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยารองประธานกรรมการ
3. นายกิติศักดิ์ ศรีจันทร์โรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษวิทยากรรมการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6
1. นายอภิชาติ ลาเอ็ดโรงเรียนอนุบาลแม่ขะจานประธานกรรมการ
2. นายกชกร ชีวะเกตุโรงเรียนศิริมาตย์เทวีรองประธานกรรมการ
3. นายอนุรักษ์ ยอดวงค์โรงเรียนบ้านแม่ต๋ำกรรมการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3
1. นายอภิชาติ ลาเอ็ดโรงเรียนอนุบาลแม่ขะจานประธานกรรมการ
2. นายกชกร ชีวะเกตุโรงเรียนศิริมาตย์เทวีรองประธานกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีจำรัตน์ บุญธรรมโรงเรียนบ้านห้วยมะซางกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายจำนันท์ วงศ์ลังกาโรงเรียนบ้านดงมะดะประธานกรรมการ
2. นายศิริพงศ์ วงค์รักษาศิลป์โรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายสมศักดิ์ ลีหัวสระโรงเรียนบ้านโป่งกรรมการ
4. นายทิวัตถ์ วงค์ฟูโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยกรรมการ
5. นายคฑาวุธ เมืองมูลโรงเรียนบ้านม่วงคำกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายธนสร ใจเสาร์ดีโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นายพัฒนา พาสอนโรงเรียนป่างิ้ววิทยารองประธานกรรมการ
3. นางแสงเพียร กันทาโรงเรียนบัวสลีวิทยากรรมการ
4. นายรัฐพล เตี้ยทองหลางโรงเรียนบ้านห้วยมะแกงกรรมการ
5. นายนิพนธ์ ยาวิลาศโรงเรียนสันกลางวิทยากรรมการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นางควรคณึง ณ พิกุลโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวสายทอง อินต๊ะโรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่ารองประธานกรรมการ
3. นายณัฐพงษ์ ต้าวแก้วโรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยากรรมการ
4. นายเกษตรศักดิ์ คำภีระโรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยงกรรมการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นางสาวศุภมาส ตันแก้วโรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางภัณฑิรา ชัยวงค์โรงเรียนบ้านโป่งรองประธานกรรมการ
3. นางศรีวรรณา พึ่งผลโรงเรียนโป่งแพร่วิทยากรรมการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายสุนทร พูลชุมโรงเรียนบ้านฝั่งตื้นประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ น้อยหมอโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)รองประธานกรรมการ
3. นายวริทธิพล ลือยศโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยากรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นายสงกรานต์ งามดีโรงเรียนบ้านห้วยม่วงประธานกรรมการ
2. นายสมคิด เชื้อดวงขาวโรงเรียนบ้านดงป่าส้านใหม่เจริญรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุภาพรรณ ธะยะธงโรงเรียนอนุบาลแม่ลาวกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นางอัจฉรา ไขแสงโรงเรียนโป่งแพร่วิทยาประธานกรรมการ
2. นางสายรุ้ง แสนสดใสโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซรองประธานกรรมการ
3. นายกฤตภาส ศรีวิชัยโรงเรียนดอยเวียงผาพิทยากรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายสำเริง ทองภาพโรงเรียนโรงช้างวิทยาประธานกรรมการ
2. นางกิตินันท์ ชัยพิสุทธิ์เมธาโรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยารองประธานกรรมการ
3. นายพรชัย สุขใสบูลย์โรงเรียนบ้านโป่งแดงกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นางสาวจินตนา ยารวงโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวอารียา อาแวโรงเรียนบ้านเลาลีรองประธานกรรมการ
3. นางสาวมานิสา เกตุจันต๊ะโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นางสาวลลิตา แสนทนันชัยโรงเรียนบ้านห้วยไคร้ประธานกรรมการ
2. นางสาวศรินทร์ทิพย์ กัลยาโนโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวอิชยาพัฒน์ มณีรัตน์ศึกษานิเทศก์ สพป.ชร.2กรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นางดวงพร วงค์ต่อมโรงเรียนบ้านใหม่แม่ยางมิ้นประธานกรรมการ
2. นางสาวแสงเดือน เถนนิยมโรงเรียนเวียงห้าววิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวณกมล ชมภูเมืองชื่นโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายสาธิต น้อยท่าช้างโรงเรียนร่องธารวิทยาประธานกรรมการ
2. นายบัณฑิต โยนสนิทโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวประภาศรี กุศลโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายอนันต์ หมื่นถาโรงเรียนแม่ตะละวิทยาประธานกรรมการ
2. นางปรานอม อรินต๊ะทรายโรงเรียนบ้านร้องบงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวพรทิพย์ ธิธรรมาโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยากรรมการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายพิสัณฑ์ อภิวงค์งามโรงเรียนบ้านห้วยส้านพลับพลาประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตราธาร จันต๊ะยอดโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)รองประธานกรรมการ
3. นายสุทัศน์ ภู่ทัยกุลโรงเรียนบ้านป่าแดงงามกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นางสาววิภา แปงนุจาโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวศรัญญา เป็งสุวรรณ์โรงเรียนชุมชนบ้านกู่ (ป่าเป้าประชานุเคราะห์)รองประธานกรรมการ
3. นายวิทวัส กันทะเนตรโรงเรียนบ้านดอยช้างกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายณัฐวุฒิ มากสุขโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้าประธานกรรมการ
2. นางดวงฤทัย เทพสุริยะโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยรองประธานกรรมการ
3. นางสาวขวัญหล้า คำแสงโรงเรียนเวียงกาหลงวิทยากรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายสุวิทย์ นามเมืองโรงเรียนบ้านห้วยมะแกงประธานกรรมการ
2. นายจารุกิตติ์ วงศ์ทวีโรงเรียนบ้านโป่งเทวีรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชลีกร เงินแก้วโรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษพิทยากรรมการ

ศิลปะ-ดนตรี

การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายอนุทิน มาปินตาโรงเรียนอนุบาลแม่สรวยประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีวุฒินัย ประชานุเคราะห์ผอ.โรงเรียนบ้านแม่ผงรองประธานกรรมการ
3. นายกิตติ โพธิสิทธิ์ผอ.โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอกกรรมการ
4. นายสรณัฐ แก้วศรีโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. ร้อยตรีวุฒินัย ประชานุเคราะห์ผอ.โรงเรียนบ้านแม่ผงประธานกรรมการ
2. นายกิตติ โพธิสิทธิ์ผอ.โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอกรองประธานกรรมการ
3. นายจีรวิทย์ มณีวรรณ์โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยากรรมการ
4. นายสรณัฐ แก้วศรีโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางทัศนัย บุญรอดโรงเรียนบ้านผาบ่อง (คุรุราษฎร์สามัคคี)ประธานกรรมการ
2. นายวีระ ภูมิพื้นโรงเรียนบ้านแม่พุงรองประธานกรรมการ
3. นายวรวิทยา ลาวตุมโรงเรียนบ้านห้วยไคร้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายนิยม ธรรมขุนทดโรงเรียนป่าแงะวิทยาประธานกรรมการ
2. นายพงศ์พันธ์ นันชัยโรงเรียนเวียงผาวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางปัทมา แสนเมธาโรงเรียนบ้านโฮ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางพิรานันท์ กันทาโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางนิลสวาท เขื่อนแก้วโรงเรียนอนุบาลแม่ขะจานกรรมการ
3. นายศุภชัย พึ่งศรีโรงเรียนชุมชนบ้านโป่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายวีรณพ เชื้อเมืองพานโรงเรียนบ้านวังวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวประภากร สุนารัตน์โรงเรียนบ้านร้องบงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชมพูนุท ทาชมภูโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางกาญจนีย์ อินทานทมโรงเรียนบ้านป่าบงประธานกรรมการ
2. นายณัฐพล กันทาวังโรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวศุภวรรณ เจนใจ โรงเรียนบ้านมังกาล่ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายคมสัน สุสีโรงเรียนบ้านดอยช้างประธานกรรมการ
2. นายฐาปนา ทองจินดาโรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)รองประธานกรรมการ
3. นายกิติพงษ์ กล้าจริงโรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายเกียรติศักดิ์ วงค์ใหญ่โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปาประธานกรรมการ
2. นายวิเชียร พลภูสาโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวชัชชญา ปัญญาเลิศโรงเรียนอบต.เมืองพาน(บ้านดอนตัน)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นางสติมา สุกรินทร์โรงเรียนบ้านม่วงคำประธานกรรมการ
2. นางสาวสุกัญญา วิวรรณโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32รองประธานกรรมการ
3. นางสาวสโรบล เต็มอุ่นโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางสาวธวัลรัตน์ อ่อนราษฏร์โรงเรียนบ้านสันก้างปลาประธานกรรมการ
2. นางพิมพ์ปวีณ์ ไคร์เกียร์โรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวกาญจนา ศรีมูลโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางธัญภรณ์ อะโนโรงเรียนบ้านแม่ผงประธานกรรมการ
2. นายบุญทวี ญาณะเครื่องโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวนิดาพร เครือวงค์โรงเรียนสันหนองควายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางนิตยาพร วรจักรโรงเรียนบ้านหนองเก้าห้องประธานกรรมการ
2. นางสาวลภัสรดา แว่นระเวโรงเรียนบ้านโป่งเหนือรองประธานกรรมการ
3. นางสาวพิมพ์ธิดา บุญตันโรงเรียนบ้านห้วยไคร้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นางมิ่งขวัญ ประสาทโรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางวชิรา อินลีโรงเรียนบ้านดงมะดะรองประธานกรรมการ
3. นางสุพิน ทิศลังกาโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางจิรวรรณ์ สานุมิตรโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)ประธานกรรมการ
2. นางผกายมาศ เตปินโรงเรียนโป่งทะลายใหม่เจริญรองประธานกรรมการ
3. นายสรณัฐ แก้วศรีโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางสายพิน สมฤทธ์โรงเรียนบ้านสันสลีประธานกรรมการ
2. นางกันยารัตน์ ประสาทพรโรงเรียนป่าแดงวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวพัทรศยา ปิงยศโรงเรียนบ้านปางหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางอภิญญา แก้วโสมโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางเกศนี สุริยะโรงเรียนป่าแงะวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวปรียานุช มูลมั่งโรงเรียนบ้านมังกาล่ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายปิยชนม์ มินาโรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษพิทยาประธานกรรมการ
2. นางสายพิณ สมฤทธิ์โรงเรียนบ้านสันสลีรองประธานกรรมการ
3. นางสาวพัทรศยา ปิงยศโรงเรียนบ้านปางหลวงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. นายอนุทิน มาปินตาโรงเรียนอนุบาลแม่สรวยประธานกรรมการ
2. นายสืบศักดิ์ วิวรรณโรงเรียนป่างิ้ววิทยารองประธานกรรมการ
3. นายอาทิตย์ แสงทองโรงเรียนอบต.ดอยงาม(สันช้างตาย)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นางสาววรรณภัสสร เต็นคำโรงเรียนชุมชนบ้านโป่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญกรรมการ
2. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการ
3. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายสิงห์คำ จักรคำมาข้าราชการบำนาญกรรมการ
4. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
1. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายสิงห์คำ จักรคำมาข้าราชการบำนาญกรรมการ
4. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายสิงห์คำ จักรคำมาข้าราชการบำนาญกรรมการ
4. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายชนก วรรณสอนโรงเรียนบ้านห้วยกล้าประธานกรรมการ
2. นายจักรภพ ทองสุวรรณโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32รองประธานกรรมการ
3. นางจำเรียง มีมานะโรงเรียนบ้านศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายชนก วรรณสอนโรงเรียนบ้านห้วยกล้าประธานกรรมการ
2. นางจำเรียง มีมานะโรงเรียนบ้านศาลารองประธานกรรมการ
3. นายจักรภพ ทองสุวรรณโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายเกษม ดวงงามข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายเสน่ห์ กล้าณรงค์ข้าราชการบำนาญรองประธานกรรมการ
3. นายพัชร เกียรติวาณิชโรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางศศิรักษ์ บุญเจริญโรงเรียนบ้านแม่ต๋ำประธานกรรมการ
2. นางขวัญธิดา อรุณรัตน์โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
3. นางสาวอิชยาพัฒน์ มณีรัตน์ศึกษานิเทศก์ สพป.ชร.2กรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางศศิรักษ์ บุญเจริญโรงเรียนบ้านแม่ต๋ำประธานกรรมการ
2. นางสาวกัญญาณัฐ ศิริคำโรงเรียนบ้านขุนสรวยกรรมการ
3. นางขวัญธิดา อรุณรัตน์โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางศศิรักษ์ บุญเจริญโรงเรียนบ้านแม่ต๋ำประธานกรรมการ
2. นางสาวกัญญาณัฐ ศิริคำโรงเรียนบ้านขุนสรวยรองประธานกรรมการ
3. นางขวัญธิดา อรุณรัตน์โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นางทองพูน ปัญจมาผอ.โรงเรียนร่องธารวิทยาประธานกรรมการ
2. นายธนากร บุญเลิงโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซกรรมการ
3. นายณัฐพงษ์ บุญวิเศษโรงเรียนแม่ตะละวิทยากรรมการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. นางทองพูน ปัญจมาผอ.โรงเรียนร่องธารวิทยาประธานกรรมการ
2. นายธนากร บุญเลิงโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซกรรมการ
3. นายณัฐพงษ์ บุญวิเศษโรงเรียนแม่ตะละวิทยากรรมการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นางวิชิตา หัตถกองโรงเรียนบ้านห้วยส้านพลับพลาประธานกรรมการ
2. นางประดับดวง ยอดใจคำโรงเรียนชุมชนบ้านสันมะค่ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวพรรณิภา อินเรียนโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงกรรมการ
4. นางสาวอภิญญา เกตุหิรัญโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นางประทินทิพย์ สลีสองสมโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางแสงจันทร์ วงศ์วิชัยโรงเรียนบ้านป่าแดงงามรองประธานกรรมการ
3. นางรุ่งทิพย์ เครือพานโรงเรียนบ้านสักพัฒนากรรมการ
4. นายเศวต ถาเตียมโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการ
5. นางสาวธัญญารัตน์ เสนาธรรมโรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นางอรพินทร์ เหมยเมืองแก้วโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายธนกฤต ใจดีโรงเรียนบ้านใหม่แม่ยางมิ้นรองประธานกรรมการ
3. นางอรสา เปล่งใส โรงเรียนบ้านวังวิทยากรรมการ
4. นางสาวปานวาด เชื้อสะอาด โรงเรียนดอยเวียงผาพิทยากรรมการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นายพิทักษ์ ป้อมล้อม โรงเรียนบ้านแม่อ้อนอกประธานกรรมการ
2. นางรัดดาวรรณ กรมมาโรงเรียนป่าแงะวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวรจิตแก้ว คำแก่น โรงเรียนบ้านต้นง้าวกรรมการ
4. นางมณิชญา ณ ลำปาง โรงเรียนศรีถ้อยสุนทรราษฎร์วิทยากรรมการ
5. นางจันทร์รินทร์ ใจยะเสน โรงเรียนเวียงกาหลงวิทยากรรมการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นางอังคณา ชมภูใหล โรงเรียนบ้านโป่งแดงประธานกรรมการ
2. นางสาวนีรนุช โคมารัมย์โรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวมยุรี พวงอาภัย โรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภูกรรมการ
4. นางมนัญญา แก้วอนันต์โรงเรียนโรงช้างวิทยากรรมการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางสาวกุลทรัพย์ สุทธหลวง โรงเรียนอนุบาลแม่สรวยประธานกรรมการ
2. นางสาวเยาวลักษณ์ อุทธิยา โรงเรียนเวียงห้าววิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวอริสา กำลังประสิทธิ์ โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางสาวณพิชญา วงค์สุยะ โรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงกรรมการ
2. นางเจนจิรา อย่ามีภัย โรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
3. นายวุฒินันท์ โปทาวีโรงเรียนโป่งแพร่วิทยากรรมการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางสาววิภารัตน์ ไชยา โรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
2. นายอรรถพล ดวงอาโน โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32กรรมการ
3. นายสมพงษ์ เชื้อเมืองพาน โรงเรียนธารทองวิทยา (ป่ารวก)กรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นางสาวกฤติยาภรณ์ ใจธิโรงเรียนบ้านแม่อ้อนอกประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา หลักทองโรงเรียนโรงช้างวิทยารองประธานกรรมการ
3. Mr.Tang Silingโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการ
การแข่งขันพูดภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นางสาวกรองกานต์ ชูทิตย์โรงเรียนบ้านสันกลาง (ราษฎร์พัฒนา)ประธานกรรมการ
2. Mr.Tang Silingโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวพิมพ์สิริ ใจโฉมโรงเรียนวัดเหมืองง่าพิเศษวิทยากรรมการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายโยธิน แก้วก๋า โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีกาญจน์ ตาสาย โรงเรียน บ้านโป่งแดงรองประธานกรรมการ
3. นายปิยวัฒนา แซ่ลี โรงเรียน ป่าแงะวิทยากรรมการ
4. นายประพันธ์ อาชาวัชรกุลโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวชิราภรณ์ เกียรติเจริญ โรงเรียนบ้านเด่นศาลากรรมการ
6. นางกัลยา ทาสมโรงเรียนแม่อ้อนอกกรรมการ
7. นายสมศักดิ์ ศรีวรรณะโรงเรียนริมวัง 1กรรมการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายพิสัณห์ อินลีผอ.โรงเรียนบ้านสันก้างปลาประธานกรรมการ
2. นายศิริศักดิ์ อานีโรงเรียนบ้านโป่งนกรองประธานกรรมการ
3. นายสิทธิศักดิ์ หน่อท้าว โรงเรียนบ้านดงมะดะกรรมการ
4. นายกฤษนุ ก้อสละโรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
5. นายชำนาญ นาปรังโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีมงคล กันติ๊บโรงเรียนบ้านสันประธานกรรมการ
2. นายสุพจน์ อุ่นวงค์โรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)รองประธานกรรมการ
3. นายบัณฑิต วุยแพโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็นกรรมการ
4. นายบุญนำ เทียนทองโรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดดกรรมการ
5. นางสาวประภาศรี กุศลโรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซกรรมการ
6. นายมรุต ยารังษีโรงเรียนโรงช้างวิทยากรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นางพิมพ์รดา ธิป้อนักวิชาการศึกษา สพป.ชร.2ประธานกรรมการ
2. นายวรเมธ อุ่นใจโรงเรียนริมวัง ๑รองประธานกรรมการ
3. นายสมชาติ สิริโอสกุลโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
4. นายอนิวรรต กองพินธ์โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเย็นกรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นางพิมพ์รดา ธิป้อนักวิชาการศึกษา สพป.ชร.2ประธานกรรมการ
2. นายวราเมธ อุ่นใจโรงเรียนริมวัง 1รองประธานกรรมการ
3. นายอนิวรรต กองพินธ์โรงเรียน บ้านห้วยน้ำเย็นกรรมการ
4. นายสมชาติ สิริโอสกุลโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นายสุมน ถาเตรียมผอ.โรงเรียนชุมชนบ้านกู่ (ป่าเป้าประชานุเคราะห์)ประธานกรรมการ
2. นางสดศรี คงยืนโรงเรียนบ้านโป่งแดงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุดารัตน์ สาแหละโรงเรียน บ้านแม่ผักแหละกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางทรายคำ ด้วงนิลโรงเรียนร่องธารวิทยาประธานกรรมการ
2. นางกรวิภา กิจพิทักษ์โรงเรียนบ้านโฮ่งรองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิริรัตน์ สมบุณร์นาค โรงเรียนบ้านวาวีกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางฐิติกมล เชื้อเมืองพานโรงเรียนสันกลางวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐชยา ยอดออนโรงเรียนเวียงกาหลงวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวอรอุมา สุมาตราโรงเรียนบ้านห้วยไคร้กรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางปราณี มาปันโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยาประธานกรรมการ
2. นางพรทิวา ภัทรพาณิชย์กุลโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิระกาญจน์ พิมพ์ธนฟ้าโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางปราณี มาปันโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยาประธานกรรมการ
2. นางพรทิวา ภัทรพาณิชย์กุลโรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ารองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิระกาญจน์ พิมพ์ธนฟ้าโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายสุทธิพงษ์ พรมเทพโรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นายประสิทธิ์ กันคำโรงเรียน อบต.เมืองพาน (บ้านดอนตัน)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวนงลักษณ์ นันต๊ะภาพโรงเรียนโรงช้างวิทยากรรมการ
4. นางสาวสมาพร เหมวรรธนบูรณ์โรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายครรชิต ครูบาโรงเรียนบ้านเลาลีประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิ่มนุช ผ่องใสโรงเรียนบ้านโป่งนกรองประธานกรรมการ
3. นางสาวปาณิศา ก้อนละตาโรงเรียนธารทองวิทยา (ป่ารวก)กรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6
1. นายจิรัฎฐ์ คชลัยโรงเรียนบ้านห้วยมะซางประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐกฤตา นรชาญโรงเรียนบ้านเมืองน้อย (นิมมานเหมินทานุสรณ์)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวปาณิศา ก้อนละตาโรงเรียนธารทองวิทยา (ป่ารวก)กรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3
1. นายทวีศักดิ์ ธิมา โรงเรียนแม่ตะละวิทยาประธานกรรมการ
2. นายยุทธพงษ์ รุ่งทวีพิทยากุลโรงเรียนบ้านใหม่แม่ยางมิ้นรองประธานกรรมการ
3. นางวาสิณี เลี่ยมสุวรรณโรงเรียนบ้านป่าแดงงามกรรมการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นางสาวอนงค์นาฏ บัวแดงโรงเรียนสันกลางวิทยาประธานกรรมการ
2. นางบุญนิศา ชมภูใหลโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)รองประธานกรรมการ
3. นางวลัยทิพย์ รัชวงษ์โรงเรียนปางมะกาดวิทยากรรมการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวกุลภัส มาฟูโรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยาประธานกรรมการ
2. นายจิราภัทร คำแปงโรงเรียนบ้านป่าบงรองประธานกรรมการ
3. นายฐิติกร ป่าเขียวโรงเรียนท่าก๊อพลับพลาพิทยากรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นางสาวกุลฑลี เทพศิริโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นายชัยสิทธิ์ ตั้งแปลโรงเรียนบ้านสันรองประธานกรรมการ
3. นายศุภสิทธิ์ กวินรัตน์ชัยโรงเรียนบ้านปางกิ่ว (ศุภสิทธิ์มหาคุณ)กรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายเมธี นันต๊ะรัตน์โรงเรียนโป่งแพร่วิทยาประธานกรรมการ
2. นายชยกร กิจรักษ์โรงเรียนบ้านโป่งเทวีรองประธานกรรมการ
3. นายเสฏฐวงศ์ อินทะเรืองรุ่งโรงเรียนบ้านห้วยไคร้กรรมการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นางสาววันนภา ชมบาลโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงประธานกรรมการ
2. นายอนุรักษ์ เชื้อเมืองพานโรงเรียนศิริมาตย์เทวีรองประธานกรรมการ
3. นางสุทธินันท์ คำมาโรงเรียนบ้านวังวิทยากรรมการ
4. นางสาวพัชราภรณ์ กันคำโรงเรียนบ้านใหม่แม่ยางมิ้นกรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายสรวุฒิ แก้วปุ๋ยโรงเรียนชุมชนบ้านโป่งประธานกรรมการ
2. นางสาวศศิธร ทูลศิริโรงเรียนบ้านฝั่งตื้นรองประธานกรรมการ
3. นางสาววรรธนันท์ วันดีโรงเรียนบ้านผาบ่อง (คุรุราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นางมาลี อินต๊ะไสย์โรงเรียนป่าแงะวิทยาประธานกรรมการ
2. นายพิพัฒน์ หมื่นโฮ้งโรงเรียนเจดีย์หลวงพิทยารองประธานกรรมการ
3. นายภัทระพล คนชมโรงเรียนเวียงห้าววิทยากรรมการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายอลงกต รูปงามโรงเรียนอนุบาลแม่สรวยประธานกรรมการ
2. นางสาวสมาพร กิตตะโรงเรียนบ้านโป่งเทวีรองประธานกรรมการ
3. นายรธาราธิป ยอดวงศ์โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยงกรรมการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
4. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
5. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว(เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒนพงษ์ ป้อมสมุทรโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงรายประธานกรรมการ
2. นายอนันตยศ ประมาณโรงเรียนอนุบาลเชียงรายรองประธานกรรมการ
3. นายฉัตรชัย วิสามารถโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
4. นายสิทธิกฤษ เกิดมูลโรงเรียนอนุบาลเชียงรายกรรมการ
5. นายจักรพล เด่นรัศมีโรงเรียนเวียงผาวิทยากรรมการ
6. นายกรณพัฒน์ ทิพย์อุโมงค์โรงเรียนอนุบาลเวียงป่าเป้ากรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายเจริญ เทพธรรมโรงเรียนบ้านสันก้างปลาประธานกรรมการ
2. นางสาวภคมณ มหาไม้โรงเรียนบ้านสันรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชนม์นิภา ชมภูเมืองโรงเรียนเทศบาล 1(บ้านเก่า)กรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายวิโรจน์ ราชพลีโรงเรียนบ้านวาวีประธานกรรมการ
2. นายสมศักดิ์ สุวรรณดารักษ์โรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นายกฤษณพงศ์ เป็งแสนหนูโรงเรียนบ้านเมืองน้อย (นิมมานเหมินทานุสรณ์)กรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายอภิชาติ เชิญชูโรงเรียนสันกลางวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวพัฒน์นรี บุญธนลาภโรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางเจียมจิตต์ ไชยลังกาโรงเรียนบ้านโป่งมอญกรรมการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายอนุรักษ์ จำปานครโรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นายสันธาร ยางนอกโรงเรียนดอยเวียงผาวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายฤทธิ์ ตาลีโรงเรียนบ้านผาแดงหลวงกรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางเบญจวรรณ สุขพันธ์โรงเรียนบ้านห้วยหญ้าไซประธานกรรมการ
2. นายวรภัทร รัตนธิการโรงเรียนโป่งแพร่วิทยารองประธานกรรมการ
3. นางบังอร สุกุลโรงเรียนบ้านห้วยสะลักวิทยากรรมการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางอำภา หมื่นองค์โรงเรียนบ้านดงมะดะประธานกรรมการ
2. นางเนตรนภา แสนศิริโรงเรียนบ้านสันก้างปลารองประธานกรรมการ
3. นายวรภัทร รัตนธิการโรงเรียนโป่งแพร่วิทยากรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นางอรุณศรี ชัยมงคลโรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางทรายทอง โสดามรรคโรงเรียนบ้านดอนสลีรองประธานกรรมการ
3. นางสาวใบเทียน การงามโรงเรียนบ้านโป่งแดงกรรมการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางธีรดา เชื้อเมืองพานโรงเรียนบ้านแม่ตาช้างประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ พิศณาวงษ์โรงเรียนบ้านแม่ผงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอรทัย ขันแก้วโรงเรียนดอยเวียงผาพิทยากรรมการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายดุสิต คฤหานนท์โรงเรียนบ้านห้วยม่วงประธานกรรมการ
2. นายวัลลภ ศรีวิชัยโรงเรียนบ้านป่าบงรองประธานกรรมการ
3. นายโสพณ ณ ลำปางโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยกรรมการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายนิมิตร มาก๋าโรงเรียนอนุบาลแม่สรวยประธานกรรมการ
2. นางภูริชญา มั่นเหมาะโรงเรียนบ้านเหมืองง่ารองประธานกรรมการ
3. นายมนัสพงษ์ ไชยประเสริฐโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 32กรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางสาวกมลวรรณ ธนะโรจน์รุ่งเรืองโรงเรียนบ้านแม่ต๋ำประธานกรรมการ
2. นางสาวพัชราพร คำทาโรงเรียนชุมชนทุ่งป่าแดดรองประธานกรรมการ
3. นางสาวขวัญธิดา ลือชัยโรงเรียนแม่ตะละวิทยากรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางรุ่งการณ์ วงษาโรงเรียนทุ่งห้าราษฎร์สามัคคีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวรัชนู เยายานังโรงเรียนบ้านป่าบงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวนพรัตน์ เดชซ้อนโรงเรียนดอยเวียงวิทยากรรมการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางรัชนีวรรณ ชัยลังกาโรงเรียนบ้านแม่ผงประธานกรรมการ
2. นายณรงค์ สารเร็วโรงเรียนบ้านห้วยไคร้รองประธานกรรมการ
3. นางสาวเนรัญชลา อินต๊ะนางแลโรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์)กรรมการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางนิจ ภูกันโรงเรียนบ้านแม่พริก (เมืองยศพิทยานุกุล)ประธานกรรมการ
2. นางสาวเนรัญชลา อินต๊ะนางแลโรงเรียนชุมชนบ้านกู่(ป่าเป้าประชานุเคราะห์)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวรัชฎาพร ผิวผ่องโรงเรียนอนุบาลแม่ลาวกรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางนุจรินทร์ ทิพรักษ์โรงเรียนบ้านป่าต้ากประธานกรรมการ
2. นางฉันทนา โยนสนิทโรงเรียนบ้านแม่ปูนหลวงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวกัตติกา ชัชวาลปรีชาโรงเรียนบ้านสันก้างปลากรรมการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางสาวสุภาพร หลวงปันโรงเรียนธารทองวิทยา(ป่ารวก)ประธานกรรมการ
2. นางเกษร พรหมใจโรงเรียนดอยเวียงผาพิทยารองประธานกรรมการ
3. นางบังอร สุกุลโรงเรียนบ้านห้วยสะลักวิทยากรรมการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางอัญชลี ทองสุวรรณข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นางปฏิญญา ภู่ทัยกุลโรงเรียนบ้านป่าแดงงามรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชลธิชา งานดีโรงเรียนดอยเวียงวิทยากรรมการ
4. นางสาวอังค์วรา เพชรดินโรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางอัญชลี ทองสุวรรณข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นางปฏิญญา ภู่ทัยกุลโรงเรียนบ้านป่าแดงงามรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอังค์วรา เพชรดินโรงเรียนโป่งกลางน้ำประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวชลธิชา งานดีโรงเรียนดอยเวียงวิทยากรรมการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางมณี กันธิยะโรงเรียนบ้านปางอ่ายห้วยชมภูประธานกรรมการ
2. นางเรณู เครือวงค์โรงเรียนบ้านผาบ่อง (คุรุราษฎร์สามัคคี)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวพัชรี ใจวันดีโรงเรียนบ้านวังวิทยากรรมการ
4. นางนพมาศ บาลใจโรงเรียนอบต.ดอยงาม (สันช้างตาย)กรรมการ
5. นางชัชฎาพร ยาวังเสนโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางการะเกด เดชะพงค์โรงเรียนอนุบาลแม่ลาวประธานกรรมการ
2. นางชุติปภา ตันเขียวโรงเรียนบ้านห้วยสะลักวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางบุณยนุช สุตาจันทร์โรงเรียนป่าแงะวิทยากรรมการ
4. นางทิพวรรณ ศรีบุญมีโรงเรียนบ้านลังกากรรมการ
5. นางสาวนิศารัตน์ คำสุขโรงเรียนอนุบาลศิริวัฒนากรรมการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางวัลภา แปงศิริโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางสาววันวิสา นวนยานัส โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละรองประธานกรรมการ
3. นางสาวเบญญาทิพ สุวรรณใจโรงเรียนบ้านหนองยาวกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางวัลภา แปงศิริโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางสาววันวิสา นวนยานัส โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละรองประธานกรรมการ
3. นางสาวเบญญาทิพ สุวรรณใจโรงเรียนบ้านหนองยาวกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางวัลภา แปงศิริโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางสาววันวิสา นวนยานัสโรงเรียนบ้านแม่ผักแหละรองประธานกรรมการ
3. นางสาวเบญญาทิพ สุวรรณใจโรงเรียนบ้านหนองยาวกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางวัลภา แปงศิริโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นางสาวเบญญาทิพ สุวรรณใจโรงเรียนบ้านหนองยาวรองประธานกรรมการ
3. นางสาววันวิสา นวนยานัส โรงเรียนบ้านแม่ผักแหละกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเทพพร สุนทรฐิติโรงเรียนอนุบาลจอมหมอกแก้วประธานกรรมการ
2. นางยุพาภรณ์ พรหมขัติแก้วโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)รองประธานกรรมการ
3. นางสาวอังคณา สงวนใจ โรงเรียนศรีโพธิ์เงินวิทยากรรมการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางอรพิน วงค์ยาไชยโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยาประธานกรรมการ
2. นางนงเยาว์ พรมตันโรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี ยารังสีโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยากรรมการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางอรพิน วงค์ยาไชยโรงเรียนห้วยน้ำขุ่นวิทยาประธานกรรมการ
2. นางนงเยาว์ พรมตันโรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยงรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี ยารังษีโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยากรรมการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางไข่มุก ธนะไพสิษสกุลโรงเรียนบัวสลีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางบานเย็น เวียงอินทร์โรงเรียนบ้านศาลารองประธานกรรมการ
3. นางสาวเอื้องคำ หาญแก้วโรงเรียนบ้านแสนเจริญกรรมการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางไข่มุก ธนะไพสิษสกุลโรงเรียนบัวสลีวิทยาประธานกรรมการ
2. นางบานเย็น เวียงอินทร์โรงเรียนบ้านศาลารองประธานกรรมการ
3. นางสาวเอื้องคำ หาญแก้วโรงเรียนบ้านแสนเจริญกรรมการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอรวรรณ ธารธีรวัฒน์ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพ์ผกา บุตรวิเชียร โรงเรียนอนุบาลแม่สรวยรองประธานกรรมการ
3. นางวราภรณ์ พิศณาวงษ์ โรงเรียนบ้านแม่ผงกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอรวรรณ ธารธีรวัฒน์ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพ์ผกา บุตรวิเชียร โรงเรียนอนุบาลแม่สรวยรองประธานกรรมการ
3. นางวราภรณ์ พิศณาวงษ์ โรงเรียนบ้านแม่ผงกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายระงับ กันทอนโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
2. นางจุฬาภรณ์ คำปินโรงเรียนร่องธารวิทยากรรมการ
3. นางสาวเสาวภา ไชยยาโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอรวรรณ ธารธีรวัฒน์ โรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมพ์ผกา บุตรวิเชียร โรงเรียนอนุบาลแม่สรวยรองประธานกรรมการ
3. นางวราภรณ์ พิศณาวงษ์โรงเรียนบ้านแม่ผงกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางจุฬาภรณ์ คำปินโรงเรียนร่องธารวิทยากรรมการ
2. นายระงับ กันทอนโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
3. นางสาวเสาวภา ไชยยา โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางดรุณี ใหวเขียวโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวไพทยา อุปติมาโรงเรียนอนุบาลแม่สรวยรองประธานกรรมการ
3. นางสาวเสาวภา ไชยยา โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางจุฬาภรณ์ คำปินโรงเรียนร่องธารวิทยากรรมการ
2. นางสาวเสาวภา ไชยยาโรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำกรรมการ
3. นายระงับ กันทอนโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายระงับ กันทอนโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
2. นางสาวเสาวภา ไชยยา โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำกรรมการ
3. นางจุฬาภรณ์ คำปินโรงเรียนร่องธารวิทยากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางเฉลิมขวัญ ศิริมาตย์โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตรลดา สิงทะนะโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
3. นายปฏิวัติ เชื้อเมืองพานโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
4. นายณฐพล พงษ์ธรรมโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางเฉลิมขวัญ ศิริมาตย์โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตรลดา สิงทะนะโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
3. นายปฏิวัติ เชื้อเมืองพานโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
4. นายณฐพล พงษ์ธรรมโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเฉลิมขวัญ ศิริมาตย์โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตรลดา สิงทะนะโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
3. นายปฏิวัติ เชื้อเมืองพานโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
4. นายณฐพล พงษ์ธรรมโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางเฉลิมขวัญ ศิริมาตย์โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นายปฏิวัติ เชื้อเมืองพานโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
3. นางสาวจิตรลดา สิงทะนะโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
4. นายณฐพล พงษ์ธรรมโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเฉลิมขวัญ ศิริมาตย์โรงเรียนห้วยส้านยาววิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตรลดา สิงทะนะโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
3. นายปฏิวัติ เชื้อเมืองพานโรงเรียนพานพสกสวัสดิ์กรรมการ
4. นายณฐพล พงษ์ธรรมโรงเรียนบ้านโป่งนกกรรมการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางศิรินทร์รัตน์ ชัยสุวรรณ์โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นายจิรายุส น้อยมาลัยโรงเรียนบ้านป่าจั่นรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชาวิณี สำลีโรงเรียนบ้านห้วยกล้ากรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางสาววาสนา กิจเจริญโรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาววนัญญา บุญเรืองโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุทิน ทาวงค์โรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)กรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางศิรินทร์รัตน์ ชัยสุวรรณ์โรงเรียนชุมชนบ้านป่าก่อดำประธานกรรมการ
2. นายจิรายุส น้อยมาลัยโรงเรียนบ้านป่าจั่นรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชาวิณี สำลีโรงเรียนบ้านห้วยกล้ากรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวสุทิน ทาวงค์โรงเรียนปูแกง (อินทราราษฎร์อุปถัมภ์)ประธานกรรมการ
2. นางสาววนัญญา บุญเรืองโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยรองประธานกรรมการ
3. นางสาววาสนา กิจเจริญโรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์กรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายเจริญ แสนปวนหาญโรงเรียนบ้านโป่งเทวีประธานกรรมการ
2. นางสาวนงเยาว์ ไชยปัญญาโรงเรียนบ้านผาแดงหลวงรองประธานกรรมการ
3. นางอรอนงค์ คำนวณโรงเรียนอบต.ดอนตันกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายเจริญ แสนปวนหาญโรงเรียนบ้านโป่งเทวีประธานกรรมการ
2. นางสาวนงเยาว์ ไชยปัญญาโรงเรียนบ้านผาแดงหลวงรองประธานกรรมการ
3. นางอรอนงค์ คำนวณโรงเรียนอบต.เมืองพาน (ดอนตัน)กรรมการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวสายฝน เป็งคำโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา ปันทะโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางกรรณิการ์ เสียงกว้างโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายพิเชษฐ์ อินทร์ชนโรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดดประธานกรรมการ
2. สิบเอกเอกพล ใจยะเสนโรงเรียนบ้านห้วยโป่งรองประธานกรรมการ
3. นางสาวดารารัตน์ กาละพวกโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพิเชษฐ์ อินทร์ชนโรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งป่าแดดประธานกรรมการ
2. สิบเอกเอกพล ใจยะเสนโรงเรียนบ้านห้วยโป่งรองประธานกรรมการ
3. นางสาวดารารัตน์ กาละพวกโรงเรียนบ้านป่าแดด (เวทยาสมิทธิ์)กรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาววัลลียา พระพิทักษ์โรงเรียนบ้านป่าต้ากประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริลักษณ์ มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอุบลลักษณ์ ศรัทธาทรโรงเรียนอนุบาลแม่ขะจานกรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาววัลลียา พระพิทักษ์โรงเรียนบ้านป่าต้ากประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริลักษณ์ มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านทุ่งพร้าว (เพ็คกี้ฮิทค๊อก)กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอุบลลักษณ์ ศรัทธาทรโรงเรียนอนุบาลแม่ขะจานกรรมการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวสายฝน เป็งคำโรงเรียนบ้านห้วยเฮี้ยประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา ปันทะโรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวกรรณิการ์ เสียงกว้างโรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปากรรมการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบนายบัณฑิต ไชยวงค์ โทร 064 - 0819742
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2020 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]